Pat Tillman ชื่อนี้แม้ไม่เคยรู้จัก แต่ รู้ว่า เคยได้ รับ

1. yourfwd0
    yourfwd0

ถึงแม้ ผมไม่ใช่ คนอเมริกัน ไม่ได้ อาศัยอยู่ที่นั้น
    แต่ผมรู้ว่า ผมได้ รับ...

"มนุษย์ ผู้ มีความรู้

ความคิด

ได้โปรด...

อย่า ได้ หลอกใช้.. พวกเขา อีกเลย"

ขอบคุณ ในความเสียสละ ที่ทำให้เราได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เพราะ ผม รู้ ว่า ผม ยังอาศัย อยู่ที่ นี่
    ดช. ที่อาศัยอยู่บนดาวโลก

ขอบคุณรูปจากลิงค์ Let Us Forever Honor Pat Tillman

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  2. Euphrates
    Euphrates
    ขอบคุณคุณ yourfwd ค่ะ เขาเสียสละจริงๆ
    ขอนำไปให้คนอื่นๆ ได้รับรู้ด้วยค่ะ
  3. itasian
    itasian
    ขอบคุณ คุณ Pat Tillman ในความเสียสละ ที่ทำให้ เราได้อาศัยอยู่ร่วมกัน
    แม้ ไม่ใช่ ในแผ่นดินไทย แต่ ในโลก ที่เรา อาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณ คุณ yourfwd ที่นำเรื่องราวมาให้ ฟังให้ได้ยิน กันครับ

ทุกแผ่นดิน ในโลก ที่เรา มนุษยชาติ ต่างอาศัยอยู่ร่วมกัน มี คน เสียสละ
    และมี คน ที่ไม่เลือก เสียสละ ควรหรือยัง ที่เรา ที่ ไม่เลือก เสียสละ (รวมทั้งผมด้วย)
    ควรหรือยัง ที่เราจะ เรียนรู้ สิ่งที่ได้รับ จาก คน ที่ เสียสละ
    ถึงเวลาหรือยัง ที่เราจะ รับผิดชอบ ต่อความเสียสละ นั้น บ้าง
  4. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณ ที่ยินดีช่วยส่งต่อ ขอบคุณครับ
Results 1 to 4 of 4