กระทู้แนะนำตัว ครับ เพื่อนๆ ออกกำลังกายอะไรกันบ้างครับ

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขอทักทายด้วยกระทู้แนะนำ กิจกรรมออกกำลังกายที่เพื่อนๆ ใช้เพื่อการดูแลสุขภาพกันนะครับ

ขอบคุณรูปจากเว็บ http://zenfulyoga.com/?m=20100423

สำหรับทีมงาน Siambrandname มีกิจกรรมที่ออกกำลังกาย ที่พยายามจัดให้เป็นอย่างเป็นทางการคือ "โยคะ" ครับเพื่อนในนี้ หลายคนคงเคยรู้จัก โยคะ กันบ้างแล้ว ไว้กระทู้หน้าค่อยมาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันนะครับ

กระทู้นี้ แนะนำตัว ครับ ทีมงาน Siambrandname ส่วนใหญ่ ใช้โยคะเป็นกิจกรรมออกกำลังกายกันครับ
    จึงขอนำลิงค์วีดีโอ ที่ทีมงานเรียกกันว่า Super Yoga มาให้ดูกันนะครับ

ส่วนเพื่อนเล่นออกกำลังกายอะไรกัน เข้ามาแนะนำตัวทักทายกันได้นะครับ

เพื่อสุขภาพของ ชาว Siambrandname ครับ
  2. valentino
    แอโรบิค ว่ายน้ำ ค่า ^^
  3. leka
    leka
    หนูก็เล่นโยคะค่ะ เมื่อก่อนเล่นโยคะร้อนที่ฟิตเนส สมัยอยู่มหาลัย ตอนนี้กลับบ้านต่างจังหวัดแล้ว

ก็เรียนทุกวันกะอาจารย์แถวบ้านนี่แหละค่ะ ดีมากมากนะคะ

โยคะ ได้เยอะกว่ากีฬาอื่นในความคิดหนูอ่ะ

เล็ก
  4. Siambrandname Webmaster
    โยคะ สนุกครับ เป็นกีฬาที่เล่นแล้วได้เยอะครับแล้วก็ไม่เร่งร่างกายเกินไปด้วยครับ ว่ายน้ำก็ดีๆ มากๆ สอบทั้งโยคะ กับว่ายน้ำครับ

ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยนะครับ
  5. Siambrandname Webmaster
    กรุ๊ป สุขภาพ และ การออกกำลังกาย ได้ทดสอบการเชื่อมกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ
    หากมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ Social Group ใดๆ >>คลิ๊กที่นี่เพื่อแจ้งปัญหาครับ<<

ขอบคุณครับ
  6. IAm
    IAm
    ชอบวิ่งค่ะ วิ่งไปๆ ที่ชอบเพราะวิ่งเเล้วเหงื่อออกเยอะดี แล้วมันก็โล่งๆ เย็นๆ
    ส่วนโยคะ เห็นหลายๆคนก็บอกว่าดี แต่เราก็ยังไม่เคยเล่นคะ่ เพราะเรารู้สึกว่าดูเหมือนไม่มีอะไร
    และแล้วก็มีโอกาส เห็นน้อง+พี่ที่รู้จักกัน เล่้นโยคะ พอน้องเล่นเสร็จแล้ว เหงื่อออกเต็มตัวเลย *o*
    ไม่ลอง ไม่รู้ ... อยากรู้ คงต้องลอง โฮะๆ
  7. paofia
    paofia
    แอโรบิคค่ะ

บางทีก็ใช้ เล่นใน wii เอา ก็ได้เหงื่อเหมือนกันนะคะ ^^
  8. due
    due
    เล่นโยคะมา 6ปีแล้วค่ะ
  9. PO
    PO
    เล่นโยคะ เหมือนกันค่ะ

แต่เล่นโยคะธรรมดาตาม studio แต่ไม่เล่นคลาสที่เป็น hot yoga ค่ะ เพราะไม่ไหวจริงๆ รู้สึกเล่นทีน้ำออกหมดตัวจะเป็นลมให้ได้เลย
  10. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณครับ มีคนสนใจ และก็เล่นโยคะกันเยอะเหมือนกันนะเนี้ย
    คงต้องมีคนมารีวิวโยคะบ้างแล้วครับ คงต้องเป็นคุณ Due เล่นมานานสุดเลย(หรือเปล่า) 6 ปี
    เป็นอย่างไรบ้างครับ เล่นมา 6 ปี

คนอื่นๆ เล่นกันกี่ปีแล้วครับ คนที่ไม่เคยเล่นลองเล่นดูนะครับ ดีมากจริงๆครับ

ส่วนคุณ paofia ครับ wii <--อันนี้คืออะไรเหรอครับ ไม่มีความรู้เลยครับ
    ขอความรู้หน่อยครับ

คุณ IAm คุณ PO ขอบคุณมากนะครับที่เข้ามาพูดคุย

ขอบคุณครับ
  11. amm
    amm
    เคยเล่นโยคะค่ะ เล่นๆ หยุดๆ เพราะทำเองที่บ้านก็เบื่อ เรียนเป็นคอร์สก็เลิกดึก หลังๆเลยออกกำลังกายที่บริษัทแทนค่ะ ที่บริษัทจะมีห้องออกกำลังกายให้ สามารถไปใช้ได้ในช่วงเช้ากับเย็น สรุปว่า จันทร์-ศุกร์ ออกกำลังกายประมาณครึ่งชั่วโมงทุกวันค่ะ ส่วนใหญ่ก็จะออกกำลังกายกับเครื่อง elliptical (เครื่องที่โยกแขนกับขาน่ะค่ะ) หรือไม่ก็เดินสายพาน (ไม่ชอบวิ่งค่ะ) ค่ะ
  12. Siambrandname Webmaster
    ยินดีกับคุณ amm ด้วยครับ ที่ได้ออกกำลังกายทุกวัน
    ช่วงนี้ผมไม่ได้ออกมาสองเดือนแล้วครับ แขนขาไ้ร้เรียวแรงหมดแล้วครับ

น้องสาวผมก็ชอบเล่นเครื่อง elliptical นี้ครับ
    ผมเองก็ไม่ชอบวิ่ง ชอบว่ายน้ำ อีกอันที่ผมว่าได้ผลมากสำหรับคนอออกกำลังกายที่ต้องการลดน้ำหนัก
    เดินขึ้นลงบันไดครับ ได้เรื่องออกกำลังกายหัวใจด้วยนะครับ

ผมเคยเดินขึ้นลงบันไดบวกว่ายน้ำเคยลดได้ 10 กิโลในสองเดือนนิดๆ ครับ

ขอบคุณมากนะครับที่เข้ามาพูดคุยใครเล่นอะไรแนะนำกันได้นะครับ
  13. due
    due
    5555 เล่นมา 6 ปีเต็มๆ แต่ไม่เคยเข้ายิมเลยค่ะ
    ซื้อหนังสือมาหัดเล่นที่บ้าน 4ปีแรกเล่นอาทิตย์ละ 6 วัน
    2ปีหลังเหลืออาทิตย์ละ 5วันค่ะ เล่นครั้งละ 1 ชม. ตอนเช้า
    ตื่นมาก็เล่นเลย เคยลองช่วงบ่าย หรือ เย็นแล้ว แต่บางครั้งติดธุระทำให้เล่นได้ไม่ต่อเนื่อง
    ก็เลยปรับมาเล่นช่วงเช้าแทน ใครบอกว่าไม่มีเวลาออกกำลังกาย ไม่จริงเลยค่ะ
    เราเคยตื่นกี่โมง เราก็ตื่นให้เช้าขึ้นไปอีก1ชม. เราก็มีเวลาออกกำลังกายแล้วเห็นไม๊คะ
    อย่างทุกวันนี้ดิวตื่น 4.30 น. เล่นถึง 5.30น. แล้วก็จัดการลูกไปโรงเรียนเสร็จก็6.30น.
    เข้านอนตอน 21-22 น. ค่ะ

ปล. เล่น1ชม. นับได้ประมาณ 30 ท่าค่ะ ถ้าเป็นที่ยิม เค๊าคงใช้เวลา 2ชม.
  14. amm
    amm
    เห็นด้วยกับคุณ due ค่ะ ก่อนที่จะมาออกกำลังกายทุกวัน (ตอนเช้า) จะตื่นประมาณตีห้ากว่าๆออกจากบ้านหกโมงกว่า ถึงที่ทำงานเจ็ดโมงเช้า (เข้างานเจ็ดโมงครึ่ง) ถึงที่ทำงานก็ไม่ทำอะไร นั่งอ่านเมล์ เปิดเว็บไปตามเรื่อง แต่พอเริ่มมาออกกำลังกาย ก็ตื่นตีห้าแทน ออกจากบ้านตีห้าครึ่ง ออกกำลังกายเสร็์จก็เข้าทำงานตอนเจ็ดโมงครึ่งทันทุกวันค่ะ โชคดีด้วยมั๊งคะ เพราะนั่งรถไฟฟ้าเอา เลยไม่ต้องเสียเวลาบนท้องถนน
  15. authentic_pj
    authentic_pj
    ปกติเล่นฟิตเนสครับ

ทุกวันนี้ ฟิตกิน อย่างเดียว
  16. Jellyfish
    Jellyfish
    เคยลงคอร์สโยคะ แต่แทบไม่ได้ไปเลยคะ ฟิตเนสก็เหมือนกัน ลงแทบทุกปี แต่ก็แทบไม่ได้ไป
    ตอนนี้วิธีออกกำลังกายคงจะเป็นเดินมั้งคะ เดินชอปบ้าง เดินขึ้นบันไดบ้าง
  17. warong
    warong
    สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดยอดดดดดอะ vidio นี้ แต่คงต้อง กระดึบกระดึบเองที่บ้านไปก่อนอะ เพราะ ตอนนี้ขนก้อกะลังจะขึ้นและ หลังคงยาวขึ้นเรื่อย ๆๆๆๆแหละ แย่จังทำไงดีกะตัวขี้เกียจที่เกาะอยู่ นี้ แต่ที่ชอบจิง ๆ เวลาทำอยู่บ้านคือ อ่านหนังสือ คร้า
  18. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณ คุณ due กับคุณ amm มาแนะนำการปฎิบัตที่ได้ผลของตนเองนะครับ
    ได้แรงบันดาลใจจากทั้งสองความคิดเห็นครับ จะได้เปลี่ยน มาออกกำลังกายตอนเช้าครับ

ไว้ออกกำลังกายตอนเย็นแล้วพอช่วงงานยุ่งแล้วไม่ได้ออกเลยครับ ตอนนี้ไม่ได้ออกมาจะเต็มเดือนที่สามแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ จะไปพยายามออกกำลังกายตอนเช้าให้ได้ครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

คุณ authentic_pj อย่าฟิตกินอย่างเดียวนะครับ เดียวไม่สบาย
    แต่มีกระทู้แนะนำครับ ผมเองไปบ่อยกระทู้นี้ (เพราะเป็นคนชอบกินของอร่อยครับ)
    กระทู้ ตู้กับข้าว

คำเตือนครับ ไปกระทู้นี้แล้วต้องออกกำลังกายเยอะๆ นะครับ

ใช่ครับคุณ warong ได้ดูวีดีโอนี้ถึงกับตะลึงครับเล่นได้สวยมากครับแต่ดูไม่เหมือนโยคะแท้สะแล้วครับ
    แต่มีอีกเทปหนึ่งครับ โยคะแท้ๆ หน่อยครับ ท่าสวยมากๆครับ ไว้จะหามาให้ดูนะครับ
    ส่้วนเรื่องเวลาอ่านหนังสือ ผมก็ชอบ ครับ ชอบมากเลยทีเดียว
    คุณ warong แนะนำตั้งกระทู้ก่อนได้เลยนะครับ จะตามไปคุยด้วยครับ

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาพูดคุย เพื่อ สุขภาพและการออกกำลังกายกันครับ
  19. wnonach
    wnonach
    มาขอแจมด้วยคนค่ะ ไม่เคยเล่นโยคะเลย อยากลองบ้างค่ะ
  20. kadjang
    kadjang
    เรื่องออกกำลังกาย เป็นอะไรที่อยากทำแต่ชอบขี้เกียจค่ะ ไปลงคอร์สฟิตเนส ก้อไปไม่กี่วัน เสียเงินฟรี สุดท้ายก้อเลยพึ่งไปถอยเครื่องสั่น เขย่าไขมันอ่ะค่ะ ที่ขึ้นไปยืนอย่างเดียว มาไว้ที่บ้าน ค่อยยังชั่วหน่อย ได้เล่นทุกวัน เพราะมันง่าย ไม่ต้องทำอะไร แค่ยื่นเฉยๆ เหมาะกับคนขี้เกียจ อิอิ พึ่งเล่นได้ 2 เดือนค่ะ รู้สึกว่าดีเหมือนกัน เฟริมขึ้น ร่างกายกระชับขึ้น ที่สำคัญชอบมากๆคือ หลับสนิทมาก ปกติเป็นคนนอนไม่ค่อยหลับค่ะ ใช่เครื่องนี่ หลับง่าย และหลับสนิทมากเลยค่ะ ได้ผลพลอยได้อีกข้อนึงค่ะ

21. pepsi5510
    pepsi5510
    เหอๆๆๆอออกกําลัง เช้ามืด ตี5 วิ่ง ..จ๊อกกิ้ง 10 กิโล
    ยามเย็นค่ำๆ 1 ทุ่ม ว่ายน้ำอีก 1 ชั่วโมง
    3ทุ่ม..ตีแบดมินตันอีก 1 ชั่วโมง
    5 ทุ่ม นั่งวิปัสสนา 1 ชั่วโมง

แล้วก็สลบ ครับ...เป็นแบบนี้มาตั้งแต่หนุ่มจน เกือบแก่แล้วครับ....
  22. Siambrandname Webmaster
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    มาขอแจมด้วยคนค่ะ ไม่เคยเล่นโยคะเลย อยากลองบ้างค่ะ
    ลองสิครับเล่นแล้วจะรู้สึกสบายตัวสุดๆ เลยผมเองพอหยุดเล่นรู้สึกได้ว่าตัวยึดไปหมดครับ จับน้องๆที่ทำงานด้วยกันเล่นโยคะเกือบทุกคนครับ

Quote Originally Posted by kadjang View Post
    เรื่องออกกำลังกาย เป็นอะไรที่อยากทำแต่ชอบขี้เกียจค่ะ ไปลงคอร์สฟิตเนส ก้อไปไม่กี่วัน เสียเงินฟรี สุดท้ายก้อเลยพึ่งไปถอยเครื่องสั่น เขย่าไขมันอ่ะค่ะ ที่ขึ้นไปยืนอย่างเดียว มาไว้ที่บ้าน ค่อยยังชั่วหน่อย ได้เล่นทุกวัน เพราะมันง่าย ไม่ต้องทำอะไร แค่ยื่นเฉยๆ เหมาะกับคนขี้เกียจ อิอิ พึ่งเล่นได้ 2 เดือนค่ะ รู้สึกว่าดีเหมือนกัน เฟริมขึ้น ร่างกายกระชับขึ้น ที่สำคัญชอบมากๆคือ หลับสนิทมาก ปกติเป็นคนนอนไม่ค่อยหลับค่ะ ใช่เครื่องนี่ หลับง่าย และหลับสนิทมากเลยค่ะ ได้ผลพลอยได้อีกข้อนึงค่ะ

น่าสนใจครับเครื่องอะไรหรือครับ ที่ขึ้นไปยืนแล้วเครื่องเขย่าๆสั่นๆ แล้วใช้ไประยะยาวแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    เหอๆๆๆอออกกําลัง เช้ามืด ตี5 วิ่ง ..จ๊อกกิ้ง 10 กิโล
    ยามเย็นค่ำๆ 1 ทุ่ม ว่ายน้ำอีก 1 ชั่วโมง
    3ทุ่ม..ตีแบดมินตันอีก 1 ชั่วโมง
    5 ทุ่ม นั่งวิปัสสนา 1 ชั่วโมง

แล้วก็สลบ ครับ...เป็นแบบนี้มาตั้งแต่หนุ่มจน เกือบแก่แล้วครับ....
    พี่ pepsi5510 ดูแลสุขภาพได้ดีมากๆเลยครับ ตื่นตี 5 ด้วยน่าอิจฉามากครับ เก่งจังเลยครับที่ดูแลวินัยตัวเองได้ขนาดนี้ ออกกำลังกายเยอะมาก วิ่ง ว่ายน้ำ ตีแบด แล้วยังมีนั่งวิปัสสนา น่ายินดีครับ

ไม่ได้มาตอบนานเลยสัญญาไว้ในความเห็นที่ 18 ว่าจะนำคลิปเล่นโยคะมาลงไว้ให้ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้เข้ามา กรุ๊ปนี้สะตั้งนาน เดียวจะไปหาคลิปมาโพสเก็บไว้ให้นะครับเพื่อไว้ว่าใครสนใจเล่นจะได้เล่นได้เปิดเล่นได้ที่บ้านครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 22 of 22