ของอร่อย ย่านเยาวราช แหล่งรวมของอร่อย คนที่ตามหาของอร่อย พลาดไม่ได้ เข้ามาดูกันจ้า

1. itasian
    itasian
    เนื่องจาก กระทู้ มาแล้ว ๆ ลิ้มรส ความอร่อย กับ ก๋วยจั๊บ เยาวราช ร่วมกัน ครับ
    ซึ่งผมได้รีวิวเอาไว้ในห้อง Review ของกิน -- ห้องสำหรับ Review ของกิน หรือ ร้านอาหาร ประเภทต่างๆ

มีเพื่อนๆ ให้ความสนใจ ของอร่อยในเยาวราช กันหลายคน
    จนทำให้ เพื่อนสมาชิกคนนึง คือ คุณ Wantana Chayhun
    เข้ามารีวิว ร้านข้าวต้ม และ ขนมกุ๊ยช่าย ไว้ที่ ความเห็นที่ 23 และ 25

จึงทำให้ผมเกิดความคิดตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
    เพื่อรวบรวม ของอร่อย ที่เยาวราช ไว้ที่แห่งเดียวกัน

ขอชวนเพื่อนๆ ทุกคน ที่ไปทานของอร่อยที่เยาวราช แล้วรู้สึกอยากแบ่งปัน
    สามารถแบ่งปันความอร่อยได้ที่
    ห้อง Review ของกิน -- ห้องสำหรับ Review ของกิน หรือ ร้านอาหาร ประเภทต่างๆ

หลังจากที่รีวิวของอร่อยแล้ว สามารถฝากลิงก์กระทู้ของเพื่อนๆ ไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ
    เพราะกระทู้นี้ รวบรวม ร้านอาหาร ย่านเยาวราช ที่เพื่อนๆ รู้สึกอร่อยและนำมาแบ่งปันกันครับ

เพื่อที่เพื่อนๆ คนไหน ไปแถวเยาวราช จะได้แวะทานกัน ครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ขอขอบคุณภาพจากลิงก์
    1.http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/239/239/images/yr2.jpg
    3.http://farm4.static.flickr.com/3206/3153103870_9488e818b3_o.jpg
  2. itasian
    itasian
    ยังคงตามหาของอร่อย ทานต่อไป
    แต่แล้ว เราก็ยังติดใจในรสชาติของ ก๊วยจั๊บ เยาวราช เ้จ้าเดิม
    จากกระทู้ มาแล้ว ๆ ลิ้มรส ความอร่อย กับ ก๋วยจั๊บ เยาวราช ร่วมกัน ครับ

จึงเกิดเหตุการณ์ กินซ้ำ ทำให้ได้กระทู้รีวิว ของ อร่อย@ริมทาง ในหมวด
    Review ของกิน -- ห้องสำหรับ Review ของกิน หรือ ร้านอาหาร ประเภทต่างๆ

กระทู้ ภาค 2 นี้ คือ กระทู้นี้ครับ
    อร่อย@ริมทาง : ก๊วยจั๊บ เยาวราช ภาค 2 ความอร่อย ที่ต้องตอกย้ำ อร่อยจริงๆ ครับ ด้วยการไปกินซ้ำ อีกหลายๆ ครั้ง

ขอชวนเพื่อนๆ เข้าไปแวะหาของกิน ก๊วยจั๊บ แสนอร่อยกันได้ครับ
  3. itasian
    itasian
    ต่อจาก ก๊วยจั๊บ เยาวราช ภาค 2 แล้วปรากฎการณ์กินซ้ำ

ต่อเนื่องด้วย ของหวาน เต้าทึง แปะก๊วย แสนอร่อย อีกแล้ว
    ร้านอาหารอร่อยๆ เยอะจริงๆ ครับ

เิดินอีกประมาณ 10 ก้าว จากร้านก๊วยจั๊บ ก็ถึงแล้วครับ

เข้ามาหาของหวานกินกันได้เลย กระทู้นี้ครับ
    อร่อย@ริมทาง : เต้าทึง แปะก๊วย เยาวราช แสนอร่อย ร้านนี้ อร่อยจริง ไม่มีมั่ว นึกถึงแปะก๊วย ผมนึกถึงร้านนี้
  4. PO
    PO
    หิวเลย อยากไปเยาวราชt t
  5. itasian
    itasian
    Quote Originally Posted by po View Post
    หิวเลย อยากไปเยาวราชt t
    ขอบคุณ คุณ po ครับที่แวะพูดคุย

ไปวันไหน อย่าลืมชวนคนที่รัก ไปทานด้วยกันนะครับ
    คนที่รักจะได้มีความสุขได้กินอาหารอร่อยครับ

อิ่มอร่อยนี้แนะนำ ก๊วยจั๊บ เยาวราช อิ่มของคาวแล้ว
    ก็ตามด้วยของหวาน เดินไปอีก 10 ก้าว ก็ถึง เต้าทึง แปะก๊วย ที่ว่า ครับ
  6. BeGirl
    BeGirl
    โหเห็นแล้วหิว0_o คิดถึงเยาวราชจัง ม่ได้ไปตั้งนานแล้ว--"
  7. itasian
    itasian
    Quote Originally Posted by BeGirl View Post
    โหเห็นแล้วหิว0_o คิดถึงเยาวราชจัง ม่ได้ไปตั้งนานแล้ว--"
    ขอบคุณ คุณ BeGirl ที่แวะพูดคุยครับ
    ลองหาจังหวะไปซิครับ แล้วอย่าลืมชวนคนที่รักไปกินด้วยกันนะครับ

และขอแนะนำนิดนึงครับ
    ชุมชน SBN แห่งนี้ มีกติกาอันนึงอยู่ว่า ตรง Signature ของผู้ใช้
    ห้ามลงลิงก์ที่ไปยังกระทู้ค้าขายของตนครับ
    เพื่อไม่เป็นการเอาเปรียบผู้ขายรายอื่น เพราะผู้ขายที่เลือกอาศัยในชุมชนแ่ห่งนี้
    ตกลงร่วมกันว่า ไม่ใส่ลิงก์กระทู้ค้าขาย ใน Signature ครับ
  8. BeGirl
    BeGirl
    เมื่อก่อนไปบ่อย ๆ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ผ่านไปแถวนั้นเลย อยากไปอยู่เหมือนกัน--"

ปล.พอดีเพิ่งเข้ามาใหม่ เลยไม่รู้ว่าห้ามทำ Link ที่ลายเซ็นต์ ไม่ได้ตั้งใจจริง ๆ แต่เปิดดูหลาย ๆ กระทู้
    เห็นหลายคนทำ ขนาดเป็น TM ยังทำได้เลย ก็เลยทำมั่ง ตอนแรกว่าจะทำ Link ไปเว็บตัวเองเลยแต่เกรงใจ
    เลย Link แค่กระทู้ที่โพสแทน^^" แต่ตอนนี้เอาออกให้แล้วน๊า ขอบคุณที่เตือนจ้า^^"
  9. itasian
    itasian
    Quote Originally Posted by BeGirl View Post
    เมื่อก่อนไปบ่อย ๆ เดี๋ยวนี้ไม่ได้ผ่านไปแถวนั้นเลย อยากไปอยู่เหมือนกัน--"
    ผมไม่ได้ผ่านไปบ่อยๆ ครับ แต่ เมื่อไหร่ที่ผ่าน ก็แวะเพื่อหาของอร่อย ครับ
    ติดใจ ในรสชาติอาหาร แถวนั้นครับ

ปล.พอดีเพิ่งเข้ามาใหม่ เลยไม่รู้ว่าห้ามทำ Link ที่ลายเซ็นต์ ไม่ได้ตั้งใจจริง ๆ แต่เปิดดูหลาย ๆ กระทู้
    เห็นหลายคนทำ ขนาดเป็น TM ยังทำได้เลย ก็เลยทำมั่ง ตอนแรกว่าจะทำ Link ไปเว็บตัวเองเลยแต่เกรงใจ
    เลย Link แค่กระทู้ที่โพสแทน^^" แต่ตอนนี้เอาออกให้แล้วน๊า ขอบคุณที่เตือนจ้า^^"
    ขอบคุณครับ ที่ยินดี ฟังให้ได้ยิน

จริงๆ แล้ว ใน ลายเซ็นต์ ทำลิงก์ได้นะครับ แต่ มีกฎว่า ห้ามให้ลิงก์กระทู้ค้าขายหรือเวบร้านค้าของตัวเองครับ
    แต่ ลายเซ็นต์ ใน ชุมชน SBN อนุญาตให้ลิงก์ไปยังกระทู้ที่เกี่ยวกับ Business Review และ Business Social Group
    ของตนได้ครับ และอนุญาตให้ลิงก์ไปยัง Blog ตนเพื่อทำการค้าขายได้ครับ

แต่ ลิงก์อื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าขาย ก็สามารถลิงก์ได้ครับ

ขอเพิ่มเติม ครับ
    ลองค้นหา กฎการโพสต์กระทู้ค้าขาย ดูนะครับ จะได้เข้าใจมากขึ้นครับ
  10. nikki1981
    nikki1981
    ขอบคุณครับ ที่ยินดี ฟังให้ได้ยิน

จริงๆ แล้ว ใน ลายเซ็นต์ ทำลิงก์ได้นะครับ แต่ มีกฎว่า ห้ามให้ลิงก์กระทู้ค้าขายหรือเวบร้านค้าของตัวเองครับ
    แต่ ลายเซ็นต์ ใน ชุมชน SBN อนุญาตให้ลิงก์ไปยังกระทู้ที่เกี่ยวกับ Business Review และ Business Social Group
    ของตนได้ครับ และอนุญาตให้ลิงก์ไปยัง Blog ตนเพื่อทำการค้าขายได้ครับ

แต่ ลิงก์อื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าขาย ก็สามารถลิงก์ได้ครับ

ขอเพิ่มเติม ครับ
    ลองค้นหา กฎการโพสต์กระทู้ค้าขาย ดูนะครับ จะได้เข้าใจมากขึ้นครับ
    ขอบคุณสำหรับคำอธิบายนะคะ

_____________________________________________________________________________

11. Nakderntang
    Nakderntang
    ต้องท่องจำให้ดี อีก 10 ก้าว อีก 10 ก้าว จากร้านก๊วยจั๊บ
    ของน่าทานเยอะ ๆ ไปหมด

ขอบคุณ คุณ itasian มากค่ะ

ที่นำของอร่อยมาฝากอีกแล้ว
  12. itasian
    itasian
    เพราะ อยากให้ได้ กิน ของอร่อย กันครับ
    จึงเอามาฝากครับ
Results 1 to 12 of 12