การบริหารนิ้ว เพื่อรักษาร่างกาย

1. bookerian
    bookerian
    ได้รับ fw mail อันนี้มาค่ะ ขอบคุณคนที่ส่งให้ด้วยค่ะ

วิธีบริหารไม่ยากเลยค่ะ ง่ายมากๆ แต่การบังคับตัวเองให้ทำ คงยากมากมาย
    จากการเสิร์ซดู เหมือนเป็นโยคะ ประมาณว่า HEALING HAND YOGA
    น่าสนใจตรงที่ ถ้าเอาไปให้คุณพ่อ คุณแม่ และผู้สูงอายุทำเพื่อบริหาร และรักษาร่างกาย น่าจะดี เพราะไม่ต้องใช้กำลัง

อันนี้เป็นลิงค์ที่ค้นดูเพิ่มค่ะ http://bowentherapy.homestead.com/mudras.html

ไปดูกันเลย

2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ดูแล้วมีประโยชน์มากครับ ในการนำไปดูแลร่างกายครับ ได้ืทดลองทำดูจึงรู้ว่านิ้วอ่อนแรงมากแ้ล้วครับ

ขอบคุณที่แบ่งปันสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้
  3. IAm
    IAm
    ขอบคุณ คุณbookerian ค่ะ สำหรับข้อมูล
    ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ ว่ามีการบริหารร่างกายแบบนี้ด้วย ความรู้ใหม่เลยล่ะ ขอบคุณค่ะ
    เดี๋ยวจะลองเอาไปทำดูนะคะ เมื่อกี้ตอนอ่านลองทำตามนิดหน่อย
    มีบางท่าทำยากอยู่เหมือนกันนะเนี่ย แต่จะลองดูค่ะ
  4. itasian
    itasian
    ขอบคุณมากครับ ที่นำมาแบ่งปัน
  5. Nakderntang
    Nakderntang
    เห็นด้วยกับที่คุณbookerian บอกว่า
    น่าสนใจตรงที่ ถ้าเอาไปให้คุณพ่อ คุณแม่ และผู้สูงอายุทำเพื่อบริหาร และรักษาร่างกาย น่าจะดี เพราะไม่ต้องใช้กำลัง
    ขอบคุณนะคะ ที่นำมาแบ่งปัน
Results 1 to 5 of 5