แสงเทียน ทำให้บ้านอบอุ่น และรู้สึกผ่อนคลายได้ดีมากกกกกกกค่ะ

1. wnonach
    wnonach
    สวัสดีค่ะ วันนี้มีเวลานำเทียนแต่งบ้าน แต่งโต๊ะทานข้าวมาฝากพี่ๆน้องๆกันค่ะ หนึ่งมีความรู้สึกว่าเทียนทำให้อบอุ่น เหมือนมีเพื่อนนะค่ะ เป็นความชอบ และรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ เที่ยนเหล่านี้หนึ่งถ่ายรูปไว้เป็นช่วงๆ ค่ะแล้วแต่ความรู้สึกตอนนั้นอยากจัดแบบไหน ลองไปดูกันนะคะเผื่อว่าพี่ๆน้องๆมีไอเดียแนะนำ จะได้นำไปเป็นแนวทางในการตกแต่งได้ ในหลากหลายสไตล์

ช่วงที่มีสีเขียวๆ เหลืองๆ หนึ่งทำช่วงอีสเตอร์ค่ะ ก็จะสลับเปลี่ยนไปเปลี่นมาอยู่เรื่อยๆค่ะ

2. wnonach
    wnonach
    อันนี้จัดตามอารมณ์ค่ะ อิอิ ไม่ได้มีเทศกาลอะไรเลย แค่อยากเปลี่ยนความรู้สึกในบางครั้งงงงง...

ส่วนอันนี้เป็นช่วงใบไม่ร่วงค่ะ สีก็จะออกน้ำตาลๆ แดง เข้ากะใบไม้ร่วง อารมณ์ประมาณนั้นค่ะ

3. wnonach
    wnonach
    ช่วงคริสมาส ก็จะประมาณนี้ค่ะ เวลาทำแล้วมีความสุขค่ะ ไม่ได้คิดอย่างอื่นเลย

แล้วแต่อารมณ์อีกแล้วค่ะ จัดไปเรื่อยเปื่อยยยย อิอิ

ดึกแล้วขอตัวไปนอนก่อนนะคะ ว่างๆหนึ่งจะมาเพิ่มอีกค่ะ ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่เข้ามาเยี่ยมชมคร้า...
  4. wawe
    wawe
    สวยค่ะคุณหนึ่ง ยอมรับเลยว่าได้บรรยากาศโรแมนติคเพิ่มขึ้นแน่ ๆ ถ้าได้จุดเทียนแบบนี้ แต่สำหรับบ้านพี่ไม่ได้เลยเพราะเจ้าตัวเล็ก ๆ นี่แหละ ขอบคุณคุณหนึ่งทำนำไอเดียดี ๆ แบบนี้มาแบ่งปันนะคะ
  5. bookerian
    bookerian
    wowwww สวยจังค่ะ แสงเทียนทำให้บรรยายกาศหวานๆ อุ่นๆ ขึ้นจริงๆ ค่ะ
    เทียนของคุณหนึ่งสวยทุกแบบเลยค่ะ
  6. itasian
    itasian
    แต่งเทียนได้งามครับ คุณหนึ่ง
  7. wnonach
    wnonach
    สวัสดีค่ะ เริ่มหนาวจริงๆแล้ว บรือออออออออ...หนึ่งก็เลยอยากจะเปลี่ยนเทียนที่มีอยู่ให้เข้ากับบรรยากาศ หนาว และใบไม้กำลังร่วงตอนนี้...อิอิ แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นของเก่าที่มีอยู่อะค่ะ ไม่ได้ซื้อใหม่ทั้งหมด ประหยัดค่ะ จัดเปลี่ยนไปเปลียนมา หนึ่งชอบช่วงเวลานี้ที่สุดค่ะ ต้นไม้ใบไม้สีสวยงาม หนาวก็จริงแต่พอทนได้ ยังไม่ติดลบ และที่สำคัญไม่มีหิมะให้รำคาญใจ...ไปดูกันนะคะหนึ่งมีมาแค่นิดหน่อย เพราะรู้สึกมันเยอะเกินไปแล้วค่ะ ฮาฮา ก็เลยเพลาๆมาหน่อยค่ะไปดูกันคร้า...

8. wnonach
    wnonach
    ยินดีมากค่ะ และก็ขอบคุณ พี่แหวว คุณ bookerian และคุณเบิ้ม ด้วยนะค่ะ ที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมและฝากคอมเม้นไว้ให้ค่ะ พอดีหนึ่งไม่ได้เข้ามานานมากเลยค่ะ อิอิ
  9. itasian
    itasian
    เรียบง่าย สวย งาม ครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้เห็นการแต่งเทียน และบ้าน ของคุณหนึ่งครับ
Results 1 to 9 of 9