One piece การ์ตูนที่ทำให้เรากล้าที่จะเปลี่ยนโลก!!!

1. ~ G [ o ] P ~
    ~ G [ o ] P ~
    One Piece

การ์ตูน ลายเส้นง่ายๆจากผลงานของ อ.เออิจิโร่ โอดะ
    เป็นขวัญใจของ นักอ่านการ์ตูน ทั้งเด็กและผู้ใหญ่...
    เสน่ห์ของ การ์ตูนเรื่องนี้อาจจะเป็นที่ตัวละครหลัก ลูฟี่
    ที่เมื่อได้ตัดสินใจทำสิ่งใดแล้วเขาจะพุ่งไป ทำจนสุดของกำลังแขน...
    การที่เขาต่อสู้เพื่อความถูกต้อง ถึงแม้พวกเขาต้องเสี่ยงตายก็ยอม

One Piece

เรื่องราวของเด็กหนุ่มที่ชื่อ ลูฟี่ ที่อยากเป็นโจรสลัด เพราะ ชื่นชมกลุ่มโจรสลัด ผมแดง แชงค์คูซ
    ที่แสดงให้เห็นถึงความเป็นลูกผู้ชาย โดยการต่อสู้เพื่อความถูกต้องแม้ว่าเขาจะเป็นโจรสลัดก็ตาม
    แชงค์คุซ ได้ยอมเสียสละแขนของตน เพื่อปกป้องลูฟี่
    เพราะเขาได้เห็นอนาคตของ โลกใหม่ ที่เหล่าโจรสลัดทั้งหลายรอคอยอยู่ ในตัวลูฟี่
    เขาจึงได้มอบ หมวกฟาง ไว้เป็นสัญลักษณ์แห่งคำสัญญาให้กับ เด็กน้อย ที่มีความฝัน
    เพื่อสืบทอดเจตนารม ในเรื่องของความถูกต้อง
    ก็ได้เติบโตขึ้นและได้ตัดสินใจ เดินทางสู่โลกของทะเลเพื่อสร้างโลกใหม่
    โลกแห่งความถูกต้อง โลกที่ผู้คนได้อยู่กันอย่างมีความสุข โลกที่เท่าเทียม
    ซึ่งอุปสรรค์ ที่เขาจะได้เจอ มีทั้ง รัฐบาลโลก เจ็ดเทพโจรสลัด สี่ราชาโจรสลัด และเหล่าราชาและทรราช
    แต่เด็กหนุ่ม ก็ยังคงฟันฝ่าสิ่งเหล่านั้นไปกับเหล่าพวกพ้องของเขา...
    ร่วมติดตาม และลุ้นระทึกในเรื่องราวการเดินทางของพวกเขา กลุ่มโจสลัดหมวกฟาง

ใน One Piece ล่าขุมทรัพย์โจรสลัด

ดูตัวอย่างการ์ตูนอนิเมชั่นได้จากคลิปข้างล่างครับ

2. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณนะครับที่มารีวิวการ์ตูนให้อ่านการ์ตูนเรื่องนี้สนุกครับผมเคยอ่าน แต่อ่านไม่จบแหะๆ โตสะก่อนจะอ่านจบครับ ไว้จะมารีวิวการ์ตูนที่ผมชอบอ่านครับ ตอนสอนหนังสือให้เด็กๆ มีเด็กๆเอาการ์ตูนมาให้อ่านเยอะครับ

อ่านริวิวที่คุณ ~ G [ o ] P ~ เขียนแล้วอยากรู้ครับว่าแล้วพวกเขาไปถึงโลกใหม่ที่เขาเดินทางไปหากันไหมครับ มาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับเลยวัยไปหาหนังสือมาอ่านแต่ยังอยากรู้อยู่ครับ ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
  3. itasian
    itasian
    เคยอ่านอยู่บ้างอ่ะครับ แต่ นิดหน่อย ไม่ต่อเนื่อง
    รู้สึกว่า อยากอ่านต่อเนื่องจนจบอ่ะครับ

ขอบคุณนะครับ สำหรับการ์ตูน

และรอที่จะได้อ่านรีวิวการ์ตูนเรื่องอื่นๆ อีกครับ
  4. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ชวนสมาชิกใส่รูปไอคอนกรุ๊ปเพื่อให้เพื่อนเห็นกระทู้จากกรุ๊ปของเราได้ชัดขึ้น

จากการพัฒนาระบบและเครื่องมือเพิ่มเติมที่ได้ชี้แจงไว้ในกระทู้
    แจ้งเิปิดตัวระบบ SBNTown Sidebar และระบบ Search จาก Google

ซึ่งตอนนี้หากเพื่อนสมาชิกสังเกตจากเครื่องมือ SBNTown Sidebar จะเห็นว่ารูปไอคอนกรุ๊ปส่วนใหญ่ยังว่างอยู่ครับ

ทางเราขออยากชวนเพื่อนสมาชิกมาใส่รูปไอคอนเพื่อเป็นเอกลักษณ์ของกรุ๊ปในกรุ๊ปของตนเองกันครับ
    เพื่อให้การแสดงข้อมูลกระทู้จากกรุ๊ปของเพื่อนสมาชิก เห็นสัญลักษณ์ที่เป็นกรุ๊ปไอคอนของตนเองได้ชัดเจนขึ้นครับ

หากเพื่อนสมาชิกติดขัดประการใดในการใส่รูปเข้าไปในกรุ๊ปไอคอนแจ้งทางเราได้เลยครับ

ขอบคุณสมาชิกที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ขอบคุณครับ
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    กรุ๊ป Comic Slant ได้ทดสอบการเชื่อมกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ
    หากมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ Social Group ใดๆ >>คลิ๊กที่นี่เพื่อแจ้งปัญหาครับ<<

ขอบคุณครับ
  6. PaNgiE
    PaNgiE
    ชอบมากเลยค่ะเรื่องนี้ ยิ่งตอนปัจจุบันกำลังมันส์มากๆ ติดขนาดต้องไปหาอ่านต่อในเน็ตเพราะอ่านรวมเล่มไม่ทันใจค่ะ

เรื่องนี้น่าซื้อเก็บมากๆค่ะ แนะนำๆ
  7. bookerian
    bookerian
    คุณ ~ G [ o ] P ~ จั่วหัวกระทู้น่าสนใจมากค่ะ ไม่ค่อยชอบอ่านการ์ตูนค่ะ แต่เจอชื่อกระทู้เลยเข้ามา
    รีวิวซะน่าอ่านเชียว ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
  8. kaniza
    kaniza
    ติดการ์ตูนเรื่องนี้อยู่พักใหญ่ แต่มีเหตุให้หยุดอ่านไป
    มาเจอกระทู้นี้ทำให้อยากอ่านอีกครั้ง
    สงสัยต้องไปรื้อมาอ่านอีกรอบแล้วคะ
    คิดถึงลูฟี่จัง ^^
  9. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ผมตามอ่านเรื่องนี้อยู่ครับ ตอนนี้กำลังเข้มข้นเลย ^__^
    (ทนไม่ไหวจนต้องหา spoil อ่าน) แต่ซื้อเก็บทุกเล่ม
Results 1 to 9 of 9