ที่เที่ยวสุดฮิตของสมาชิก sbn หัวหิน ชะอำ(บางส่วน) กุยบุรี ปราณบุรี พักที่ไหนกันบ้าง?

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    จากกระทู้รีวิวข้อมูลที่พักที่เพื่อนๆสมาชิกระบบชุมชน SBN ไปพักกัน กระทู้แรก
    เกาะช้างที่เที่ยวสุดฮิต กับหลากหลายที่พักที่เพื่อนๆ sbn เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมา

ก็มาถึงเวลาของกระทู้ที่สอง ตอนตัดสินใจเลือกว่าจะรีวิวที่ไหนดีเลยเข้าไปในห้อง
    Review ท่องเที่ยว ให้เช่า หรือ บริการ ไปดูว่าที่เที่ยวที่ไหนที่เพื่อนๆ ส่วนใหญ่ไปเที่ยวเห็นคร่าวๆ ว่าเป็นหัวหิน
    ก็จึงลงมือ ขั้นตอนเหมือนเดิมจากกระทู้ที่แล้วครับ เป็นการรีวิวข้อมูล

เพื่อที่จะหาว่าเพื่อนๆ ในระบบชุมชน SBN เคยไปเที่ยวหัวหินแล้วพูดถึงกันอย่างไรบ้าง
    และพักกันที่ไหน ข้อมูลในบริการจองโรงแรมของระบบชุมชนเรา มีที่พักที่เพื่อนสมาิชิกไปเที่ยวกันไหม

ขอบคุณรูปจากกระทู้ [Sweet Love] มีความสุขอีกครั้งที่ -->> V villas @ Hua Hin <<-- Again&Again ของคุณ nickbee

ขอบคุณรูปจากกระทู้ Review- Alila Resort Cha-am ของคุณ Aumie

ก่อนอื่นเริ่มต้นต้องค้นข้อมูลในฐานข้อมูลของ SBN ก่อนครับว่ามีเพื่อนสมาชิกพูดถึงหัวหินในกระทู้อะไรบ้าง
    ค้นก็ใช้เครื่องมือ search แถบสีส้มเด่นที่อยู่ตอนบนของเว็บได้เลยครับ

ผลการค้นหาออกมาเช่นนี้ครับ >>คลิ๊กที่นี่ได้ครับเพื่อรับทราบผลการค้นหา<<

ผลการค้นหาออกมาเยอะมาก ก็ต้องนำข้อมูลทั้งหมดที่ระบบค้นหาได้มาเปรียบเทียบที่ละกระทู้เพื่อจัดกลุ่ม
    ของกระทู้ออกมา เพื่อให้เพื่อนสมาชิกที่มาอ่านรีวิวข้อมูลนี้ในอนาคตจะได้ อ่านข้อมูลได้ง่ายขึ้น

รีวิวข้อมูลในระบบกระทู้นี้ก็จะเป็นประโยชน์ต่อไปสำหรับเพื่อนสมาชิก
    ใช้หาข้อมูลในการพิจารณาเวลาจะไปเที่ยวหัวหินกันครับ แบ่งข้อมูลกระทู้ต่างๆ ออกมาได้ดังนี้

รีวิวที่พักที่หัวหินเรียงลำดับตามโรงแรม(กลุ่มโรงแรม)นะครับ

1. AKA Resort Hua Hin

2.ALila resort

3.Asara

4.Dusit Thani

5.Dhevan Dara Resort & Spa Hua Hin

6. EVASON HIDEAWAY

7. Haven

8.THE HIDEAWAY RESORT

9.HYATT

10.LaWaNa Beach Resort Pranburi

11. Let's Sea Al Fresco Hua Hin

12.the residence huahin

13.Rest Detail Hotel

14.The Sea-Cret Hua Hin

15. sheraton huahin

16.Veranda Resort & Spa

17.V villas

18. X2 Resort Kuiburi

ซึ่งจากทั้งหมด กระทู้ได้สถานที่พัก รายชื่อโรงแรมที่เพื่อนสมาชิก SBN เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมาดังนี้ครับ
    เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่รายชื่อโรงแรมเพื่อดูรายละเอียดของโรงแรมดังกล่าวจากลิงค์ที่ลำดับไว้ได้ตามที่สนใจได้เลยครับ

1. Aka hotel resort and spa 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,500 บาท

2. Alila hotel cha am 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,550 บาท

3. Asara villa suite 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 5,220 บาท

4. Dusit thani hua hin 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 5,270 บาท

5. Dhevan Dara resort & spa 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,530 บาท

6. Evason hua hin & sixs enses spa 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,390 บาท

7. Haven resort hua hin 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,600 บาท

8. THE HIDEAWAY RESORT 3 ดาวครึ่งราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,090 บาท

9. HYATT regency hua hin hotel 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 4,640 บาท

10. LaWaNa Beach Resort Pranburi 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,695 บาท

11. Let's Sea Al Fresco Hua Hin 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 4,700 บาท

12. the residence huahin (ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลในระบบจองโรงแรมของถูกที่สุด)

13. Rest Detail Hotel hua hin 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 4,090 บาท

14. The Sea-Cret Hua Hin 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,740 บาท

15. sheraton huahin 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 4,875 บาท

16. Veranda Resort & Spa 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,500 บาท

17. V villas hua hin 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 14,720 บาท

18. X2 Resort Kuiburi (ตอนนี้ไม่มีข้อมูลในระบบจองโรงแรมของถูกที่สุด)

และผมจึงนำข้อมูลไปค้นในบริการจองโรงแรมของระบบชุมชนของเรา ที่ ถูกที่สุดโฮเตล ถึงโรงแรม หัวหิน กุยบุรี ปราณบุรี และประจวบ
    >>คลิ๊กเพื่อดูผลโรงแรมหัวหิน กุยบุรี ปราณบุรีที่แนะนำส่วนลดโปรโมชั่นต่างๆในระบบของเรา<<

ได้ผลมาว่า มีหลายโรงแรมเลยครับที่น่าไปน่าสนใจ ที่มี Hotdeal อยู่ก็มีสามโรงแรม
    Best Reccoment ก็มี หรือ โปรโมชั่นสุดคุ้มก็หลายโรงแรม เพื่อนๆสมาชิกเข้าไปเลือกดูข้อมูลกันได้ครับ

ส่วนนี้เป็นตัวอย่างข้อมูลโรงแรมหากเพื่อนสมาชิกคลิ๊กลิงค์โรงแรมที่หัวหิน กุยบุรี ปราณบุรี และประจวบ

Best Deal Hotels In Hua Hin / Pranburi / Prachuap แต่ข้อมูลนี้จะเปลี่ยนตลอดนี้เป็นข้อมูลในช่วงนี้
    หากเพื่อนๆ ต้องการข้อมูลที่ Update ของโรงแรม คลิ๊กลิงค์นี้ ไปดูข้อมูลจะสดวกกว่าครับ

ส่วนโรงแรมที่เพื่อนสมาชิก SBN เคยไปพักที่ หัวหิน ชะอำ กุยบุรี ปราณบุรี และประจวบ
    มีข้อมูลในบริการจองโรงของระบบชุมชนเราเกือบทั้งสิ้นขาดไป 2 โรงแรมครับ
    เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่นี่เพื่อตรวจสอบว่าทั้งสองโรงแรมเข้าสู่ระบบบริการของเราหรือยัง(ข้อมูลจะมีเพิ่มเติมตลอดครับ)

ส่วนใครเคยไปพักที่ไหนบ้างแล้วที่มีแนะนำในกระทู้นี้ หรือ ไม่มีก็เพิ่มเติมข้อมูลกันได้เลยครับ
    หรือจะรีวิวท่องเที่ยวก็รีวิวได้ครับ ที่ห้อง รีวิวท่องเที่ยวได้เลยครับ แล้วมาใส่ลิงค์แนะนำกันไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ

ไว้จะได้เป็นประโยชน์กับตนเองและเพื่อนสมาชิกในครั้งต่อๆไปที่จะไปเที่ยวหัวหิน ชะอำ กุยบุรี ปราณบุรี และประจวบกันครับ

เรื่องที่พักเรียบร้อยแล้ว ความเห็นต่อไปผมจะนำข้อมูลจากกระทู้ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับหัวหินมาให้เพื่อนๆได้หาข้อมูลกันง่ายขึ้นครับ
  2. Siambrandname Webmaster

รีวิวสถานที่ท่องเที่ยวระแวกหัวหิน

อันนี้รีวิวพิเศษจากห้อง Hiend Showoff@SBN (สำหรับสมาชิกผู้รักกระเป๋า)

Business Review ก็มีครับ โรงแรมที่หัวหินของเพื่อนสมาชิก SBN ที่มารีวิว ไว้

รีวิวและพูดคุยซักถามเกี่ยวกับร้านอาหารที่หัวหิน

พูดคุยซักถามเรื่องโรงแรมที่พัก ที่หัวหิน

พูดคุยซักถามทั่วไปที่มีเรื่องหัวหินเข้าไปเกี่ยวข้องกับการพูดคุย

หากมีกระทู้ใดๆ หรือเพื่อนสมาชิกตั้งกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับ การท่องเที่ยวในพื้นที่ หัวหิน ชะอำ ปราณ กุยบุรี ประจวบ
    นำลิงค์มาโพสเก็บไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ เพื่อประโยชน์สภายภาคหน้าของสมาชิกร่วมกัน

ครั้งนี้ล่าไปก่อนครับ ครั้งหน้าจะมาใหม่เพื่อนๆสมาชิกอยากให้ค้นหาข้อมูลที่ไหนแนะนำกันมาได้เลยครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทั้งเจ้าของกระทู้และสมาชิกที่พูดคุยในกระทู้ที่ร่วมสร้างกระทู้ดีเก็บไว้ในชุมชนแห่งนี้
    และขอบคุณสมาชิกทุกคนมากครับที่เลือกอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ต่อไป

ขอบคุณครับ

ปล. สุดท้ายครับ รู้สึกเสียดายแทนเพื่อนๆที่ำทำรีิวิวดีๆ ไว้แล้วฝากรูปไว้กับเว็บฝากรูปบางเว็บ
    พอเวลานานๆ แล้วเว็บจะลบรูปทิ้ง จึงอยากแนะนำให้เพื่อนๆ สมาชิกฝากรูปไว้ที่ www.meejai.com
    เพราะที่meejai ไม่ลบรูปทิ้งแน่นอนครับ

แล้วอยากชวนเพื่อนๆ ที่ทำรีิวิวดีๆ เก็บรีวิวลงไว้ในบล๊อก อ่านวิธีการได้ในกระทู้
    ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!
  3. itasian
    itasian
    โอ้โห !!! คุณ WM ต้องนั่งไล่ดูเป็นร้อยๆ กระทู้ เพื่อจัดหมวดให้เราเข้ามาค้นหาได้ง่ายขึ้น
    แถมต้องอ่านเพื่อดึงข้อมูล ว่า กระทู้ไหน เกี่ยวกับโรงแรม ราคาแต่ละที่ search ค้นหาราคาตอนนี้อีก
    สถานที่เที่ยวแถวหัวหินอีก ทำงานหนักมากเลยนะครับเนี่ย

ผมว่า กระทู้นี้ ใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 3 ชม.แน่ๆ เผลอๆ เป็นวัน

ยังไงก็พักผ่อนบ้างนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ทำเพื่อใ้ห้เราชาว SBNTown สามารถเข้ามาอยู่อาศัยร่วมกันได้อย่างเท่าเทียมจริงๆ
    ตามที่ได้ให้นโยบายเอาไว้ครับ
  4. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณที่เข้าใจและเห็นใจในการทำงานของทางเรา
    และขอบคุณคุณ itasian และเพื่อนสมาิชิกทุกคนที่เลือกอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้
  5. terri
    terri
    สุดยอดค่ะ ขอบคุณมาก มาก
    มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่น่าเชื่อไม่ต้องใช้ Google แล้ว
    เข้ามากระทู้นี้ คุ้มจริงๆ ไม่ต้อง serch หลายครั้ง
    กำลังจะไปเที่ยวพอดีเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ SBN google
  6. PO
    PO
    Quote Originally Posted by terri View Post
    สุดยอดค่ะ ขอบคุณมาก มาก
    มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่น่าเชื่อไม่ต้องใช้ Google แล้ว
    เข้ามากระทู้นี้ คุ้มจริงๆ ไม่ต้อง serch หลายครั้ง
    กำลังจะไปเที่ยวพอดีเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ SBN google
    จริงมากๆเลยค่ะ

พอดีนั่งหาในกูเกิลอยู่เหมือนกัน เพราะกำลังจะมีทริปไปหัวหิน

มาเจอทู้นี้ สบายไปเลย

ขอบคุณนะคะ^^
  7. Siambrandname Webmaster
    Quote Originally Posted by PO View Post
    จริงมากๆเลยค่ะ

พอดีนั่งหาในกูเกิลอยู่เหมือนกัน เพราะกำลังจะมีทริปไปหัวหิน

มาเจอทู้นี้ สบายไปเลย

ขอบคุณนะคะ^^

ขอบคุณครับ ยินดี และดีใจทีก่ระทู้นี้มีประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกครับ
Results 1 to 7 of 7