พาคุณทวดเที่ยวสวนสัตว์ที่โคราชค่ะ

1. wawe
    wawe
    เนื่องจากเป็นช่วง วันแม่แห่งชาตินะคะ ลูก ๆ หลาน ๆ ก็เลยพาคุณทวด แต่ก็เป็นผลพลอยได้ของหลาน ๆ ไปเที่ยวสวนสัตว์ที่จังหวัดนครราชสีมากันค่ะ เด็ก ๆ สนุกกันมาก เชิญชมบรรยากาศกันนะคะ
  2. wawe
    wawe
    มีสัตว์หลากหลายชนิดนะคะ

3. wawe
    wawe
    กิจกรรมนี้ขี่รถ ATV หลานชายชอบมากค่ะ โดยเฉพาะเจ้าตัวเล็ก ขอเพิ่มอีกเที่ยวหนึ่ง กิจกรรมวันนี้จบลงด้วยการติดค้างที่จะชมสัตว์อีกหลายชนิด และสวนน้ำค่ะ
  4. bookerian
    bookerian
    หลานๆ คุณ wawe น่ารักจังค่ะ ดูท่าทางคงสนุกน่าดู
    ไม่รู้มาก่อนเลยค่ะ ว่าทีโคราชมีสวนสัตว์ ชื่อสวนสัตว์อะไรหรอคะ
  5. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณBookerian ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ หลาน ๆ สนุกมากค่ะจนต้องติดค้างชมการแสดงของสัตว์อีกหลายชนิดค่ะ เป็นต้นว่า แมวน้ำ ลิงชิมแฟนซี และเล่นน้ำที่สวนน้ำที่ใหญ่ที่สุดในภาคอีสาน สำหรับชื่อเต็มของสวนสัตว์นะคะ สวนสัตว์นครราชสีมา องค์การสวนสัตว์ในพระบรมราชูปถัมภ์ กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ตั้งอยู่ห่างจากตัวเมืองนครราชสีมา-ปักธงชัย สิบเก้ากิโลเมตร บนเนื้อที่ ห้าร้อยกว่าไร่ซึ่งในประเทศไทยตามข้อมูลเอกสารที่ได้รับแจกจะมีสวนสัตว์อยู่ทั่วประเทศ อยู่ที่กรุงเทพฯ สวนสัตว์ดุสิต , จังหวัดเชียงใหม่ สวนสัตว์เชียงใหม่, จังหวัดชลบุรี สวนสัตว์เปิดเขาเขียว, สงขลา สวนสัตว์สงขลา และที่นครราชสีมาค่ะ
  6. bookerian
    bookerian
    ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ (ละเอียดมาก) จะเอาข้อมูลไปบอกหลานค่ะ
    ไม่รู้จักที่นี่มาก่อนมาเลยค่ะ แต่จากที่คุณ wawe บอกดูท่าจะใหญ่เหมือนกันนะคะ มีกิจกรรมหลายอย่างด้วย ถูกใจเด็กๆ กันน่าดู

(เห็นน่าน้องลิง หรือค่าง หรือชะนี ไม่แน่ใจค่ะ ดูน่ารักปนน่าสงสาร เค้าคงอยากโหนกิ่งไม้จริง)
  7. pepsi5510
    pepsi5510
    wooowwwww

น่ารักดีครับ

8. wnonach
    wnonach
    น่าสนุกจังค่ะพี่แหววขา คุณทวดยังดูแข็งแรงมากๆเลย อาหารน่าอร่อย หิวววว คิดถึงเมืองไทยมากกกกกกกกกกๆค่ะพี่ ขอบคุณรีวิวสวยๆนะค่ะ
  9. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณpepsi5510 ที่เข้ามาชมนะคะ
    คุณหนึ่งคะ งานอย่าโหมมากบำรุงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ คิดถึงค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ
  10. pomme
    pomme
    เหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลยค่ะ หลานๆ น่ารัก
  11. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณป้อมที่เข้ามาเยี่ยมชม
  12. wnonach
    wnonach
    ขอบคุณค่ะ คิดถึงพี่แหววเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้งานยุ่งค่ะพี่จะใกล้สิ้นปีอีกแล้ว แต่พรุ่งนี้ก็จะได้หยุดแล้วค่ะ พัก 2 วันก็ยังดี ทำกับข้าว เล่นเน็ท คุยกะพี่ๆ มีความสุขแล้วค่ะ พี่แหววดูแลตัวเองด้วยนะคะ
  13. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาต ทดสอบระบบใหม่สมาชิกทุกคนสามารถตอบโดยตรงจากหน้าโปรไฟล์ของตนเอง
  14. Mrs. Ribbon
    Mrs. Ribbon
    อยากไปบ้างจังค่ะ จะหาเวลาไปบ้างดีกว่า สุดสัปดาห์หน้า

Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon Mrs. Ribbon
  15. itasian
    itasian
    ในชีวิตนี้ ผมได้เที่ยว สวนสัตว์ แค่ 2 แห่ง เองครับ ที่สวนดุสิต กับ ที่นครปฐม
    สวนดุสิตนี่ ก็เดินไม่ทั่วเลยครับ ที่นครปฐม เดินทั่วเพราะว่า เล็กๆ

และไม่เคยรู้ว่า ที่ โคราช มีสวนสัตว์ด้วย

ขอบคุณมากครับ ที่เอามาแบ่งปัน ไว้มีโอกาสคงได้เที่ยวซักรอบ ครับ
  16. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณ Mrs.Ribbon ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ ช่วงนี้บรรยากาศของสวนสัตว์อาจจะชื้น ๆ เพราะมีฝนตกตลอด แต่อากาศก็คงสดชื่นนะคะ ถ้าได้ไปก็ขอให้สนุกและรีวิวให้ชมด้วยนะคะ คุณ itsian ที่อำเภอเขาสวนกวาง ขอนแก่นก็มีนะคะ แต่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ค่ะคงจะต้องใช้เวลาอีกสองสามปีนะคะ
Results 1 to 16 of 16