ราชบุรี สถานที่เที่ยวใกล้ๆ กรุงเทพ ในหน้าฝน ของเพื่อนสมาชิก sbn (เที่ยวหน้าฝน หรือ หน้าใหนก็เที่ยวได้ เที่ยวที่ ราชบุรี)

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ผ่านไปสองกระทู้แล้วสำหรับการรีวิวข้อมูลท่องเที่ยวพักผ่อนของเพื่อนสมาชิก SBN
    กระทู้แรก เกาะช้างที่เที่ยวสุดฮิต กับหลากหลายที่พักที่เพื่อนๆ sbn เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมา
    กระทู้ที่สอง ที่เที่ยวสุดฮิตของสมาชิก sbn หัวหิน ชะอำ(บางส่วน) กุยบุรี ปราณบุรี พักที่ไหนกันบ้าง?

มาสถานที่ที่สามหน้าฝนอย่างนี้จะไปที่ไหนดี เดินทางไม่ไกลเพื่อนๆ กทม.มากนัก
    (ที่เที่ยวกระทู้นี้เอาใจเพื่อนสมาชิก ใน กทม.และใกล้เคียงเลยครับ)

ขอบคุณภาพจากกระทู้ Review .. บรรยากาศน่ารักๆ(มากๆ)ที่ La toscana ราชบุรีค่ะ ของคุณ jug

ขอบคุณภาพจากกระทู้ ---Swiss Valley Hip Resort สวนผึ้ง ราชบุรี--- ของคุณ fonily

ขอบคุณภาพจากกระทู้ Heaven on Earth at The Scenery Resort ของคุณ nimnim

เท่าที่ดูผ่านตาใน ห้องรีวิวท่องเที่ยว
    เจอว่า จังหวัด ราชบุรีน่าจะเป็นอีกสถานที่ที่น่าสนใจ จึงลองค้นดูข้อมูลในระบบของเรา

ค้นก็ใช้เครื่องมือ search แถบสีส้มเด่นที่อยู่ตอนบนของเว็บได้เลยครับ
    ผลการค้นหาออกมาเช่นนี้ครับ >>คลิ๊กที่นี่ได้ครับเพื่อรับทราบผลการค้นหา<<

หลังจากดูกระทู้แล้วก็เลือกกระทู้ต่างๆ ทีเ่กี่ยวข้องกับการท่องเที่ยวในจังหวัดราชบุรีแบ่งเป็นกลุ่มได้ดังนี้ครับ

สถานที่เที่ยวที่เพื่อนสมาชิกเคยรีิวิวไว้ในห้องรีิวิว

แนะที่เที่ยวในจังหวัดราชบุรีด้วยกระทู้นำเที่ยวกระทู้นี้ครับ

กระทู้พูดคุยที่เกี่ยวข้องบางส่วน

อีกหนึ่งกระทู้พูดคุยจากกรุ๊ป ไปไหนไปกัน SBN ออนทัวร์

และอีกกระทู้ไม่ได้เกี่ยวกับการท่องเที่ยวครับแต่เกี่ยวข้องกับการทำบุญขอนำมาฝากเพื่อนๆสมาชิกในกระทู้นี้ด้วยครับ
    กระทู้ บำรุงพระอาพาธ หลวงปู่ถนอม วัดเขาเหลือ จ.ราชบุรี (ไม่ได้สรงน้ำ ๒ เดือนเนื่องจากพิการค่ะ)

สถานที่เที่ยวที่เพื่อนๆไปพักที่ราชบุรี ในระบบบริการจองโรงแรมของเรายังไม่มีข้อมูลโรงแรมดังกล่าว
    และหากเมื่อใดที่ในระบบของเรา มีข้อมูลให้บริการจองโรงแรมที่เพื่อนๆมารีวิวไว้ทางเราจะมาลงไว้ในกระทู้นี้นะครับ โดยในราชบุรี ที่เที่ยวสวนผึ้งที่เพื่อนๆ ไปกันนั้น ในบริการจองโรงแรมของทางเรามีอยู่สองโรงแรมคือ

1. Baan Aom Kod Kun Kao Resort บ้านอ้อมกอดขุนเขา
    2. The Camp Boutique Resort

และมีอีก 1 โรงแรมที่พักในตัวเมืองหากเพื่อนๆ ต้องไปทำธุระในราชบุรีนั้นคือ
    1. The Golden City Hotel

และนอกจากนั้นหากเพื่อนสมาชิกสนใจจะหาข้อมูลที่พักโรงแรมเพิ่มเติมในพื้นที่ภาคกลาง
    สามารถเข้าไปเลือกหาได้ใน บริการจองโรงแรมของทางชุมชนแห่งนี้
    โดยสามารถคลิ๊กที่นี่ เพื่อเลือกจองโรงแรมถูกที่สุดในภาคกลาง

ให้ข้อมูลเผื่อไว้สำหรับเพื่อนๆ สมาชิกที่ต้องการหาที่เที่ยวที่พักใกล้ๆ กรุงเทพ หรือหาข้อมูลโรงแรม เมื่อต้องเดินทางไปทำงานที่ต้องติดต่อในจังหวัดต่างๆ ได้สดวก โดยสามารถใช้บริการจองโรงแรมของทางชุมชนเราได้ ทางเราจะได้นำเงินรายได้จากการใช้บริการของเพื่อนสมาชิกกลับมาพัฒนาชุมชนเราต่อไป

และอย่าลืม จองโรงแรมกับถูกที่สุด รับคืนโบนัสรับเงินสด เพียงเพื่อนสมาชิกส่งชื่อยืนยันบุคคลมาทางพีเอ็ม

เพื่อนสมาชิกที่ ตั้งกระทู้หรือ รีวิวที่เกี่ยวข้องกับราชบุรี นำมาลิงค์มาเก็บไว้ในกระทู้นี้ได้นะครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกเจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกที่ร่วมพูดคุย
    ตลอดจนสมาชิกทุกคนที่ช่วยกันแบ่งปันสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมา

ขอบคุณครับ

2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    รีวิวท่องเที่ยวใหม่ล่าสุด ในจังหวัดราชบุรี โดยสมาชิกคุณ oum_ja
    The Scenery Resort @ Setaria house by oum_ja (23/08/53)

ขอบคุณคุณ oum_ja ที่มาร่วมสร้างสรรค์และแบ่งปันสาระเก็บไว้ในระบบชุมชน SBN แห่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 2 of 2