yourfwd; because we received. we forward.

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    เป็นกรุ๊ปที่น่าสนใจครับ

ขอแนะนำตัว
    "ได้รับโอกาสในการทำงานที่นี่ จึงอยากส่งต่อโอกาสที่ได้รับนั้นให้กับทุกคนอย่างเท่าเทียมครับ"

วีดีโอ เศร้ามากครับ
  2. yourfwd0
    yourfwd0
    เปิดตัวกรุ๊ปครับไว้บอกต่อทุกเรื่องราวที่เราได้รับอย่างรับผิดชอบ
    วันนี้มาแนะนำกรุ๊ปครับ แล้วจะมาส่งต่อเรื่องราวที่เคยได้รับให้รับรู้นะครับ

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  3. yourfwd0
    yourfwd0
    "เพราะรู้ว่าได้รับมาพอแล้ว จึงอยากส่งต่อ"

การที่เราจะส่งต่ออะไรต่อไปได้นั้นเราต้องรู้ก่อนว่าเราได้รับอะไรมาพอแล้วและสิ่งที่เราได้รับนั้นเรารู้สึกอย่างส่งต่อ

เริ่มต้นแนะนำตัวและพูดคุยกันนะครับขอเริ่มเปิดประเด็นของกรุ๊ปนี้โดยการตั้งคำถามว่าการที่เราเกิดในประเทศแห่งนี้
    ประเทศแห่งนี้ได้ให้อะไรเรามามากพอจนเรารู้สึกว่าสิ่งที่เราได้รับจากประเทศนี้ดีพอและเราอยากส่งต่อครับ

ผมขอเริ่มเลยนะครับเอาเรื่องนี้ก่อนเลยครับเรื่องนี้พูดออกมาคนส่วนใหญ่ในประเทศเราคงรู้สึกได้ว่า
    ประเทศที่เราอาศัยแห่งนี้ให้พวกเราได้มากพอจริงๆ ครับ... เรื่องแรกนะครับ เรื่องอาหารครับ

อาหารในประเทศเรานี้มากมายจริงๆครับ ตอนเด็กๆ(เด็กบ้านนอก)จำได้ว่าออกไปหาอาหารในท้องทุ่งก็หาเองได้ครับ
    เงินไม่ต้องพกพาปีนต้นไม้ก็ได้ผลไม้กิน ไปหาปลาก็ได้ ปลากุ้งปูหอย มากิน ดูไปในเรือกสวนไร้นา ก็ชาวสวนชาวไร่ชาวนาของเราก็เก่งมากครับ เพาะปลูกกันได้ผลผลิตมากมาย ปลูกต้นอะไรก็เป็น เลี้ยงตัวอะไรก็ได้

เมื่อก่อนไม่รู้เลยครับว่า ประเทศนี้ได้ให้สิ่งนี้เรามามากพอจริงๆครับ
    หลังจากได้ดู หนังเรื่องนี้

ขอบคุณวีดีโอจาก youtube ของคุณ memoryIane

หลังจากได้รับทราบเรื่องราวเบื้องหลังภาพภาพนี้
    ขอบคุณภาพจากเว็บ Fotojornalismo: Kevin Carter e Zoriah

จึงรู้ว่าเรื่องอาหาร เป็นสิ่งที่ประเทศเราให้เราได้มามากพอ
    พอที่ประเทศของเราน่าจะช่วยแบ่งปันและสอนคนในโลกนี้ได้ให้สามารถหาอาหาร เพาะปลูกได้เหมือนประเทศเรา

นี้คือเรื่องราวแรกที่อยากส่งต่อครับ เพราะรู้ว่าเราได้รับมาพอแล้วครับ

ขอบคุณครับ
  4. Siambrandname Webmaster
    ชวนสมาชิกใส่รูปไอคอนกรุ๊ปเพื่อให้เพื่อนเห็นกระทู้จากกรุ๊ปของเราได้ชัดขึ้น

จากการพัฒนาระบบและเครื่องมือเพิ่มเติมที่ได้ชี้แจงไว้ในกระทู้
    แจ้งเิปิดตัวระบบ SBNTown Sidebar และระบบ Search จาก Google

ซึ่งตอนนี้หากเพื่อนสมาชิกสังเกตจากเครื่องมือ SBNTown Sidebar จะเห็นว่ารูปไอคอนกรุ๊ปส่วนใหญ่ยังว่างอยู่ครับ

ทางเราขออยากชวนเพื่อนสมาชิกมาใส่รูปไอคอนเพื่อเป็นเอกลักษณ์ของกรุ๊ปในกรุ๊ปของตนเองกันครับ
    เพื่อให้การแสดงข้อมูลกระทู้จากกรุ๊ปของเพื่อนสมาชิก เห็นสัญลักษณ์ที่เป็นกรุ๊ปไอคอนของตนเองได้ชัดเจนขึ้นครับ

หากเพื่อนสมาชิกติดขัดประการใดในการใส่รูปเข้าไปในกรุ๊ปไอคอนแจ้งทางเราได้เลยครับ

ขอบคุณสมาชิกที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ขอบคุณครับ
  5. Siambrandname Webmaster
    กรุ๊ป yourfwd ได้ทดสอบการเชื่อมกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ
    หากมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ Social Group ใดๆ >>คลิ๊กที่นี่เพื่อแจ้งปัญหาครับ<<

ขอบคุณครับ
  6. yourfwd0
    yourfwd0
    ข้อความมันเรียงแปลกๆเลยงง ขอบคุณ wm มากครับ ที่เข้ามาอาสาเป็นคนส่งต่ออีกคนครับ
Results 1 to 6 of 6