อร่อย@ริมทาง : แนะนำ แบ่งปัน อาหาร อร่อย ริมทาง ของการใช้ชีวิตของเรา

1. itasian
    itasian
    มีใครอยากทานอาหารอร่อย บ้างครับ
    หากได้รู้ว่า มีอาหารอร่อยที่ไหน เราอยากไปลองลิ้มรสไหมครับ

ขอชวนทุกคน เข้ามาพูดคุย เกี่ยวกับ อาหาร แสนอร่อย ที่เราต่างได้ลิ้มรสมาแล้ว
    และเข้ามาแบ่่งปัน เพื่อให้โอกาสคนอื่นได้ลิ้มลองรส อาหารแสนอร่อย เช่นที่เราเคยได้รับบ้าง
    เพื่อที่คนที่ลอง หากรู้สึก "อร่อย" เช่นกัน จะได้ชวนคนที่รัก ไปทานด้วยกัน

2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ดูรูปประกอบกรุ๊ปแล้วมีกับข้าวน่ากินดีมีสะตอ กับแกงพื้นบ้านเป็นอาหารใต้
    แล้วอาหารภาคอื่นด้วยได้ไหมครับ
  3. itasian
    itasian
    ได้ครับ สะตอ แกงพื้นบ้านของใต้ ทานกับ อาหารภาคอื่น
    แล้วแต่จะลองจัดสำรับครับ บางครั้งผมยังทานกับส้มตำ
    หรือไม่ก็ กับ น้ำพริกหนุ่ม ยังเคยเลยครับ
  4. wnonach
    wnonach
    เห็นอาหารแล้วหิวค่ะ น่าทานมากๆ หนึ่งขอนุญาตมาหาข้อมูลอาหารอร่อยนะคะ เพราะว่าไม่ได้อยู่เมืองไทย ไม่ค่อยทราบว่าที่ไหนอร่อยบ้าง เพื่อเวลากลับบ้านจะได้ตะเวนไปชิมอะค่ะ ขอบคุณ คุณ จขกท มากๆค่ะที่มีไอเดียดีๆนำเสนอ
  5. bit
    bit
    เป็นกรุ๊ปที่น่าสนใจมากครับ

ผมก็เป็นคนชอบกินอาหารข้างทางเหมือนกันครับ ไว้ถ้าเจอเจ้าไหนอร่อยๆ จะขอนำรีวิวมาฝากบ้างนะครับ
  6. itasian
    itasian
    ยินดีครับ คุณ wnonach คุณ bit
    ถ้าหากได้ไปลองอาหารอร่อยที่ไหน ก็จะเก็บภาพมาเพื่อเอามารีวิวกัน
    ให้คนที่นี่ได้มีโอกาส เหมือนที่ผมเคยได้รับ บ้าง โอกาสในการได้ชิมลิ้มรส อาหารอร่อย

และหากเพื่อนๆ คนไหน ได้ไปแวะทานอาหารที่ไหนริมทาง ระหว่างการเดินทาง
    เอามารีวิวกันที่นี่ได้ครับ ไม่ว่าจะ เหนือ ใต้ ออก ตก อีสาน หรือ ภาคกลาง หรือแม้แต่ ริมทางในต่างประเทศ
    กรุ๊ปนี้ ยินดีที่ให้เพื่อนๆ ทุกคน เข้ามารีวิว อาหารอร่อย กันครับ

เราจะได้แบ่งปันความอร่อยที่เราได้รับนั้น กับ คนในชุมชนแ่ห่งนี้ ครับ

ขอบคุณครับ
  7. pomme
    pomme
    แวะเข้ามาขอเก็บข้อมูล อาหารอร่อยด้วยอีกคนค่ะ........
  8. itasian
    itasian
    ยินดีๆ ครับ

หาข้อมูลอาหาร เพื่อไปทำอาหารทานหรือครับ
  9. wawe
    wawe
    ตามคุณป้อมมาด้วยค่ะ พี่ชอบเดินทางค่ะ เผื่อเป็นเส้นทางที่ผ่านจะได้แวะทานค่ะ
  10. itasian
    itasian
    ครับผม ลองดูได้เลยครับ
    หากว่า ร้านไหนที่รู้สึกว่าอร่อย เก็บภาพแล้วมารีวิว แนะำนำ แบ่งปัน กันได้ครับ
  11. Siambrandname Webmaster
    ชวนสมาชิกใส่รูปไอคอนกรุ๊ปเพื่อให้เพื่อนเห็นกระทู้จากกรุ๊ปของเราได้ชัดขึ้น

จากการพัฒนาระบบและเครื่องมือเพิ่มเติมที่ได้ชี้แจงไว้ในกระทู้
    แจ้งเิปิดตัวระบบ SBNTown Sidebar และระบบ Search จาก Google

ซึ่งตอนนี้หากเพื่อนสมาชิกสังเกตจากเครื่องมือ SBNTown Sidebar จะเห็นว่ารูปไอคอนกรุ๊ปส่วนใหญ่ยังว่างอยู่ครับ

ทางเราขออยากชวนเพื่อนสมาชิกมาใส่รูปไอคอนเพื่อเป็นเอกลักษณ์ของกรุ๊ปในกรุ๊ปของตนเองกันครับ
    เพื่อให้การแสดงข้อมูลกระทู้จากกรุ๊ปของเพื่อนสมาชิก เห็นสัญลักษณ์ที่เป็นกรุ๊ปไอคอนของตนเองได้ชัดเจนขึ้นครับ

หากเพื่อนสมาชิกติดขัดประการใดในการใส่รูปเข้าไปในกรุ๊ปไอคอนแจ้งทางเราได้เลยครับ

ขอบคุณสมาชิกที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ขอบคุณครับ
  12. itasian
    itasian
    ขอบคุณมากครับ SBNWM ที่ช่วยให้เราสร้าง Social Group ของเราได้ง่ายขึ้น
    ใส่ ไอคอน ชวนให้น่าดูมากครับ ยิ่งไปโผล่ใน forum ด้วย ชอบ ครับ ชอบ
  13. Siambrandname Webmaster
    กรุ๊ป อร่อย@ริมทาง ได้ทดสอบการเชื่อมกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ
    หากมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ Social Group ใดๆ >>คลิ๊กที่นี่เพื่อแจ้งปัญหาครับ<<

ขอบคุณครับ
  14. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ
Results 1 to 14 of 14