ชวนสาวๆโพสชุดไปงานกันเตอะ Help me please!!!

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
  1. mol199
    mol199
    สำหรับคนที่ชอบ หรือ ต้องใส่โทนสี ครีม หรือ ทองค่ะ

2. srichardson
    srichardson
    แหม..น้องโอ๋แอบหวานเชียวนะ ชุดเป็นชุดยาวหรือว่าเลยเข่าอ่ะจ้ะ น่ารักตรงดอกไม้ที่ไหล่เนอะ

น้องมล ก้เอวกิ้วเชียว พี่ช้อบๆชุดเป็นระบายๆแบบเนี้ยแต่ว่าถ้าพี่ใส่คงเป็น "แหนมป้าย่นแน่ๆ" ฮ่าๆๆ
  3. wannit
    wannit
    พี่นีน่าขา ชุดยาวคลุมเท้าเลยจ้า เดินลำบากอยู่ แอบเตี้ยอ่ะ
  4. PrimmRose
    PrimmRose
    มาขอดูด้วยค่ะ แต่ใส่สีอ่อนไม่ได้ค่ะ เพราะจะดูเผละมาก มีใครพอแนะนำชุดไปงานสำหรับสาวอวบระยะสุดท้ายหน่อยได้ไหมค่ะ
  5. nangfah
    nangfah
    ไปงานแต่งเพื่อนสุดที่รัก 31/10/09

6. oum_ja
    oum_ja

กรี๊ดดดดด เริ่ดมากน้องพี่ อิอิ
  7. noinoi5
    noinoi5
    เรากับเพื่อนสาว....งานแต่งน้องชายตัวเอง....เราใส่ชุดเขียว....

ไม่มียี่ห้ออะไร...เป็นผ้าพริ้ว...สีเขียวมิ้น...เรียบๆๆ
  8. wawe
    wawe
    เอารูปลูกและหลานมาโพสค่ะ

9. oum_ja
    oum_ja
    คุณ noinoi5น่ารักจังค่ะ ไม่ค่อยเห็นใครใส่สีเขียว แต่ใส่ออกมาได้น่ารักมากค่ะ

พี่แหววค่ะ ลูกสาวพี่หน้าสวยจังค่ะ ส่วนหลานน้อยหล่อเชียว
  10. noinoi5
    noinoi5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    คุณ noinoi5น่ารักจังค่ะ ไม่ค่อยเห็นใครใส่สีเขียว แต่ใส่ออกมาได้น่ารักมากค่ะ

พี่แหววค่ะ ลูกสาวพี่หน้าสวยจังค่ะ ส่วนหลานน้อยหล่อเชียว

ขอบคุณคุณoum_ja มากค่ะ.....อิอิ
  11. noinoi5
    noinoi5
    เอามาฝากค่ะพึ่งไปมาเมื่อวันที่ 6 ธันวาค่ะ..เจ้าภาพเชิญมาเป็นงานกลางวัน..

เลยได้ชุดนี้มาแบบชุกละหุกมากมาย..กะว่าถ้าใส่ไม่ได้แก้ไขไม่ทันแน่นอน..

งานนี้ต้องให้เครดิตคุณกิ๊กผู้น่ารักค่ะ...ทั้งออกแบบ ทั้งตัดให้...แบบไม่ต้องวัดจริง

บอกขนาดกันปากเปล่าเลยค่ะ....ก็เลยออกมาอย่างที่เห็นค่ะ

ชุดเป็นผ้าชิฟฟอนสีขาว...เย็บด้วยลูกไม้ใหญ่สีนู๊ด...หวานนนนซะ แขนต่อลูกไม้ 5 ส่วน

ขออภัย..นางแบบแก่แล้วค่ะ...แอ๊ปสาวไม่ไหว..หุหุ

12. nonglilly
    nonglilly
    เล่นด้วยคนนะคะ
    แอบเขิลลลลล หน้าตัวเอง
    ขอใส่แว่นอำพรางหน่อยนะคะ
    ใส่ชุดนี้ไปงานแต่งงานเพื่อนมาคะ
  13. noinoi5
    noinoi5
    ^
    ^
    ^
    คุณบีคะ...ตอนแรกหน่อยก็ไปลองนะแต่เหลืออีกสีนึง...
    ว่าจะซื้อไปใส่งานกลางวัน...แต่ใส่ไม่ได้อ่ะ...ติดเอว...อิอิเลยอด

สวยนะคะ..คุณบีใส่แล้วน่ารัก..ปล.เด็กน้อยน่ารักจังค่ะ
  14. nonglilly
    nonglilly
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    ^
    ^
    ^
    คุณบีคะ...ตอนแรกหน่อยก็ไปลองนะแต่เหลืออีกสีนึง...
    ว่าจะซื้อไปใส่งานกลางวัน...แต่ใส่ไม่ได้อ่ะ...ติดเอว...อิอิเลยอด

สวยนะคะ..คุณบีใส่แล้วน่ารัก..ปล.เด็กน้อยน่ารักจังค่ะ
    ตอนแรกลองสีครีมคะ
    แล้วมันเห็นพุงชัดมากกกกก
    ลองสีนี้แล้วโอกว่า แอบหวานนิดนึง
    แต่ก็ติดพุงอยู่ดีนะคะ
    สังเกตุดูจิ
    ชุดมันไม่เรียบตึงลงมา แต่ก็อย่าได้แคร์คร่า
    ชุดคุณหน่อยบีชอบชุดลูกไม้อะคะ
    ออกแนวเรียบหรู
  15. SecretAdmier
    SecretAdmier
    เพิ่งไปงานแต่งงานมาค่ะ..

เป็นงานเพื่อนสนิท.. Theme งานเป็นสีเขียว

พวกเพื่อนๆเจ้าสาว สีเขียวกันหมดเลยค่ะ

ชุดของหวาน (คนขวาของรูป) จาก DISAYA ค่ะ

สวยป่าวคะ ???

อันนี้เป็นรูปของนางแบบจาก lookbook และ catwalk นะคะ

ชุดเดียวกัน... แต่แต่ละคนใส่ออกมา คนละแนวกันเลยเนอะ

16. noinoi5
    noinoi5
    Quote Originally Posted by nonglilly View Post
    ตอนแรกลองสีครีมคะ
    แล้วมันเห็นพุงชัดมากกกกก
    ลองสีนี้แล้วโอกว่า แอบหวานนิดนึง
    แต่ก็ติดพุงอยู่ดีนะคะ
    สังเกตุดูจิ
    ชุดมันไม่เรียบตึงลงมา แต่ก็อย่าได้แคร์คร่า
    ชุดคุณหน่อยบีชอบชุดลูกไม้อะคะ
    ออกแนวเรียบหรู

ไม่เห็นพุงเลยจ้า...ใส่แล้วงามมาก
    หวานจริงๆดูคุณหนูหวานๆ
    ชอบค่ะ.....
  17. noinoi5
    noinoi5

สวยค่ะ...สีเขียวใส่แล้วดูสบายตา...ขับสีผิว
  18. nu_mind
    nu_mind
    ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มั๊ยนะคะ อันนี้ใส่ไปงานแต่งมา 3 ครั้งแล้วค่ะ แต่รูปนี้เป็นรูปตอนลองที่ร้านนะคะ

ด้านหลังค่ะ

จริง ๆ ตอนใส่ก็จะใส่เกาะอกเอาไว้ข้างในด้วยนะคะ เปลี่ยนสีเกาะอกก็เปลี่ยนสีเข็มขัดหรือ accessories อื่น ๆ น่ะค่ะ ^^
  19. nancoala
    nancoala
    ขอลงด้วยคนนะค่ะ เพราะชอบชุดนี้มาก ถ้ามีงานก็ว่าจะเอามาใส่แล้วหล่ะ

20. orn
    orn
    มาช้าไปมั๊ยคะเนี่ย งานแต่งเพื่อนค่ะ

แต่ที่โรงแรมจัดเป็นงานคริสมาส

dress - Kloset
    handbad - ไม่ต้องบอกก็รู้ว่า LV mono eva
    bracelet - sretsis

21. tulip
    tulip
    ชุดไปงานจ้า (แต่ไม่ใช่งานแต่งนะคะ อิอิ)

หลิปมีแบบนี้หลายสีเลย บ่าเดี่ยวนี่เป็นอะไรที่ชอบมาก

มีแบบเป็นกระโปรงยาวด้วยค่ะ ไว้วันหลังถ่ายรูปมาลงน๊าคะ

22. nangfah
    nangfah
    แจมด้วยคนคะ ปีที่ผ่านมาไปมาหลายงาน ได้ใช้ทั้งชุดสั้น ชุดยาว เลยเก็บภาพมาฝาก
    ทุกชุดเป็นชุดตัด ยกเว้นตัวล่างสุดขวามือ อันนั้นของ Disaya

ดูภาพเต็มๆเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้นะคะ เนื่องจากภาพมันเยอะมาก แฮะ แฮะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=533368

23. allthatfabulous
    allthatfabulous
    ไม่ได้เข้า sbn มาระยะนึง เวปอัพเดทใหม่ซะแล้ว
    ยังทัวร์ sbn เวอร์ชั่นใหม่ไม่หมดเลย เจอห้องนี้น่าสนุก
    ทีนขอแจมด้วยคนนะคะ

อันนี้ชุดงานเช้า(วันงานเพื่อนค่ะ)

ส่วนอันนี้งานเย็นค่ะ

ปล. ชอบชุดคุณ
    nangfah จริง ๆ เลยยยยย สวยหลายตัวมาก ๆ ๆ ๆ ๆ (ใส่แล้วดูดีมาก ๆ ซะด้วย)
  24. warannat_siambb
    warannat_siambb
    ขอแจมด้วยค่ะ ชุดงานแต่งญาติตอนเช้า
  25. SecretAdmier
    SecretAdmier
    วันนี้ไปงานหมั้นเพื่อนมาค่ะ..

ถ่ายรูปมาฝาก...

เดรสตัวนี้ จาก DISAYA AW2009

เป็นชุดที่หวานรักมากๆอีกชุดนึงเลยค่ะ ^^

เพื่อนๆ ชอบกันไหมคะ..?? ^^

นางแบบ

หวาน

26. ~NungNing~
    ~NungNing~
    ชอบชุดคุณหวานจังเลย สวยทุกชุดเลยค่า
  27. ~NungNing~
    ~NungNing~
    ฝากรูปไว้ 1 รูปนะคะ ชุดนี้ใส่ไปงานแต่งงานเพื่อนสนิทที่ Sofitel Centara Centralworld เมื่อเดือนที่แล้วค่ะ แอบอ้วนลดความอ้วนไม่ทันเลยต้องใช้ชุดยาวอำพราง อิอิ

28. miniwalking
    miniwalking
    Quote Originally Posted by SecretAdmier View Post
    เพิ่มให้อีกรูปนะคะ ชุดนี้จะออกบลิ๊งค์ๆหน่อย

ชุดนี้ของ MNG ค่ะ ราคาแรงมากๆทีเดียวค่ะ ของจริงๆจะสวยกว่าในรูปมาก

แต่หวานอ้วนมากกก ใส่อาจดูไม่สวยค่ะ

ชุดคุณหวาน สวยจัง
  29. miniwalking
    miniwalking
    Quote Originally Posted by nangfah View Post
    แจมด้วยคนคะ ปีที่ผ่านมาไปมาหลายงาน ได้ใช้ทั้งชุดสั้น ชุดยาว เลยเก็บภาพมาฝาก
    ทุกชุดเป็นชุดตัด ยกเว้นตัวล่างสุดขวามือ อันนั้นของ Disaya

ดูภาพเต็มๆเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้นะคะ เนื่องจากภาพมันเยอะมาก แฮะ แฮะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=533368

ชุด คุณNangfahสวยทุกชุดเลยค่ะ
    แอบชอบตั้งแต่ตอนที่คุณNangfah `รีวิวเอาไว้อ่าค่ะ
  30. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 31 to 60 of 60
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2