รบกวนขอ comment รร International แต่ละที่ตามประสบการณ์ของแต่ละท่านคะ

1. veryorn
    veryorn
    สวัสดีคะคุณแม่ๆ SBN

เห็นว่าในนี้น่าจะมีน้องๆ เรียนอินเตอร์กันเยอะ ออนรบกวนขอคอมเมนท์ในแต่ละที่หน่อยนะคะ
    ตามแต่ละท่านได้มีประสบการณ์ส่งน้องๆ เข้าเรียน ISB,NIST,Shrewsbury,BPS,Harrows, etc.

ต้องเตรียมตัวไว้แล้วคะ ได้ข่าวว่าบางที่ต้องต่อคิว ใครโพสต์เยอะเด๋วโพสต์รูปลูกหมูเป็นการตอบแทน ฮี่ๆ

ขอบคุณค่ะ
    ออน
  2. sweetdesert
    sweetdesert
    ถ้าอยากได้ รร แบบ british จริงให้ไปเรียนที่ bps ค่ะ น้องสาวจบ bps คะแนน o level และ ib ดีมาก
    เพือนน้องได้รับที่ yale oxford etc..

เราจบ nist นะค่ะ nist จะเล็กกว่านะค่ะจะเป็นอารม์แบบอบอุ่นมากกว่า
    เพือนเและเราได้เข้า ucla, brown uni

ถามว่าบ้านอยู่แถวไหนค่ะ
  3. Phicha_pk
    Phicha_pk
    Bangkok Prep http://www.bkkprep.ac.th/index2.php ก็ดีนะคะ ลูกชายเพื่อนเรียนอยู่ นี่ก็กำลังดูสำหรับลูกอยู่เหมือนกันค่ะ... ว่าแต่ลูกกี่ขวบแล้วค่ะ ??
  4. srichardson
    srichardson
    ลูกๆของเราเรียนที่ BPS ค่ะเป็น Britsh curiculum แต่ว่าถ้าเป็นเด็กที่มี คุณพ่อคุณแม่เป็นไทยแท้ๆนี่ค่อนข้างจะเข้ายากและคิวยาวววววววว ซักหน่อยค่ะ เราพอใจและ แฮปปี้กับโรงเรียนมากๆเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นสถาณที่ ครูที่นั้นและสังคมอ่ะค่ะ
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5