มีน้องได้ 2 เดือนแล้วค่ะ เกิดอาการแพ้ ผื่นคันขึ้นเต็มตัวเลยค่ะ มีใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างมั้ยคะ ...T-T

1. thepyo
    thepyo
    ไม่แพ้อาเจียนค่ะ แต่ผื่นคันขึ้น โดยเฉพาะตอนกลางคืนเกามันส์จนเลือดซิบๆเลยค่ะ ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้วค่ะ แต่พอตอนกลางคืนจะคันอีก เห้อ...คนอื่นๆ เป็นบ้างมั้ยคะ ควรใช้ยาอะไรดีคะ ตอนนี้ใช้คารามายด์ทาค่ะ ก่อนทาก็ลง oil ก่อน ทาได้ซักพักเดี่ยวคันอีก ไม่รู้เมื่อไหร่จะหายคันซักที
  2. srichardson
    srichardson
    รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะอาจเป็นอาการของ "ครรถ์เป็นพิษ" ได้ และห้ามซื้อยามาทานเองเด็ดขาด
  3. Apicha
    Apicha
    เราเป็นจ้า ตอนช่วงท้องได้สอง สามเดือนเหมือนกันเลย
    เรารีบไปหาหมอเพราะกลัวจะเป็นโรคอะไร
    ปรากฎว่าหมอบอกว่าเป็นอาการแพ้ท้องแบบนึง พบได้บ่อย
    หรือที่ใครๆเค๊าบอกแพ้ฮอร์โมนน่ะค่ะ
    หมอก็จ่ายยาแก้คันมา ก็ไม่หาน ทำอะรไม่ได้
    แต่พอคลอดก็หายเองค่ะ
    แนะนำว่าให้ไปหาหมอ
    ให้หมอจ่ายยาให้ปลอดภัยที่สุด
    ห้ามเกานะคะ เพราะถ้าเกาเดี๋ยวผิวจะแตกลายงาเลยล่ะ
  4. thepyo
    thepyo
    Quote Originally Posted by Apicha View Post
    เราเป็นจ้า ตอนช่วงท้องได้สอง สามเดือนเหมือนกันเลย
    เรารีบไปหาหมอเพราะกลัวจะเป็นโรคอะไร
    ปรากฎว่าหมอบอกว่าเป็นอาการแพ้ท้องแบบนึง พบได้บ่อย
    หรือที่ใครๆเค๊าบอกแพ้ฮอร์โมนน่ะค่ะ
    หมอก็จ่ายยาแก้คันมา ก็ไม่หาน ทำอะรไม่ได้
    แต่พอคลอดก็หายเองค่ะ
    แนะนำว่าให้ไปหาหมอ
    ให้หมอจ่ายยาให้ปลอดภัยที่สุด
    ห้ามเกานะคะ เพราะถ้าเกาเดี๋ยวผิวจะแตกลายงาเลยล่ะ
    ขอบคุณค่ะ ไปหาหมอมาแล้วค่ะ เป็นอย่างนั้นแหละค่ะ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ แต่หมอบอกว่าไม่หายหรอกเดี๋ยวมันจะกลับมาคันอีกเศร้าเลย เพราะเป็นคนชอบเกาค่ะ ไม่รู้จะทำไงต้องทำใจ :-(
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5