ชวนกิน บะหมี่หมูแดง หมูกรอบ บางบัวทอง - กินเอง อร่อยเองแล้ว แบ่งให้เพื่อนๆสมาชิก SBN ได้กินกัน

1. itasian
    itasian
    หลายวันก่อน ไปหาของกินที่ตลาดบางบัวทอง เราไปเจอร้านบะหมี่ ข้างถนนร้านนึง
    อยู่ติดกับ ธนาคารนครหลวงไทย เปิดตั้งแต่เย็น ช่วงประมาณ 4-5 โมงเย็น เป็นต้นไป
    ที่ช่วยให้เราตัดสินใจกินร้านนี้ นี่เลยครับ ลองดูที่ตู้กระจกซิครับ หมูแดง หมูกรอบ เห็นแล้ว น้ำลายไหล แถมด้วยกุนเชียงนะครับ เส้นบะหมี่ เต็มตู้เลยครับ เส้นอื่นๆ มีน้อยหน่อยนะครับ เขาเน้นเส้นบะหมี่น่ะครับ

วันนั้นไปกัน 3 คนครับ แล้วเราก็สั่งบะหมี่ มากินกัน
    บะหมี่แห้งหมูแดง หมูกรอบ กุนเชียง ไม่ใส่ผงชูรส ขอผักเยอะ เพราะว่าชอบทานผัก

เป็นไงครับ น่าทานไหมครับ แต่ ยังไม่หมดครับ เราขอเพิ่มเติมพิเศษ ราดน้ำซอสหมูแดง ครับ
    สูตรนี้ไม่ลับ เปิดเผยกันได้ เพราะอยากให้คุณได้ลอง ครับ อร่อย มาก มาก ครับ
    แต่ ร้านนั้นควรเป็นร้านบะหมี่ ที่มีหมูแดง และข้าวหมูแดง ด้วยนะครับ เพราะมีน้ำซอสให้ราดครับ
    เราจึงขอราด 2 ชาม ครับ อีกชาม ไม่ราดครับ
    อ่า ขอต้นหอมมาทานคู่กันและน้ำซุป ซดน้ำแกงกันติดคอ ด้วยครับ

โอ้วววว น้ำลายเต็มปากเลย ขณะรีวิว น้ำลายไหลออกมาเรื่อยๆ เลยล่ะครับ แล้วของคุณล่ะครับ
    เอาล่ะ มาลองทานกันเลยดีกว่า คำแรกครับ ถ่ายเอาไว้ก่อน เพราะหมดแล้วจะไม่ได้ถ่าย 555

งั้นพวกเรา ขอตัวทานบะหมี่ก่อนนะครับ

...

...

อ๊ะๆ คุณเห็นอะไรไหมครับ ย้อนกลับไปดูรูปแรกๆ ได้ครับ ตอนแรกมี 3 ชาม กับน้ำซุป 1 ชาม
    แล้วไหงตอนนี้ ออกมาเป็น บะหมี่ 5 ชาม น้ำซุป 1 ชาม ซะได้ ...
    ถูกต้องแล้วครับ ตามที่คิดน่ะแหละครับ มีคนเบิ้ล ครับ 2 คนเลย ก็ อร่อยนี่ครับ
    และโปรดสังเกตในรูปนี้ให้ดีๆนะครับ กวาดเรียบทุกชาม เลยครับ อร่อยครับ

มาถึงตอนเก็บเงินซิครับ ชามแรกที่ผมกิน 50 บาท ชามหลัง 40 บาท โอ้ววว ราคาสูงมากครับ
    เมื่อเทียบกับปริมาณและสถานที่ครับ ผมรู้สึกว่า แพงครับ
    ร้านบะหมี่ข้างถนน รสชาติไม่ข้างถนน ราคาก็ไม่ข้างถนน ครับ
    หากใครผ่านไป อยากทานความอร่อย แวะทานกันได้เลยครับ

ขอให้เพลิดเพลินกับอาหารกินนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 2 of 2