ทิ้งลูก ๆ หลาน ๆ ไปเที่ยวมาเลเซีย และสิงคโปร์

1. wawe
    wawe
    อาทิตย์ที่ผ่านมา ทิ้งลูก ๆ หลาน ๆ ไปเที่ยวมาเลเซีย และสิงคโปร์มาค่ะ
  2. wawe
    wawe
    ถึงเมืองกัวลาลัมเปอร์ เดินทางต่อไปที่เมืองปุตราจาย่า แวะชมสถานที่สำคัญ และน่าสนใจในเมืองก่อนที่จะขึ้นเขาไปพักที่เก็นติ้งไฮแลนด์
  3. wawe
    wawe
    วันต่อมาเข้าชมทัศนียภาพในเมืองกัวลาลัมเปอร์ อาทิ หอคอยเคแอลทาวเวอร์ ตึกแฝด เสาธงแห่งประวัติศาสตร์ พระราชวังอีสกาด้า ไนการ่า

4. wawe
    wawe
    สำหรับอาหารส่วนมากก็จะได้ทานอาหารจีน แต่ที่ควรจะลิ้มลองและขึ้นชื่อก็คือ บะกุ๊ดเต๋

พะโล้ขาหมู

กุ้งชุปแป้งทอดสมุนไพร
    ไก่ทอดราดพริก

ปลาหมึกแก้วผัดพริก

เต้าหู้กระทะร้อน
  5. wawe
    wawe
    เดินทางต่อไปเมืองมะละกาเพื่อชมเมืองแห่งประวัติศาสตร์ ซึ่งเมืองนี้เคยเป็นดินแดนชาวดัช มีหอนาฬิกา กังหันลม

โบสถ์เก่าแก่ของนักบุญ St.Francis Xavier
  6. wawe
    wawe
    เดินทางต่อไปยังรัฐยะโฮร์บาหรู(ซึ่งตั้งอยู่ติดกับประเทศสิงคโปร์)พักค้างคืนเพื่อรอตรวจคนเข้าเมืองที่ด่านยะโฮร์บารู ในตอนเช้าซึ่งวันนั้นรถและคนเยอะมาก ๆ เสียเวลาร่วมสองชั่วโมงค่ะ

7. wawe
    wawe
    ผ่านด่านตรวจแล้วไปยังเกาะเซ็นโตซ่า เข้าชมคาสิโน เดินเล่นในบริเวณรอบ ๆ ซึ่งส่วนมากก็จะมี ร้านอาหาร ร้านค้าเกี่ยวกับของเล่นเด็ก ขนมหวาน ช๊อคโกแล็ต และของที่ระลึกค่ะ

8. wawe
    wawe
    ลงเรือชมทัศนียภาพตามลำน้ำสิงคโปร์ เพื่อชมภาพสิ่งก่อสร้างต่าง ๆ ในอีกมุมหนึ่ง เช่น ตึก Esplanade The Merlion

อีกมุมหนึ่งของ The Merlion
  9. wawe
    wawe
    ต่อจากนั้นเดินทางไปยังโรงแรม Marina Bay Sands ที่มีสถาปัตยกรรมรูปเรือบนดาดฟ้าชั้นที่ 57 เพื่อชมทัศนียภาพในมุมสูงของสิงคโปร์
  10. wawe
    wawe
    อาหารร้านนี้อร่อยค่ะ หมดในเวลาอันรวดเร็วเพราะหิวหรือเปล่าหนอ โดยเฉพาะของหวานเป็นไอสครีมรสวนิลามีน้ำฟักทองบดราดอร่อยมาก ๆ ค่ะ

11. wawe
    wawe
    วันสุดท้ายก็มาถึงเป็นเวลาที่ลูกทัวร์ทุกคนรอคอยมานานค่ะ เดินช๊อปปิ้งย่านถนนออร์ชาร์ดรอบเช้าหนึ่งรอบ แล้วไปทานอาหารแบบมองโกเลีย กลับมาช๊อปปิ้งกันต่อ จนหน่ำใจกันเตรียมพร้อมเพื่อเดินทางกลับเมืองไทยกันค่ะ
  12. wnonach
    wnonach
    ว้าวววววววว วี้ดดดดดดดดดด วิ้วววววววววว ค่ะพี่แหววขา น่าสนุกจังเลย สวยมากค่ะพี่ทุกรูปเลย คุณพี่ผู้ชาย น่ารักอะค่ะพี่ เป็นคู่ที่อบอุ่นมากเลย อาหารก็น่าอร่อย หนึ่งชอบอาหารจีนมากๆ เห็นแล้วหิวว อิอิ เอาไว้หนึ่งจะหาโอกาสไปเที่ยวแถวบ้านเราบ้างค่ะ อยากไปสิงค์โป ยังไม่เคยไปเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะพี่แหวว สำหรับรูปสวยๆ คร้า

ปล. หนึ่งจะออนทัวร์เหมือนกัน อาทิตย์หน้าเดี๋ยวเก็บรูปมาฝากนะคะ
  13. Ohh
    Ohh
    อาหารน่าหม่ำมากๆๆ คะย่าแหวว...

ปล. ใน fb รูปสวีทๆ ก็มีเยอะ น่ารักๆๆๆๆคะ ( โอ๋เองคะ )
  14. Ohh
    Ohh
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    ว้าวววววววว วี้ดดดดดดดดดด วิ้วววววววววว ค่ะพี่แหววขา น่าสนุกจังเลย สวยมากค่ะพี่ทุกรูปเลย คุณพี่ผู้ชาย น่ารักอะค่ะพี่ เป็นคู่ที่อบอุ่นมากเลย อาหารก็น่าอร่อย หนึ่งชอบอาหารจีนมากๆ เห็นแล้วหิวว อิอิ เอาไว้หนึ่งจะหาโอกาสไปเที่ยวแถวบ้านเราบ้างค่ะ อยากไปสิงค์โป ยังไม่เคยไปเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะพี่แหวว สำหรับรูปสวยๆ คร้า

ปล. หนึ่งจะออนทัวร์เหมือนกัน อาทิตย์หน้าเดี๋ยวเก็บรูปมาฝากนะคะ

คุณหนึ่ง เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกน๊ะค๊า จะรอดูรูปสวยๆจ้า
  15. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณหนึ่งนะคะ สิงคโปร์น่าไปเที่ยวจริง ๆ ค่ะ มีหลากหลายบรรยากาศ อาหารรสชาดดี พี่ขอให้คุณหนึ่งเที่ยวให้สนุกนะคะ รอชมรูปด้วยค่ะ ขอบคุณโอ๋ด้วยค่ะตามมาถึงนี่เลยนะคะ
  16. bookerian
    bookerian
    รูปสวยจังค่ะ อาหารก็น่าทานมั่กๆๆ
    ดูแล้วก็ทั้งสนุกทั้งอิ่ม
  17. itasian
    itasian
    ขอบคุณ พี่ wawe ครับ
    ที่อัพโหลดภาพมากมายขึ้นหน้าเวบ ให้ได้ชมกัน
    แต่ละที่ สวยงามครับ อาหารก็น่าทานครับ

ขอบคุณครับ ที่เอามาให้ชมกัน
    เห็นแล้วอยากไปเที่ยวกับคนรักครับ
  18. wawe
    wawe
    -ขอบคุณค่ะ ที่เข้ามาชมนะคะ ยิ่งถ้าพาคนรักไปเที่ยวด้วยแล้วได้บรรยากาศจริง ๆ ค่ะ หาโอกาสไปให้ได้นะคะ
  19. wnonach
    wnonach
    ขอบคุณคุณ โอ๋ คร้า เดี๋ยวว่างๆหนึ่งแวะไปคุยด้วยคร้า
  20. wnonach
    wnonach
    ขอบคุณมากค่ะพี่แหววขา หนึ่งแวะมาดูรูปอีกรอบค่ะ วิวสวย อาหารเยอะมากเลยนะคะพี่ น่าทานทุกอย่างเลยยยย หนึ่งไม่ค่อยได้ไปเที่ยวแบบนี้เลย มีแต่ไปกันเอง เลยไม่ค่อยได้ลองอาหารหลากหลายแบบนี้ค่ะ หนึ่งจะไปแบบพี่บ้างถ้ามีโอกาส...
  21. wawe
    wawe
    ค่ะคุณหนึ่งไปเองก็อิสระดี ถ้าไปกับบริษัททัวร์ก็จะดีอย่างเสียอย่าง ดีตรงที่เราไม่ต้องศึกษาสถานที่ที่น่าดู น่าสนใจ อาหารที่ไหนอร่อย เขาจะจัดให้เลย แต่เสียตรงที่เราต้องควบคุมเวลา และไม่ได้สัมผัสภาพที่แท้จริงได้ค่ะ
  22. Nakderntang
    Nakderntang
    ดูแล้วน่าไปเที่ยวมากเลยค่ะ
    อาหารเนี่ย ต้องยอมรับว่า ดูแล้วหิวเลยค่ะ

บ้านเมืองเขาดูสะอาด มีระเบียบดีนะคะ

ขอบคุณ ที่นำมาแบ่งปันค่ะ
  23. nikki1981
    nikki1981
    ขอบคุณที่นำรูปสวย ๆ มาแบ่งบันนะคะ

_____________________________________________________________________________

24. laddaka
    laddaka
    วันไหนแวะมาอีก อย่าลืมมาทักทายนะค่ะ ดาอยู่สิงคโบร์ค่ะ
  25. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    Quote Originally Posted by laddaka View Post
    วันไหนแวะมาอีก อย่าลืมมาทักทายนะค่ะ ดาอยู่สิงคโบร์ค่ะ
    ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจของเพื่อนๆ ในชุมชน sbn
  26. wawe
    wawe
    ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ และน้ำใจเพื่อนสมาชิกด้วยนะคะ
  27. navindavintage
    navindavintage
    คุณ เจ้าของกระทู้ ได้ไปเที่ยวบ่อยจังน่ะค่ะ เห็นแล้วอิจฉาเลย
  28. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    รูปสวย รีวิว สนุกมากมายครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 28 of 28