ใครฟัง PomplamooseMusic บ้างครับ

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ได้ฟังแล้วรู้สึกแนวเพลงเขาเพราะดีครับ ใครเคยฟังมีข้อมูลความรู้มาเล่าให้ฟังกันได้นะครับ

ไม่รู้เป็นคนรักกันไหมครับคู่นี้ ไ้ด้ฟังได้ดูเขาเล่นดนตรีดูเขามีความสุขกันดีครับ
    น่ายินดีครับถ้าเป็นคู่รักกันแล้วได้อยู่ด้วยกันได้ทำงานด้วยกันด้วย

First EVER Pomplamoose show at the Red Devil Lounge chadspacey

เอามาให้ฟังสักสองสามเพลงก่อนนะครับ

เพลงแรก Pomplamoose - Another Day

เพลงที่สอง Little Things (Full Version!) - Pomplamoose VideoSong

เพลงที่สาม Single Ladies (Put A Ring On It) - Beyonce (Cover)

เพลงที่สี่ I Know - Jack Conte VideoSong

ใครชอบเพลงไหนก็มาแนะนำกันครับ

ขอบคุณภาพจาก Pomplamoose interview
    และภาพจาก http://www.ourstage.com/profile/pomplamoose

และ Music video จาก http://www.youtube.com/pomplamoosemusic

และหากเพื่อนสนใจฟังหาข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก

ขอบคุณครับ
  2. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    โฮะๆๆๆ

ชอบทั้งเพลง และการตัดวิดิโอ

ขออนุญาตินำชื่อไปหาข้อมูลต่อนะครับ รับรองติดตามแน่นอน

3. iDnOuSe4
    iDnOuSe4

55+

กลายเป็นแฟนเพลงไปแล้วโดยปริยาย

หลักฐาน คือ คลิก Subscript ใน Youtubeไปเรียบร้อย
    (คือ ถ้ามีไอดีของเว็บยูทูป จะสามารถติดตามผลงานได้หน่ะ มันจะเอาไอ้ทีเรากดsubscriptไว้ และเราไม่ได้ดู มาโชว์) อิอิ

และติดตามทาง facebookได้ที่

http://www.facebook.com/pages/Pompla...5969045?v=info

4. iDnOuSe4
    iDnOuSe4

ชอบเพลงนี้ๆ ตอนผูชาย ตบหน้า พอดีจังหวะ ลงตัวเป๊ะ
  5. itasian
    itasian
    ขอบคุณ คุณ wm ครับ ที่แนะนำเพลงให้ฟังกัน

ฟังแล้วรู้สึกมีความสุขกับเขาไปด้วยครับ
    ถ้าเป็นคู่รักกันจริงๆ น่ายินดีกับเขาด้วยครับ
  6. bit
    bit
    เพิ่งได้ฟัง จากคำแนะนำของคุณ WM นี่แหละครับ

ฟังแล้วตกใจแกมอิจฉาครับ ว่าทำไม อัจฉริยภาพทางดนตรีสูง จนน่าตกใจ (โดยเฉพาะ ผู้ชาย คุณ Jack Conte)

ตอนนี้ สมัครเป็นแฟนคลับไปเรียบร้อยครับ นั่ง ตั้งตารอ ดูผลงานที่ำกลังจะทำออกมาต่ออยู่ครับ

ผมได้ไปไล่ฟังดนตรีของสมาชิกในวง Pomplamoose ต่อ (คุณ Jack Conte และ คุณ Nataly Dawn)

เลยมีเพลงที่น่าสนใจมาฝากกันครับ

คุณ Jack Conte

สุดจะบรรยายครับ ไม่รู้ัเอาคาถาอะไรเสกออกมา

คุณ Nataly Dawn

ฟังแล้วเศร้านิดหน่อยครับ พยายามถ่ายทอดสิ่งที่รู้สึกได้ดีครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณ คุณ WM ที่แนะนำศิลปิน และเพลงดีๆ มาให้รู้จักครับ
  7. myzoc
    myzoc
    ขอบคุณค่ะ ที่เอาเรื่องราวมาฝากกัน ตัวผู้ชายเก่งมากๆๆเลยค่ะ เจ๋งดีค่ะ ได้ฟ้งเพลงเขามาหลายรอบ รู้สึกว่าเพลงเขาแปลกดี ตัวผู้ชายเล่นเครื่องดนตรีได้เยอะมากเลย
  8. wnonach
    wnonach
    ชอบค่ะ เพราะมาก ชอบดนตรี แนวการร้องน่ารักดีค่ะ ขอบคุณ เวปมาสเตอร์ มากมายที่นำเพลงแนวนี้มาฝากกันคร้า..
  9. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณครับที่เพื่อนๆเข้ามาพูดคุย เห็นเพื่อนๆชอบก็ดีใจครับ
  10. iDnOuSe4
    iDnOuSe4

เพลงใหม่ของ pomplamoose
    พอดีผมเพิ่งเข้าไป account ใน youtube ได้ subscrib วงนี้ไว้
    ซึ่งเป็นวงที่ผมคิดว่าเค้าเก่ง คนผู้ชายเค้าคงแตกฉานในเรื่องการทำดนตรีมาก
    ส่วนผู้หญิงที่ร้องเพลง เดาว่าเป็นคนรักกัน ก็ร้องเข้ากับเพลงดีมาก

ก็ลองฟังดูละกันนะครับ
  11. Euphrates
    Euphrates
    ว้าววววววววววว เพลงเพราะ น่ารักมากมาย
  12. Siambrandname Webmaster
    ยินดีที่มีเพื่อนๆ ที่ชอบดนตรีมาคุยกันครับ ส่วนเพลงของนักดนตรีกลุ่มนี้ได้ตั้งกระทู้ไว้อีกกระทู้ครับ เพื่อนจะได้หาฟังกันได้ง่ายๆ ครับ ฟังเพลง PomplamooseMusic เรียงตามวันอัพโหลดสำหรับคนชอบฟังได้เข้ามาหาฟังกันครับ

ขอบคุณที่เข้ามาฟังเพลงและร่วมพูดคุยครับ
  13. pylxwzhj
    It is battlingLV outlet to meet strict Louis Vuitton Outletfiscal targets Louis Vuitton Outletand persuade international Discount Coach Handbagslenders to give it coach bagsmore bailout funds.Coach Outlet OnlineWednesday's decision coach factory outletsto extend the cuts followedcoach diaper bag two days of tough talks with coach bagsthe InternationalMoncler Jackets Monetary Fund (IMF) andCoach Factory European authorities.Moncler JacketsIt sees the number Chanel Bagsof civil servants suspended on partialCoach Outlet Online pay rising 50% to 30,000Louis Vuitton by the end of the year, Moncler Jacketswith monthly pensions above Chanel Purses1,200 euros subject to a 20% cut of the amountChanel Purses over that threshold.Coach Factory StorePensioners
Results 1 to 13 of 13