ยินดีต้อนรับทักทายเพื่อนๆสมาชิกที่ร่วมซื้อขายประกอบการอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ทุกคนครับ

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    เปิดตัวกรุ๊ปใหม่ครับ กรุ๊ปนี้มีขึ้นเพื่อร่วมแบ่งปันความรู้
    ในการร่วมซื้อขาย ประกอบการ ในระบบชุมชน SBN ทุกคนครับ

จะนำความรู้ที่มีประโยชน์ ต่อการร่วมซื้อขาย มาแบ่งปันให้เพื่อนๆ ครับ
    ใครมีความรู้อะไรมาแนะนำกันได้นะครับ

เพื่อนสมาชิกสามารถกด join กรุ๊ปนี้ได้เลยครับกดลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    ชมรมผู้ซื้อขายและประกอบการอย่าง "สุจริตใจ" ในระบบชุมชน SBN

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในระบบชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณรูปจากลิงค์ http://www.ecademy.com/module.php?mod=list&lid=209530
  2. Siambrandname Webmaster
    สมาชิกที่ต้องการร่วมซื้อขายประกอบการอย่างสุจริตใจในระบบชุมชนแห่งนี้
    join group และเข้ามาทักทายแนะนำตัวในกระทู้นี้ได้เลยครับ
  3. Ani
    Ani
    join มาแบบ งงๆ

แต่ก็ยินดีรู้จักเพื่อนๆ สมาชิกซื้อขายในชุมชน SBN นะค่ะ ^^

แวะมาทักทายกันได้นะค่ะ

และก็ขอขอบคุณพื้นที่ดีๆ และทางทีมงาน SBN ทีให้โอกาสได้เข้ามาทำการค้าขายและอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ด้วยนะค่ะ ^^
  4. Siambrandname Webmaster
    ยินดีครับ เข้ามาแบ่งปันความรู้และขอบคุณที่มาร่วมสร้างพื้นที่ค้าขายที่ "สุจริตใจ" ขึ้นในระบบชุมชน SBN แห่งนี้
    ขอแนะนำกระทู้แรกนะครับ ที่จะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ สมาชิกครับ

[แบ่งปันความรู้] ร่วมซื้อขายอย่างไรให้ได้ลูกค้าเพิ่มขึ้นในระบบชุมชน sbn แห่งนี้

ใครมีอะไรมาแบ่งปันเพื่อให้ส่วนค้าขายเราแข็งแรง แนะนำได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ
  5. s
    s
    สวัสดีทีมงาน และสมาชิกกรุ๊ปทุกๆคนค่ะ
    เอสขอเข้าร่วมกรุ๊ปและฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะค่ะ

เอสซื้อขายใน sbn มา 2 ปีกว่าๆ แล้วค่ะ ชอบและประทับใจ sbn มากๆ
    รับรู้ได้ ว่าเจ้าของเว็บและทีมงาน เจตนาที่ดีแก่สมาชิกเสมอมาค่ะ
    ขอสนับสนุนเว็บดีๆแบบนี้ให้คงอยู่ตลอดไปค่ะ

ขอบคุณ SBN ที่ให้โอกาสกับสมาชิก อย่างยุติธรรมกับทุกๆคน
    เพื่อได้เข้ามาทำการค้าขาย และอาศัยอยู่ในชุมชนที่ดี แห่งนี้ด้วยนะค่ะ
  6. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณที่เข้ามาทักทายพูดคุยกันครับ นอกจากแนะนำตัวกันแล้ว นำกระทุ้ Business Review มาแนะนำตัวกันด้วยได้นะครับ
  7. warong
    warong
    ช่วงนี้ คนเข้ามาดู กระทู้น้อยลง(ไม่รู้ว่าเป็นเพราะไร แต่ก้อพยายามทำตาม แล้วน้า ) เลยต้องวิ่ง ตลาด เองจร้า เลยมาอัพเดตช้า ยังไงก้อขอลงชื่อด้วยคนจร้า
    พี่ ๆ wm ทำเพื่อพวกเราจิงๆๆๆๆๆๆ Merci Merci
  8. goodimport
    goodimport
    ฝากเนื้อฝากตัวนะคะ เพิ่งรู้จักและเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ยังงงๆไม่รู้อะไรอีกมาก ก็พยายามอ่านและทำตามกฎทุกอย่าง ยังไงแนะนำได้นะคะ
    ตอนนี้รอเป็น tm อยู่ อยากประมูลแบนเนอร์

ขอบคุณทีมงานทุกท่านมากๆนะคะ
  9. Siambrandname Webmaster
    ทางทีมงานตอนนี้ต้องแบ่งกำลังคนไปเตรียมพัฒนาชุมชนหลัก www.siambrandname.com นะครับ
    แล้วเลยเพื่อนๆ ที่ค้าขายอย่างไรต้องพยายามพึ่งตนเองให้เยอะที่สุดก่อนนะครับ แล้วมาแบ่งปันความรู้กันครับ

ทางเราเชื่อว่าสิ่งสำคัญที่สุดในการค้าขายคือความ บริสุทธิ์ใจ เพื่อนๆ อดทนและรักษาสิ่งนี้ให้ได้
    ส่วนทางเราจะทำงานพัฒนาเครื่องมือเพื่อสนับสนุนส่วนค้าขายต่อไปครับ
    เพื่อสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาเพื่อการอยู่อาศัยร่วมกันได้อย่างแท้จริง

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เข้าร่วมชมรมแห่งนี้นะครับ
    ปล. ส่วนคุณ goodimport เป็น TM แล้วครับสังเกตจะมีสัญลักษณ์ดาวอยู่หน้าชื่อนะครับ
  10. Ani
    Ani
    Quote Originally Posted by s View Post
    สวัสดีทีมงาน และสมาชิกกรุ๊ปทุกๆคนค่ะ
    เอสขอเข้าร่วมกรุ๊ปและฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะค่ะ

เอสซื้อขายใน sbn มา 2 ปีกว่าๆ แล้วค่ะ ชอบและประทับใจ sbn มากๆ
    รับรู้ได้ ว่าเจ้าของเว็บและทีมงาน เจตนาที่ดีแก่สมาชิกเสมอมาค่ะ
    ขอสนับสนุนเว็บดีๆแบบนี้ให้คงอยู่ตลอดไปค่ะ

ขอบคุณ sbn ที่ให้โอกาสกับสมาชิก อย่างยุติธรรมกับทุกๆคน
    เพื่อได้เข้ามาทำการค้าขาย และอาศัยอยู่ในชุมชนที่ดี แห่งนี้ด้วยนะค่ะ
    :d:d:d
    สอบถามคุณ s ค่ะ พอดีเป็นสมาชิกนานแล้วแต่เพิ่งมาค้าขายในนี้ได้ประมาณ 4 เดือนค่ะ เพราะอยากหารายได้เสริม แต่ก็ยังมีคนเข้ามาดูไม่ค่อยเยอะเท่าไหรค่ะ

อยากสอบถามว่าช่วงแรกๆ คุณ s ขายเป็นยังไงบ้างค่ะ หรือต้องรอให้ระยะเวลาผ่านไปนานๆ ถึงจะมีลูกค้าเยอะขึ้นค่ะ ที่ร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นค่ะ ไม่ตั้งราคาแพงมากเน้นขายออกเร็วๆ ค่ะ และไม่มีเวปเป็นของตัวเองขายในนี้ที่เดียวเลยค่ะ
  11. bookerian
    bookerian
    ขอร่วมกรุ๊ปด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่นำความรู้มาแบ่งปัน
  12. adamantine
    adamantine
    น้องใหม่ขอเข้ากลุ่มด้วยนะคะ มีอะไร pm มาแนะนำด้วยจะขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
  13. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่มาเข้ากลุ่มครับ ได้ต้อนรับแล้วยินดีครับ
  14. s
    s
    ตอบคุณ Ani นะคะ

ตอนแรกๆขายไม่ได้เลยค่ะ เอสลงขายประมาณ 1 อาทิตย์ ไม่มีคนสนใจเลย
    เอสเกิดอาการท้อ จึงหยุดลงขาย
    แต่พอผ่านไปได้ 1-2 เดือน ก็มาลองลงใหม่อีกครั้ง
    แล้วครั้งนี้เอสตั้งใจว่า ถึงยังไงฉันจะพยายามให้ถึงที่สุด จะไม่ท้อเด็ดขาด
    เอสโพสอยู่ประมาณ 1-2 เดือนจึงจะมีลูกค้าค่ะ
    ซึ่งสินค้าของเอส ในตอนแรกขายยากมากๆ
    เพราะกลุ่มสมาชิกในนี้ เป็นกลุ่มที่ชอบแฟชั่น ซึ่งไม่ได้ชอบดูแลสุขภาพโดยตรง

แต่ถ้าสินค้าของคุณ Ani เอสคิดว่าน่าจะใช้เวลาไม่นานนะคะ
    อย่าเพิ่งท้อค่ะ สู้ให้เต็มที่ก่อนนะค่ะ

ปล.สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ เอสยินดีตอบทุกคำถามค่ะ ^^
  15. Ani
    Ani
    ขอบคุณ คุณ s มากๆ เลยค่ะ ที่ให้คำแนะนำ

จะสู้ๆ ค่ะ ^^

คุณ s ขายดีๆ นะค่ะ
  16. bookerian
    bookerian
    เข้ามาแอบอ่านที่คุณ s กับ คุณ Ani คุยกัน ขอเอาคำแนะนำไปใช้ด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
  17. warong
    warong
    เข้ามา เป็นสาวกอย่างเป็นทางการแล้วครับ ตอนนี้ต้องใจเย็น ๆ คร้า ที่สำคัญคือต้องซื่อสัตย์กับงานที่เราทำและคิดถึงลูกค้าเป็นสำคัญคร้า สู้ สู้
  18. Siambrandname Webmaster
    เห็นเพื่อนสมาชิกมาแบ่งปันความรู้กันแล้วดีใจครับ
    มาทักทายและมาแนะนำกระทู้เพิ่มครับ

หลักการตั้งชื่อกระทู้ขาย ประกาศขาย อย่างไรให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

เพื่อประโยชน์ของเืพื่อนสมาชิกที่ร่วมซื้อขายอย่างสุจริตใจทุกคนครับ
  19. Tukta Janes
    Tukta Janes
    มาลงชื่อเข้าก๊วนด้วยคนค่ะ
  20. Ani
    Ani
    ทำยังไงดีค่ะ เพื่อนๆ ส่งของให้ลูกค้า 2 รอบแจ้งว่าหายทั้ง 2 รอบค่ะ ตอนนี้ Ani นอยส์มากๆ ค่ะ

รอบแรก ani ทำเรื่องสอบสวนไปแล้ว รอบสองรอไปรษณีย์ CF มาว่าหายก่อนค่อยไปทำเรื่อง ใครเคยเจอแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ ลูกค้ารายเดิม บ้านเลขที่เดิม ของหายทั้ง 2 รอบ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
  21. Siambrandname Webmaster
    สวัสดีครับ คุณTukta Janes ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกคนที่มาเข้ากรุ๊ปครับ

ส่วนปัญหาของคุณ Ani ผมเองไม่มีความรู้ครับ ถามกรุ๊ป T A S K O : Packing & Delivering ของคุณ itasian ไหมครับ เคยผ่านตากระทู้รีวิวเกี่ยวข้องกับการส่งของมาสองสามกระทู้ครับ เพื่อว่าจะไขข้อข้องใจได้นะครับ ว่าต้องทำอย่างไร
  22. Ani
    Ani
    ขอบคุณคุณ wm มากๆ ค่ะ สรุปวันนี้ไปตามอีกรอบ หายจริงๆ ด้วยค่ะ ของไม่ไปถึงปลายทาง หายตั้งกะตอนเข้าระบบค่ะ เริ่ม งง กับไปรษณีย์ไทย
  23. Siambrandname Webmaster
    ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ
  24. goodimport
    goodimport
    สวัสดีค่ะคุณani สรุปว่าเจอของมั้ยค่ะ กุ้งขายของออนไลน์มา 3 ปีกว่า ยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย แปลกมากๆ ถ้าส่งแบบลงทะเบียนหรือ EMS ต้องตามได้นะคะ ของงด้วยคนค่ะ ต้องตามให้ถึงที่สุดค่ะ สู้ๆ
  25. Ani
    Ani
    Quote Originally Posted by goodimport View Post
    สวัสดีค่ะคุณani สรุปว่าเจอของมั้ยค่ะ กุ้งขายของออนไลน์มา 3 ปีกว่า ยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย แปลกมากๆ ถ้าส่งแบบลงทะเบียนหรือ EMS ต้องตามได้นะคะ ของงด้วยคนค่ะ ต้องตามให้ถึงที่สุดค่ะ สู้ๆ
    ไม่เจอค่ะ T_T คืนเงินให้ลูกค้าไปแล้วค่ะ เพราะเกรงใจ เราก็อึดอัดเหมือนกันค่ะ เพราะลูกค้าตามทุกวัน Ani ก็ตามที่ไปรษณีย์ให้ทุกวันไม่ได้นิ่งนอนใจค่ะ รอบแรกหายเลยส่งให้ใหม่อีกรอบ สุดท้าย หายค่ะ ทั้ง 2 รอบแล้ว แถมต้องคืนเงินให้ลูกค้าอีกค่ะ โดนไป 3 เด้งงงง เต็มๆ

ทางเจ้าหน้าที่จะคืนเงินให้ค่ะ แต่ต้องรอ รอ รอ และรอค่ะ เตือนเพื่อนๆ ระวังนิดนึงนะค่ะ ไปรษณีย์บางพลีค่ะ แค่งง ว่าสะสาร หายไปบนโลกนี้ได้????
  26. s
    s
    Quote Originally Posted by Ani View Post
    ขอบคุณ คุณ s มากๆ เลยค่ะ ที่ให้คำแนะนำ

จะสู้ๆ ค่ะ ^^

คุณ s ขายดีๆ นะค่ะ
    เอสยินดีตอบนะค๊า มีอะไรที่พอจะช่วยได้ ก็ช่วยค่ะ
    เอสอยากจะให้เพื่อนๆ ที่ทำมาหากิน ด้วยใจที่ซื่อสัตย์ ขายได้เหมือนๆ กันนะค๊า ^______^

Quote Originally Posted by bookerian View Post
    เข้ามาแอบอ่านที่คุณ s กับ คุณ Ani คุยกัน ขอเอาคำแนะนำไปใช้ด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ไม่ต้องแอบก็ได้ค๊า...อิอิ
    เข้ามาอ่านได้แบบเต็มๆ เลยนะคะ ^^

Quote Originally Posted by Ani View Post
    ทางเจ้าหน้าที่จะคืนเงินให้ค่ะ แต่ต้องรอ รอ รอ และรอค่ะ เตือนเพื่อนๆ ระวังนิดนึงนะค่ะ ไปรษณีย์บางพลีค่ะ แค่งง ว่าสะสาร หายไปบนโลกนี้ได้????
    เอสขายของมา 2 ปีกว่าๆ ยังไม่เคยมีของหาย มีแต่ของส่งถึงมือลูกค้าในสภาพพังยับเยินค่ะ
    คงเพราะระวังเป็นอย่างมาก เนื่องจากพนักงาน ที่เคาเตอร์ไปรษณีย์.... เคยพูดเตือนกับเอสว่า
    ถ้าจะคืนเงินให้ลูกค้า (ลูกค้าโอนเกินบ้าง เอสลดให้บ้าง) อย่าใส่เหรียญ คือ
    ถ้าเขย่าซอง หรือกล่องพ้สดุอย่าให้ได้ยินเสียง เพราะจะหายได้ค่ะ
    พนักงานที่เคาเตอร์เค้าให้เอสระวังไว้เลยค่ะ

ดังนั้น สินค้าของคุณ Ani คงหายไปด้วยเหตุที่คล้ายๆ แบบนี้ก็ได้ค่ะ

สู้ๆ สักวันต้องมีวันของเราค่ะ อย่าเพิ่งท้อนะค๊าคุณ Ani ^_____^
  27. paruai
    paruai
    สวัสดีครับ
    ผมชื่อ Max มาลงชื่อร่วมก๊วนด้วยคนครับ ผมกำลังเริ่มต้นทำธุรกิจเล็กๆของผมเองร่วมกับเพื่อนๆแนวเดียวกันอีก2คน
    โดยส่วนตัวแล้วสนับสนุนการทำธุรกิจด้วยความ"สบายใจ"ทั้งลูกค้าและตัวเราเอง ซึ่งผมว่าน่าจะสอดคล้องกับการทำธุรกิจด้วยความสุจริตใจของชุมชนแห่งนี้ ผมจึงเลือกที่จะเริ่มต้นอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และหวังจะใช้ความรู้ความเข้าใจที่ได้รับจากการทำธุรกิจของผมในนี้ไปส่งมอบให้กับผู้ที่เริ่มต้นทำธุรกิจใหม่ไม่ให้หลงทาง
    ผมว่าหลายๆท่านที่เริ่มต้นทำธุรกิจใหม่ๆเช่นผม บางคนขาดโอกาส เนื่องมาจากไม่รู้ว่าจะไปเริ่มต้นที่ใดหรือไม่ทราบว่าที่ใดเปิดโอกาสให้ จนบางครั้งก็ล้มเลิกความตั้งใจดีๆไปเลยก็มี ผมจึงต้องการเป็นผู้หนึ่งที่จะออกมาบอกว่าสามารถใช้ความจริงใจในการทำธุรกิจได้แต่ต้องเลือกสถานที่ใช่ เข้าใจและเลือกใช้กระบวนการที่ถูกต้อง

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำแนะนำดีๆจากรุ่นพี่ทุกๆท่าน และจะร่วมเป็นอีก1แรงที่จะผลักดันให้ชุมชนนี้อยู่ร่วมกันด้วยมิตรภาพที่ยั้งยืน ครับ

28. Siambrandname Webmaster
    ยินดีต้อนรับครับ คุณ paruai ที่นี่ยินดีต้อนรับผู้ประกอบการทุกคนที่ต้องการค้าขายประกอบการอย่างสุจริตใจครับ
    สามารถเข้ามาใช้พื้นที่ได้เลยครับ และขอแนะนำกระทู้ความรู้เพิ่มเติม ที่จะเป็นประโยชน์สำหรับการประกอบการในชุมชนแห่งนี้ครับ กระทู้ Survival Phase มากกว่าการค้าขาย สรุปความรู้สำคัญจากผู้ขายสู่ผู้สร้างองค์กรธุรกิจ โดย SBN Business Incubation สามารถ ศึกษา การช่วยเหลือและสนับสนุนการประกอบการ ได้จากในกระทู้ดังกล่าวครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่เลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ
  29. paruai
    paruai
    ผมมีความยินดีมากที่ถึงผมจะเริ่มเข้ามาในนี้ได้ไม่นานและเมื่ออ่านเนื้อหาแนะนำการเขียนแนวทางการประกอบธุรกิจในเว็บนี้จนแน่ใจพอสมควรแล้ว จึงตกลงใจที่จะเริ่มต้นธุรกิจในเว็บนี้และเมื่อวันก่อนผมมีลูกค้าคนแรกจากเว็บนี้มาอุดหนุนสินค้าของผมแล้ว ผมรู้สึกดีใจมาก

ธุรกิจที่ผมทำอยู่ยอมรับว่ามันยากพอดูในการที่จะเปลี่ยนความคิดความเคยชินเดิมของคน ดังนั้นจะต้องอาศัยความไว้วางใจ, ความเชื่อใจ จึงจะเกิดการซื้อขายขึ้นได้ ผมเองก็ไม่มีชื่อเสียงมากมายอะไรที่อยู่ๆจะบอกอะไรแล้วคนเชื่อมั่น จึงมีแต่ความสบายใจที่จะถ่ายทอดออกมาตรงๆไปเลย ซึ่งสิ่งชี้วัดก็คือการที่มีผู้ที่ตอบรับแสดงว่าที่ตรงนี้มีผู้ที่รอให้โอกาสคนอยู่จำนวนหนึ่งทีเดียว จึงขอขอบคุณ คุณSiambrandname Webmaster อีกครั้งที่มีพื้นที่นี้ขึ้นมา ขอเพียงให้ร้านของผมเริ่มตั้งตัวได้และขอศึกษาข้อมูลที่คุณแนะนำมาจนมีความลงตัวอีกสักนิดหนึ่ง ผมจะมาร่วมกิจกรรมการประมูลแบนเนอร์เพื่อแสดงภาพลักษณ์ที่ดีของร้านของเรา...ครับ

ขอเป็นอีก1เสียงที่สนับสนุนซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ
  30. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณ คุณ paruai ที่มาร่วมกันช่วยสร้างชุมชน ที่สุจริตใจในการซื้อขายแห่งนี้ขึ้นมาครับ และยินดีด้วยครับที่ได้เริ่มต้นประกอบการในชุมชนแห่งนี้ และดีใจด้วยครับ สำหรับการมีลูกค้าคนแรกจากในชุมชนครับ

และขอบคุณมากครับ สำหรับ การร่วมเป็นอีกเสียงที่สนับสนุนซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ

ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ สำหรับเรื่องการประมูลแบนเนอร์ หลักคิดในการออกแบบระบบแบนเนอร์และการประมูลแบนเนอร์ในชุมชนแห่งนี้ขึ้นมานั้น ไม่ได้มีเพียงใช้สำหรับทำหรือสร้างภาพลักษณ์ที่ดี

หากแต่การประมูลแบนเนอร์สร้างขึ้นมาเพื่อให้เกิดความเท่าเทียมกัน ในการประชาสัมพันธ์ และสนับสนุนเพื่อนสมาชิก เพื่อให้ไปถึงเป้าหมายสูงสุด ในการประชาสัมพันธ์อย่างเท่าเทียมในโลกทุน ในปัจจุบัน ซึ่ง ธุรกิจ กิจการเล็กๆ จะไม่สามารถขยับจากการค้าขายทำมาหากิน ไปสู่การสร้างองค์กรธุรกิจได้อย่างแท้จริง เพราะไม่สามารถ ลงทุน ประชามสัมพันธ์หรือโฆษณาที่ใดแล้ว ไปถึงเป้าหมายสูงสุดของการโฆษณาประชาสัมพันธ์ได้

ซึ่งอ่านรายละเอียด ความรู้ ที่ได้ให้ไว้แล้วได้ในกระทู้ "การลงทุน" เพื่อก้าวข้ามจากการค้าขาย ทำมาหากิน สู่การประกอบการเพื่อสร้างองค์กรธุรกิจ และ SBNTown Banner พื้นที่สนับสนุนให้ถึงเป้าหมายสูงสุดในการประชาสัมพันธ์อย่างเท่าเทียม

และหลักการในกระทู้ดังกล่าวจะทำงานได้จริง ได้ผล ก็ต่อเมื่อ ยึดหลัก ของคำว่า "สุจริตใจ" ได้มั่น ซึ่งหลักของคำว่า "สุจริตใจ" นั้นได้ให้ความรู้ในกระทู้ หัวใจสำคัญในการค้าขายทำธุรกิจ ประกอบการอย่างยั่งยืน "สุจริตใจ"

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการประมูลแบนเนอร์สามารถอ่านได้ในกระทู้เปิดประมูล sbntown banner โดยระบบรวมคะแนนเพื่อความเท่าเทียมกันทุกคน

ซึ่งทางเราต้องขออภัย หากก่อนหน้านี้ มีการให้ข้อมูลที่อาจทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนถึงเจตนาที่แท้จริงของการสร้างระบบประมูลแบนเนอร์ขึ้นมาครับ จึงขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องตรงกัน และประโยชน์ของเืพื่อนสมาชิกชมรมที่เลือกเข้ามาประกอบการในชุมชนแห่งนี้ทุกคน

ขอบคุณคุณ paruai ที่เข้ามาแลกเปลี่ยนพูดคุย และ
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคน ที่เคารพต่อข้อตกลงและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้
Results 1 to 30 of 37
Page 1 of 2 1 2 LastLast