จากตัวเรา ถึง เรื่องราวรอบตัว ที่อยากให้รับรู้

1. yourfwd0
    yourfwd0
    สำหรับ คนที่ ต้องออกไปทำงานไกลบ้าน

แต่อยู่ที่ไหน ก็มีคนเสียสละ ที่พยายามทำงาน
    ให้ ประเทศของเรา เป็นบ้านหลังเดียวกัน

งานของคนเสียสละ

ได้โอกาสไปทำงานของตนเอง หันไปมองงานของคนเสียสละด้วยนะครับ
    เพราะที่เราได้รับโอกาส นั้น มาจาก งานที่เสียสละ ของเขา

ขอบคุณในความเสียสละ

เพราะหากในโลกนี้มีแต่งานที่ สนใจแต่เป้าหมายตน
    ภาพเศร้าๆ เช่นในหนังสั้นเรื่องนี้ คงเกิดขึ้นได้ทุกวัน

และ งานสุดท้าย ที่ มนุษย์ ต้อง ทำร่วมกัน คง มีภาพ เช่น งาน ในภาพ นี้

จึงมี หนังดี ที่อยากให้ มนุษย์ ได้ดู

หรือคิดว่า มนุษย์ ยังมีโอกาสให้ใจร้าย

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  2. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณรูปและวีดีโอจากอินเตอร์เน็ต
  3. itasian
    itasian
    ชีวิตผม สนใจแต่การทำงานของตนเอง สนใจแต่เป้าหมายตน
    ไม่เคยรับรู้ ไม่เคยหันไปมอง งานของคนเสียสละ

ขอบคุณครับที่ เอาภาพเหล่านี้ มาให้ได้ดูเพื่อเตือนใจ

4. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณครับ
  5. yourfwd0
    yourfwd0
Results 1 to 5 of 5