เคล็ดลับแก้ปัญหา ลูกตัวน้อยร้องไห้ไม่หยุด

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ผมเองยังไม่ได้มีโอกาสได้เป็นพ่อแม่คน
    แต่พอมีประสบการณ์เลี้ยงเด็กๆ ตัวเล็กๆ ทั้งน้องตัวเองและก็ หลานๆอยู่บ้าง

วันนี้จึงอยากมาแบ่งปัน ความรู้เรื่องนี้กับเพื่อนสมาชิกในห้องนี้ครับ

ถ้าลูก ตัวน้อยๆ ของเราร้องไห้ไม่หยุดจะทำอย่างไรดี ?

หลักการสำคัญมีอยู่เท่านี้ครับที่ผมใช้
    ไม่ใจร้อน ไม่หงุดหงิด ไม่ดุ ไม่ใจร้าย ใส่เด็กเด็ดขาด

ผมใช้หลักการเท่านี้ครับ แล้วอยู่กับเขาให้ได้ เดียวจะเจอสาเหตุเองครับ
    เมื่อก่อนผมใช้วิธีเหล่านี้ จนกระั้ทั้งเจอเคล็ดลับนี้ครับ จึงอยากนำมาแบ่งปันครับ

เพื่อนเห็นแล้วเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
    ใครได้เคยลองใช้เคล็ดลับนี้มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ

ขอบคุณรูปจากเว็บ http://lavishbabies.com/babies-tips/...ies/index.html
    และ วีดีโอจาก ใน youtube ครับ

2. goodimport
    goodimport
    สรุปว่าแก้ได้มั้ยเนี่ย.. แต่น่ารักมากเลยค่ะ ดูแล้วอดอมยิ้มไม่ได้ ^^
  3. bookerian
    bookerian
    ไม่ใจร้อน ไม่หงุดหงิด ไม่ดุ ไม่ใจร้าย ใส่เด็กเด็ดขาด
    ขอบคุณค่ะ จะลองเอาไปใช้ ถ้าได้อยู่ในสถานการณ์อย่างนั้น

ที่ผ่านมาเคยอยู่ในสถานการณ์ที่หลานร้องไห้ค่ะ แต่ทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้จะทำยังไง อยากให้หยุดร้อง แต่ไม่รู้จะทำยังไง
Results 1 to 3 of 3