วิญญาณปู่จะร้องไห้ ให้ลูกหลานฟัง....

1. yourfwd0
    yourfwd0

เพราะรู้ว่า...
    แผ่นดินี้ ที่ได้อาศัย

เป็นเพราะ เรามี บรรพบุรุษ

จึง ขอส่งต่อ เรื่องราวเหล่านี้ ให้ ได้ ฟัง ให้ ได้ยิน

วิญญาณปู่จะร้องไห้ ให้ลูกหลานฟัง....

ขอบคุณทุกดวงวิญญาณของบรรพบุรุษและผู้เสียสละในปัจจุบัน

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  2. Nakderntang
    Nakderntang
    ขอขอบคุณด้วยคนค่ะ
  3. itasian
    itasian
    ขอร่วมส่งต่อเรื่องราวนี้ครับ

ไม่อยากให้ วิญญาณปู่ร้องไห้่ อีกต่อไป
  4. s
    s
    เห็นปู่หยิบธงชาติ ดูแล้วขนลุกและน้ำตาคลอ รู้สึกเศร้าค่ะ
    คนรุ่นปู่ต้องนำชีวิตเข้าแลก เพื่อให้แผ่นดินไทยคงอยู่ แต่...
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    เพราะผมเองก็อาศัยแผ่นดินนี้เช่นกันครับ
    ผมจะส่งต่อกระทู้นี้ให้เพื่อนๆที่ผมรู้จักครับ

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้ให้ได้คิด ให้ได้สำนึกว่าเราได้รับอะไรจากใครครับ
  6. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณ คุณ itasian และ คุณ webmaster ที่ร่วมส่งต่อ
    คุณ s และคุณ Nakderntang จะร่วมส่งต่อเรื่องราวนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
  7. Nakderntang
    Nakderntang
    ขอบคุณ คุณ yourfwd ที่ถาม ค่ะ

ขอร่วมส่งต่อด้วยอีกคน

เพื่อไม่ให้วิญญาณปู่ มาตายซ้ำ ทั้งที่ตายไปแล้วอีกรอบค่ะ
  8. IAm
    IAm
    T-t ขอบคุณค่ะ ขอร่วมส่งต่อด้วยคนค่ะ
  9. bookerian
    bookerian
    ร่วมส่งต่อค่ะ
  10. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณ คุณ Nakderntang คุณ IAm คุณ bookerian

ที่ส่งต่อ
Results 1 to 10 of 10