เกาะช้างที่เที่ยวสุดฮิต กับหลากหลายที่พักที่เพื่อนๆ sbn เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมา

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster

รูปตัวอย่างจากรีวิวดังครับเป็นรีวิวจากนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ขอบคุณครับ

จากกระทู้ ถูกเหลือเชื่อ การจองโรงแรมกับถูกที่สุดดอทคอม ได้มีการพาดพิงถึงเกาะช้าง
    ก็เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ใน SBN เคยไปเที่ยวเกาะช้างแล้วพูดถึงกันอย่างไรบ้าง

และพักกันที่ไหน ข้อมูลในบริการจองโรงแรมของระบบชุมชนเรา มีที่พักที่เพื่อนสมาิชิกไปเที่ยวกันไหม

ก่อนอื่นเริ่มต้นต้องค้นข้อมูลในฐานข้อมูลของ SBN ก่อนครับว่ามีเพื่อนสมาชิกพูดถึงเกาะช้างในกระทู้อะไรบ้าง
    ค้นก็ใช้เครื่องมือ search แถบสีส้มเด่นที่อยู่ตอนบนของเว็บได้เลยครับ

ผลการค้นหาออกมาเช่นนี้ครับ >>คลิ๊กที่นี่ได้ครับเพื่อรับทราบผลการค้นหา<<

คร่าวนี้พอได้ผลการค้นหาก็ตรวจดูครับว่ามีกระทู้ไหนบ้างที่เกี่ยวข้องกับเกาะช้าง
    เจอมาที่เกี่ยวข้องตรงๆกับการพูดคุยเรื่องที่พักบนเกาะช้างมา 3 กระทู้ครับดังนี้
    (ถ้าตกหล่นเพื่อนสมาชิกนำมาเติมในกระทู้นี้ได้ครับ)

1. ใครเคยไปเกาะช้างบ้างค้า

2. ใครรู้จักที่พักสวยๆที่เกาะช้าง เข้ามาแนะนำหน่อยคะ

3. แนะนำรีสอร์ทในเกาะช้าง plsss..

แล้วก็แบบไม่โดยตรง แค่เฉี่ยวๆกันในกระทู้ซักถามเรื่องท่องเที่ยวที่ไหนกันดีอีกสักสองกระทู้
    (มีพูดคุยกันหลายกระทู้) เพื่อนๆ อยากหาข้อมูลใช้เครื่องมือทดลองหาได้ครับ(สีส้มๆ ตอนบนของเว็บ)

1. ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะพาลูกไปเที่ยวทะเล

2. @@@ วันหยุดไปเที่ยวไหนดีค่า @@@

ซึ่งจากทั้งหมด 5 กระทู้ได้สถานที่พัก รายชื่อโรงแรมที่เพื่อนสมาชิก SBN เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมาดังนี้ครับ

• Amari Emerald Cove Resort 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 4,340 บาท

• the chill 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,500 บาท

• ดุสิต 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,045 บาท

• THE DEWA 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,785 บาท

• Barali 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,320 บาท

• Paradise 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,080 บาท

• Ramayana 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,975 บาท

• sea view resort 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,970 บาท

• ช้างปาร์ค รีสอร์ต 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,940 บาท

• AANA 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,395 บาท

• คลองพร้าวรีสอร์ท 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,160 บาท

และผมจึงนำข้อมูลไปค้นในบริการจองโรงแรมของระบบชุมชนของเรา ที่ ถูกที่สุดโฮเตล ถึงโรงแรมบนเกาะช้าง
    >>คลิ๊กเพื่อดูผลโรงแรมบนเกาะช้างที่แนะนำส่วนลดโปรโมชั่นต่างๆในระบบของเรา<<

ได้ผลมาว่า มีหลายโรงแรมเลยครับที่น่าไปน่าสนใจ ที่มี Hotdeal อยู่ก็มีสามโรงแรม
    Best Reccoment ก็มี หรือ โปรโมชั่นสุดคุ้มก็หลายโรงแรม เพื่อนๆสมาชิกเข้าไปเลือกดูข้อมูลกันได้ครับ

ส่วนนี้เป็นตัวอย่างข้อมูลโรงแรมหากเพื่อนสมาชิกคลิ๊กลิงค์โรงแรมบนเกาะช้าง

Best Deal Hotels In Koh Chang แต่ข้อมูลนี้จะเปลี่ยนตลอดนี้เป็นข้อมูลในช่วงนี้
    หากเพื่อนๆ ต้องการข้อมูลที่ Update ของโรงแรมบนเกาะช้าง คลิ๊กลิงค์นี้ ไปดูข้อมูลจะสดวกกว่าครับ

ส่วนโรงแรมที่เพื่อนสมาชิก SBN เคยไปพักบนเกาะช้าง มีข้อมูลในบริการจองโรงของระบบชุมชนเราทั้งสิ้นครับ
    คราวนี้เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่รายชื่อโรงแรมเพื่อดูรายละเอียดของโรงแรมดังกล่าวได้ตามชอบเลยครับ

ส่วนใครเคยไปพักที่ไหนบ้างแล้วที่มีแนะนำในกระทู้นี้ หรือ ไม่มีก็เพิ่มเติมข้อมูลกันได้เลยครับ
    หรือจะรีวิวท่องเที่ยวเกาะช้างก็รีวิวได้ครับ ที่ห้อง รีวิวท่องเที่ยวได้เลยครับ แล้วมาใส่ลิงค์แนะนำกันไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ

ไว้จะได้เป็นประโยชน์กับตนเองและเพื่อนสมาชิกในครั้งต่อๆไปที่จะไปเที่ยวเกาะช้างกันครับ

ครั้งนี้ล่าไปก่อนครับ ครั้งหน้าจะมาใหม่เพื่อนๆสมาชิกอยากให้ค้นหาข้อมูลที่ไหนแนะนำกันมาได้เลยครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ
    ที่ยังคงเลือกอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ต่อไป

ขอบคุณครับ
  2. Siambrandname Webmaster
    ส่วนนี้เป็นกระทู้รีวิวจากภายนอกระบบชุมชน SBN ของเราที่เพื่อนสมาชิกในกระทู้พูดคุยดังกล่าวได้แนะนำไว้ครับ

เมื่อตะวันลับฟ้า…ที่ THE DEWA เกาะช้าง

ความทรงจำดีๆ... ที่ Amari Emerald Cove Resort เกาะช้าง

วันพักผ่อนบรรยากาศดีๆที่... DUSIT PRINCESS เกาะช้าง

รูปตัวอย่างจากรีวิวดังครับ เป็นรีวิว จากนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ขอบคุณครับ

ไว้เมื่อไรระบบชุมชน ของเรา มีรีวิว เกาะช้างจะนำลิงค์มาเก็บไว้ในนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่แนะนำรีวิวเหล่านี้ไว้ในกระทู้
    และขอบคุณเจ้าของรีวิวทุกคนครับ ที่รีวิวดีๆ แบ่งปันความรู้ของตนเองไว้ในระบบอินเตอร์เน็ต

ขอบคุณครับ
  3. Siambrandname Webmaster
    ข้อมูลลิงค์รีวิวในความเห็นที่สองได้จากความเห็นของเพื่อนสมาชิกคุณ oum_ja
    ในกระทู้ ใครรู้จักที่พักสวยๆที่เกาะช้าง เข้ามาแนะนำหน่อยคะ ความคิดเห็นที่ 7 ความว่าดังนี้ครับ

Quote Originally Posted by oum_ja View Post

ส่วนเพื่อนสมาชิกอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมสามารถเข้าไปอ่านในกระทู้ดังกล่าวได้ครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันข้อมูลกันในชุมชนแห่งนี้ครับ
  4. itasian
    itasian
    น่าไปเที่ยวอีกหลายๆ รอบครับ

ขอบคุณมากครับ
  5. Siambrandname Webmaster
    ใช้ครับ เกาะช้างถ้ามีโอกาสก็อยากจะไปพักผ่อนที่นั้นอีกครับ บ้านเมืองเรามีที่สวยๆ อีกเยอะครับ
    เดียวจะทะยอยทำรีิิวิวข้อมูล ที่เพื่อนๆเที่ยวไปมาลงให้อ่านกันอีกครับ

ตอนนี้ทำเพิ่มอีก 1 สถานที่ครับเป็นที่ฮิตมากที่หนึ่งของเพื่อนสมาชิก SBN ครับ ในกระทู้นี้ครับ
    ที่เที่ยวสุดฮิตของสมาชิก sbn หัวหิน ชะอำ(บางส่วน) กุยบุรี ปราณบุรี พักที่ไหนกันบ้าง?

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5