ภาพความหลัง กับงานพบปะ สังสรรค์ มว. รุ่น 97

1. itasian
    itasian
    ปีนี้ เมื่อ 3 เม.ย. 53 ที่ผ่านมา ที่สงขลา มีการจัดงานเลียงพบปะสังสรรค์ มว. รุ่น 97
    และมีคนเอาภาพความหลัง ในความทรงจำหลายๆคน รวบรวมเป็น clip และเปิดในงาน

จากนั้น คุณ KS940 ได้นำมา โพสต์ใน youtube
    ผมจึงนำเอามา โพสต์ต่อที่นี่ ครับ

ขอบคุณ ทีมงานจัดงานทุกคน ที่ริเริ่มและตั้งใจจัดงานเลี้ยงรุ่นแบบนี้ขึ้นมา
    และขอบคุณ ที่ได้เก็บภาพไว้ให้สำหรับคนที่ไม่ได้ไปร่วมงาน ได้ติดตามดูกัน

มาดูภาพความหลัง ในความทรงจำของหลายๆ คน กันครับ

และในวันงาน ได้มีคนบันทึกภาพเหล่านี้เอาไว้ เพื่อให้โอกาสกับคนที่ไม่ได้ไปร่วมงานได้ดูกัน

อันนี้ เป็นเพลงมาร์ชประจำโรงเรียน ครับ

Clip วันงาน ครับ เหล่าศิษย์เก่า จะได้เห็นว่า มีอาจารย์คนไหนไปร่วมงานบ้าง
    และมีเพื่อนคนไหน ไปร่วมงานกันบ้าง

ขอบคุณทุกคนครับ ที่ทำให้เิิกิดงานนี้ขึ้นมา
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ได้กดดูในคลิปสุดท้าย ความสัมพันธ์ของครูกับนักเรียนในโรงเรียนนี้ดูผูกพันธ์กันมากเลยนะครับ

เป็นตัวอย่างที่ดีครับ ถ้าที่ชุมชนแห่งนี้ จะมีเรื่องราวดีๆ ที่ลูกศิษย์ ระลึกถึงคุณที่ได้รับจากคุณครูจากโรงเรียนมาพูดคุยกันครับ ขอบคุณครับ ที่ตั้งกระทู้ ตั้งกรุ๊ป เป็นตัวอย่าง

เห็นคุณ itasian ใช้เครื่องมือของชุมชนเยอะๆ ไปหลายตัวมีอะไรเห็นควรปรับปรุง
    หรือมีข้อแนะนำอะไรแนะนำได้เลยนะครับ ในห้อง
    Town Hall สถานที่ปรึกษาหารือในการสร้างและพัฒนาชุมชน sbntown เมืองของชาว SBN

ขอบคุณครับ
  3. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ SBNWM

รู้สึกดีครับ ที่ได้เข้ามาอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ ไม่เหมือนที่อื่นๆ เลยครับ
    หลายๆที่ จะอยู่ยังไงก็อยู่ไป ไม่สนใจ ไม่ส่งเสริม ไม่รู้จักกัน ฉันไม่คุยด้วย
    แต่ ที่นี่ ไม่ใช่เช่นนั้นเลยครับ เรียกได้ว่า ที่นี่ให้โอกาสได้อาศัยอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียม จริงๆ
    อย่างที่ คุณ WM ประกาศไว้ในกระทู้

กระทู้เพื่อแนะนำชุมชนแห่งนี้ แก่สมาชิกใหม่ sbntown.com

ขอเป็นอีกแรงที่คอยดูแลชุมชนแห่งนี้ เพื่อให้ทุกคนได้รับโอกาสอาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม ครับ
  4. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณ คุณitasian ที่มาตั้งกระทู้ให้ได้นึกถึงโรงเรียนวันก่อนได้ทักทายกันไว้ในกระทู้ อยากเปิด Social Group รวมศิษย์โรงเรียนเก่า ใน SBNTown เลียนแบบ Facebook บ้าง อ่ะครับ (ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ)
    และได้เข้าไปดูกระทู้ในกรุ๊ปโรงเรียนมีชาวมหาในชุมชนนี้มีชาวมหาหลายคนเหมือนกันนะครับ

ไว้จะเข้ามาคุยอีกครับ จะไปลากเพื่อนโรงเรียนมาเล่นที่นี่บ้างครับ
  5. itasian
    itasian
    ครับ กรุ๊ปนี้ไม่ได้จำกัดอยู่แค่ รุ่น 97 นะครับ

หากเราเป็นศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบัน โรงเรียน มหาวชิราวุธ ร่วมกัน และมีภาพ มีคลิป ให้ดูกัน
    สามารถเอามาตั้งกระทู้โพสต์ หรือ ส่งข้อมูลให้ผม จัดการเผยแพร่ ให้ได้ครับ

เพราะกรุ๊ปนี้ คือ ลานชะเมามหาวชิราวุธ ไม่จำกัดรุ่น
    ดีใจมากเลยครับ ที่ได้เจอเพื่อนๆ เข้ามาคุยกัน
    ได้เห็นคลิป ได้เห็นอาจารย์ที่ไม่ได้เจอหน้ากันนานมากๆ แล้ว
    อยากกลับไป หาอาจารย์ จังเลยครับ
  6. natnap
    natnap
    แอบเห็นรูปตัวเองแว๊ปๆในนี้ สงสัยต้องกลับไปงานเลี้ยงปีนี้แล้วครับ
  7. itasian
    itasian
    ขอบคุณ คุณ natnap ที่โพสต์ข้อความไว้นะครับ

เพื่อนๆ ที่เข้ามาแล้ว แนะนำตัวกันได้นะครับ เข้ากระทู้นี้ได้เลยครับ

มาสร้างทำเนียบศิษย์ มว. กันเถอะ เพื่อนๆ ศิษย์เก่า ปัจจุบัน รร.มหาวชิราวุธ แนะนำตัวกันได้ที่กระทู้นี้ครับ
Results 1 to 7 of 7