Invisible Children เรื่องราวที่ควรส่งต่อเพื่อให้โลกได้รู้

1. yourfwd0
    yourfwd0
    มุทิตา คือสิ่งที่จะก่อให้เกิดปาฏิหาริย์ในสังคม มนุษย์

หลายๆ เรื่องกำลังรอ มุทิตา ของเรา
    และนี้ก็คือสิ่งหนึ่ง ที่มีคนได้ทำไว้ เขาได้เริ่มช่วยแล้ว

...และรอ เพียงแค่เรา
    มุทิตา จากเรา
    จาก คน ในประเทศที่ มีมากจนควรพอ

Child Soldier [Invisible Children]

เพราะมีคนส่งต่อ
    จึงได้รับ
    ได้รับมาจึงรู้
    รู้แล้วจึงอยากส่งต่อ
    ให้โลกได้รู้

ขอบคุณ ที่ส่งต่อ

และเรื่องนี้ ผมขอส่งต่อ

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  2. yourfwd0
    yourfwd0
  3. bookerian
    bookerian
    ขอบคุณค่ะ
  4. ~ G [ o ] P ~
    ~ G [ o ] P ~
    ดูแล้วรู้สึกสงสารเด็กๆๆ
    อยากให้เขาได้มีโอกาสเหมือนพวกเรา
    ผมขอเริ่มด้วยการส่งต่อก่อนนะครับ
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณครับ ที่ให้โอกาสชุมชนแห่งนี้ในการช่วยส่งต่อเรื่องราวที่ควรส่งต่อครับ

ส่วนตัวผมจะช่วยส่งต่อด้วยอีกคนครับ
    จะส่งให้เพื่อนในเมลที่มหาลัยกับโรงเรียนเก่าและเพื่อนพี่น้องที่ทำงานด้วยกันครับ

ขอบคุณครับ
  6. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณ คุณbookerian ที่เข้ามาแสดงให้ได้รู้ว่ามีคนได้อ่านเรื่องที่พยายามส่งต่อ

และขอบคุณคุณ~ G [ o ] P ~ และคุณSiambrandname Webmaster ที่อาสาจะส่งต่อ
  7. IAm
    IAm
    บางทีเรารู้สึกว่า เฮ้อ เราลำบากจัง เราทุกข์จัง
    ได้ดูคลิป2อันนี้ ทำให้รู้ว่าทุกข์ของเรามันเล็กน้อยมากเลย เมื่อเทียบกับเด็กเหล่านั้น
    ขอบคุณค่ะ จะเอาไปให้น้องๆเด็กๆได้ดูค่ะ
  8. yourfwd0
    yourfwd0
    ถ้าเราไม่มั่วสนใจแต่เป้าหมายตนเราก็จะรู้ครับว่าเราได้รับมามากพอแล้วครับ
Results 1 to 8 of 8