รวม กระทู้รีวิว อาหารอร่อย ที่ริมทาง ที่ itasian โพสต์ไว้ทั้งหมด

1. itasian
    itasian
    รวบรวม อาหารอร่อย เอาไว้ให้เพื่อนๆ เข้ามาเลือกสรร
    อาหารที่ผมไปทานมา แ้ละรู้สึกอร่อย เอามารวมกันไว้ในกระทู้นี้ครับ

1.แกงส้มปลาแซลมอน บุฟเฟ่ต์ลอยฟ้า โรงแรมลีการ์เด้นท์ หาดใหญ่ ในกระทู้
    แกงส้มปลาแซลมอน -- โรงแรมลีการ์เด้นท์ หาดใหญ่

ชมรูปเรียกน้ำย่อย ก่อนครับ

2.บะหมี่เหลืองแห้งหมูแดง หมูกรอบ ราดน้ำหมูแดง ราชาบะหมี่ บางบัวทอง ในกระทู้
    ใครตามหาของกิน เชิญทู้นี้เลยครับ - ชวนกิน บะหมี่หมูแดง หมูกรอบ บางบัวทอง - กินเอง อร่อยเองแล้ว แบ่งให้เพื่อนๆสมาชิก SBN ได้กินกัน

3.ก๋วยจั๊บ รสเด็ด เด่นที่พริกไทย เยาวราช ในกระทู้
    มาแล้ว ๆ ลิ้มรส ความอร่อย กับ ก๋วยจั๊บ เยาวราช ร่วมกัน ครับ

4.เกาเหลาเป็ด ร้านเก่าแก่ รุ่นพ่อ รุ่นปู่ ลิ้มหยูฮง บางรัก เจริญกรุง 43 ในกระทู้
    อร่อย@ริมทาง : มาแล้ว ๆ ขอชวนลิ้มรสความอร่อย อ่านกระทู้นี้ ระวังน้ำลายไหล เหลาเป็ด บางรัก เจริญกรุง 43

ขอให้เพื่อนๆ มีความสุขในการทานของอร่อย
    หากเพื่อนๆ คนไหน อยากร่วมสนุก รีวิว อาหารอร่อย ที่ริมทาง ขอเชิญเลยนะครับ

2. wnonach
    wnonach
    ก้อกๆ แวะเอาอาหารริมทางต่างประเทศมาฝากค่ะ เจ้าของบ้านไปไหนน้า...เงียบจัง..

เอาใส้กรอกเยอรมันมาฝากของเขาอร่อยจริงๆ หลากหลายมากค่ะ หนึ่งส่วนตัวชอบใส้กรอกอยู่แล้วอะค่ะ ทานกันให้หายอยากไปเลยนะค่ะ

ถ้าไม่มีเครื่องดื่มก็ยังไงอยู่นะค่ะ เอ้า เอาเบียร์เยอรมัน มาให้ด้วย ถ้ามาที่นี่ไม่ทานใส้กรอก ไม่ดื่มเบียร์ก็ไม่ถึงเยอรมันนีเนอะ

มีแถมอาหาร อิตาลีมาด้วยค่ะ ไหนๆก็ทานแล้ว ลองให้หมดเลยดีกว่านะคะ

จานหนึงเป็น ลาซานย่า นะคะอร่อยมากกกกกกกกกกกกก รสชาด หอม มัน นุ่มลิ้นอะไรเช่นนี้ อยากให้ลองชิมจริงๆค่ะ ไม่เคยทานที่ไหนอร่อยเท่านี้มาก่อน ติดใจ ร้านอยู่ระหว่างเส้นทางหลวงจาก เวนิช ไป มิลานค่ะ จำชื่อร้านไม่ได้ต้องขอโทษด้วยค่ะ

พวกพาสต้า อร่อยทุกอย่างเลยค่ะ ชอบจริงๆ แต่พอเห็นแก้วเบียร์ตกใจค่ะ มันใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกก ใหญ่กว่าหน้าคนดื่มอีกค่ะ เอิ้กกๆๆ

ถ้าเจออะไรอร่อยๆอีกจะนำมาฝากนะค่ะ
  3. itasian
    itasian
    โอ้ โฮ้ !!! ไส้กรอก ใหญ่มากๆๆ เลยครับ
    น่าทาน ดูน่าอร่อยไปหมดเลย ครับ

ถ้าใช้ชีวิตที่นั่น ไม่อ้วนยังไงไหวเนี่ย

ขอบคุณครับที่เอามาแบ่งปัน
  4. wawe
    wawe
    อู หู้ คุณหนึ่งเอาไส้กรอก เบียร์เยอรมันมาฝาก เจออย่างนี้ยอมอ้วน ยอมเมาสักมื้อเน้อะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ
  5. itasian
    itasian
    ไส้กรอกใหญ่ยักษ์ อันเดียวคงอยู่ท้องไปเลยครับ
  6. itasian
    itasian
    จากที่ คุณหนึ่ง รีวิว อาหารอร่อย@ริมทาง เยอรมัน
    ทำให้ผมคิดได้ว่า ในกรุ๊ปนี้ น่าจะมี อร่อย@ริมทางต่างแดน

จึงขออนุญาตคุณหนึ่งนำแนวคิดนี้เปิดเป็นกระทู้ ขึ้นมา
    เพื่อเชิญชวนเพื่อนๆ ที่ต้องการรีวิว อาหารอร่อย@ริมทางต่างแดน ได้เข้ามาตั้งกระทู้กัน

จะได้เป็นที่รวบรวม อาหาร อร่อย@ริมทางต่างแดน คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ
    ชวน พี่ wawe ด้วยครับ ร่วมกันแสดงความคิดเห็น ครับ
  7. wnonach
    wnonach
    หนึ่งว่าดีเหมือนกันนะคะ คุณitasian เผื่อเพื่อนๆมีอะไรอร่อยจากต่างประเทศมาโพสต์ จะได้มีแนวทางลองทำ หรืออาจจะมีเพื่อนๆบางท่านทำอาหาร ต่างประเทศเก่งมาแนะนำวิธีการทำ ก็น่าสนุกค่ะ หนึ่งเป็นคนชอบกินค่ะ แต่ทำไม่ค่อยเป็น แต่ก็พยายามทำค่ะ อิอิ

พี่แหววขา พี่แหววทำอาหารเก่งนะ ลองทำอาหารต่างประเทศมาให้ชิมบ้างก็ดีนะคะ เดี๋ยวไปชวนพี่น้ำ พี่ป้อม และน้องมล ดีกว่า น่าสนุกกกกกกกกก
  8. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ งั้นวันนี้ ผมจะเปิดกระทู้ ชักชวนให้เพื่อนๆ
    เข้ามารีวิว อาหาร อร่อย@ริมทางต่างแดน กันนะครับ
  9. wawe
    wawe
    ขอบคุณนะคะคุณ itasian และคุณหนึ่ง ที่คิดตั้งกระทู้เรื่องอาหาร อร่อย@ริมทางต่างแดน พี่ว่าต้องยกให้คุณป้อม คุณน้ำด้วยนะคะเพราะอยู่ต่างแดนจริง สำหรับพี่นาน ๆ ทีถึงมีทริปไปกัน เดี๋ยวครั้งต่อไปพี่จะลองทำน้ำพริกสูตรเขมรเมื่อครั้งไปเที่ยวที่นครวัตนครธมมานะคะ ทุกคนที่ไปทัวร์ครั้งนั้นติดใจกันมากและให้พี่ดูส่วนประกอบและลองมาทำทานกันเมื่อกลับมา ก็ใช้ได้เลยค่ะ ส่วนประกอบจะมาเฉลยตอนทำให้ดูนะคะ
  10. itasian
    itasian
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ พี่ wawe สำหรับอาหาร พร้อมวิธีทำ

ถ้าพี่ทำเป็น รีวิวของกิน ที่้ห้อง All Reviews ก็จะเป็นประโยชน์ืมากๆ ครับ
    คนที่ผ่านไป ผ่านมา จะได้มีโอกาสลิ้มรส เมนูที่ พี่ ทำ

เรื่องกระทู้นั้น อยากทุกคน ที่เคยได้ลิ้มลองรสชาติ อาหาร อร่อย@ริมทาง
    ไม่ว่า จะเป็นดินแดนใด ในโลกนี้ และอยากแบ่งปันความสุขในการกิน
    ที่เราเคยได้รับมาแล้ว ให้กับ เพื่อนๆ ในชุมชนแห่งนี้ ได้มีโอกาสได้รับบ้าง ก็สามารถเข้ามารีวิวกันไ้ด้ครับ
    เอาไว้เป็นที่รวบรวม เวลาใครจะเดินทางไปที่ไหน จะได้ไปลองทานกัน ครับ
  11. wawe
    wawe
    วันนี้พี่เอาเมนูอร่อยริมทางที่ติดค้างไว้ค่ะ แต่พี่มาทำเองนะคะ เพราะไปแรลลี่ที่นครวัตนครธม ประเทศกัมพูชา และติดใจค่ะ ส่วนผสมก็มีปลาร้าสับ หมูสับ สมุนไพร อาทิ ข่าอ่อน ตะไคร้ กระชาย ใบมะกรูด หอม กระเทียม พริกสด มะเขือพวง(แต่วันนี้พี่หาไม่ได้ค่ะ) นำมาผัดให้สุก และใส่ไข่ลงไปผัดให้แห้ง ทานกับข้าวสวย ข้าวเหนียวร้อน ผัดสด เก็บไว้ทานได้นานค่ะ ลองทำทานนะคะ
  12. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ พี่แหวว ที่เอาอาหารมาแนะนำ

น่ากินมากมาย เ้ห็นพริกตั้งแต่รูปแรก ก็อยากกินแล้ว
    นั่งดู ก็จินตนาการรสชาติ แหนม กับ พริก โอ้ๆๆๆ สุดยอด อ่ะครับ
  13. itasian
    itasian
    อยากทำเป็นบ้างจังครับ

ขอบคุณมากครับ
Results 1 to 13 of 13