สิ่งเหล่านี้ที่มนุษย์เราจะส่งต่อ

1. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอนำภาพมาลงครับเห็นภาพเหล่านี้แล้วสงสารพวกเขาเหลือเกินที่ต้องอาศัยอยู่ร่วมกับเรา
    ภาพบางส่วนผลกระทบจากเหตุการณ์น้ำมันรั่วในอ่าวเม็กชิโก

นี้หรือคือสิ่งที่มนุษย์จะส่งต่อเขาเหล่านี้ผิดอะไรเหรอที่ต้องได้รับผลกระทบจากการอยากใช้น้ำมันของเรา

รูปเหล่านี้ผมได้รับมาจากอินเตอร์เน็ต ขอบคุณครับ

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  2. ~ G [ o ] P ~
    ~ G [ o ] P ~
    ขอบคุณครับ
    สงสารพวกนก และสัตว์น้ำ ที่อยู่แถวนั้น
    ที่เขาต้องตายเป็นเพราะแค่เราอยากใช้น้ำมันอยากใช้ชีวิตที่สุขสบาย
    แล้ววันนึงก็เกิดปัญหา พวกเขาต้องมารับ เพราะความอยากของเรา
    ดูแล้วเศร้ามากครับ ภาพพวกนก ที่ชุมไปด้วยน้ำมัน เขาคงทรมานมากๆ

ขอเป็นคนหนึ่งครับที่จะส่งต่อ เรื่องราวเหล่านี้
    ขอบคุณครับ
  3. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณครับที่ส่งต่อ
  4. bookerian
    bookerian
    ไม่เคยเห็นภาพเหล่านี้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะที่นำมาให้ดู
    จะส่งต่อให้คนอื่นได้ดูค่ะ
  5. jaew_waw
    jaew_waw
    เห็นแล้วสงสานจับใจเลยคะ
  6. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอบคุณคุณ bookerian ที่ช่วยส่งต่อ
    ขอบคุณ คุณ jaew_waw ที่เข้ามาแสดงให้ได้รับรู้ว่า มีคนได้อ่านเรื่องราวที่เราส่งต่อ

ขอบคุณคุณ ~ G [ o ] P ~อีกครั้งสำหรับความจริงที่เขียนไว้ให้เราได้รู้ว่า
    "ที่เขาต้องตายเป็นเพราะแค่เราอยากใช้น้ำมัน"

จึงหนีไม่พ้นหรือจะอ้างไม่ได้ว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับเรา

"เขาตายเพราะพวกเราอยากใช้น้ำมัน" เรื่องราวเหล่านี้จึงควรค่าแก่การส่งต่อให้ทุกคนได้รู้
  7. IAm
    IAm
    Quote Originally Posted by ~ G [ o ] P ~ View Post
    ขอบคุณครับ
    สงสารพวกนก และสัตว์น้ำ ที่อยู่แถวนั้น
    ที่เขาต้องตายเป็นเพราะแค่เราอยากใช้น้ำมันอยากใช้ชีวิตที่สุขสบาย
    แล้ววันนึงก็เกิดปัญหา พวกเขาต้องมารับ เพราะความอยากของเรา
    ดูแล้วเศร้ามากครับ ภาพพวกนก ที่ชุมไปด้วยน้ำมัน เขาคงทรมานมากๆ

ขอเป็นคนหนึ่งครับที่จะส่งต่อ เรื่องราวเหล่านี้
    ขอบคุณครับ
    จริงอย่างที่คุณ ~ G [ o ] P ~ บอกค่ะ
    เค้าต้องทรมาน ต้องตาย เพราะเราอยากมีชีวิตที่สุขสบาย
    เศร้าค่ะ เค้าก็รักชีวิตเหมือนที่เราก็รักชีวิตของเรานี่เเหล่ะเนอะ
    ขอบคุณค่ะ จะส่งต่อให้เพื่อนๆได้รู้ค่ะ
  8. yourfwd0
    yourfwd0
    ได้ไปส่งต่อข้อความนี้ที่บอกความจริงนี้ในหลายที่ "พวกเขาเหล่านี้ต้องตาย เพราะเราอยากใช้น้ำมัน"
Results 1 to 8 of 8