เดรสสีดำ ทำอย่างไรให้เริ่ดสุดๆ

1. bouquet1234
    bouquet1234
    ว้าว เดรสสีดำ เป็นเดรส ที่เป็นสุดยอดของผู้หญิงหลายคนต่างก็ปราถนาที่จะใส่ให้ดูสวยงาม แต่ทว่าการที่จะทำให้ เดรสสีดำที่เราใส่ดูสวย เก๋ เริด เชิด จนหลายคนต้องพากันอึ้งในความสวยของทั้งเดรสสีดำของเรา แล้วก็ตัวเราเองด้วย นั้นเป็นสิ่งที่ยากเย็นแสนเข็ญเสียเหลือเกิน แล้วเราจะทำยังไงให้ชุด เดรสสีดำของเรานั้นเวลาหยิบมาใส่จะดูสวย เริดสุดๆ มันไม่ใช่เรื่องยากเลยถ้าเราจะทำตามเคล็ดลับเล็กๆน้อยๆเหล่านี้ ไม่ต้องเสียเวลา ไม่ยุ่งยาก อยากรู้กันแล้วใช่มั้ย มาสิตามมาดูกันเลย

1.แมทช์ เดรสสีดำกับแจ็กเกตเก๋ๆ หรือโค้ทสวยๆ คุณสามารถที่จะใส่แจ็กเกตสีอะไรก็ได้ทับเดรสสีดำของคุณ จะสีพื้นแบบฉูดฉาดหรือลวดลายแบบแนวๆ

2.เพิ่มเติมเดรสสีดำของ คุณให้จี๊ดด้วยกระเป๋าคู่ใจลายดอก หรือสีตัดๆกับเดรสสีดำของคุณ เช่นสีแดง สีชมพู อลังการกันไปเลยค่า

3.เดรสสีดำกับกำไลอันโตๆหรือสร้อยข้อมือตุ้งติ้ง น่ารักๆ เป็นเครื่องประดับสุดเดิ้ลเวลาเติมสีสันให้ชุดของคุณ

4.เดรสสีดำกับต่างหูระย้า หรือต่างหูสีสันเด่นๆ เริ่ดได้อีกนะคะ

5.เด รสสีดำกับสร้อยคอไฮโซหรือสร้อยคอแฟชั่นเล่นสีเยอะๆ

6.เด รสสีดำเข็มขัดสไตล์ Vintage หรือ เข็มขัดสีแว๋วๆ แบบว่า เขียว ชมพู แดง ฟ้า ก็แหล่มเลยล่ะ

7.เด รสสีดำกับรองเท้าส้นสูงปรี๊ด หรือรองเท้าหุ้มส้นสีแจ่มๆ ไฮโซจริงๆ

8.เด รสสีดำกับเฟอร์ หรือผ้าพันคอที่เรียบหรูดูดีสีเข้มกลมกลืนกับเดรส

9.เด รสสีดำ ที่เพิ่มกิ๊ฟติดผม ยางรัดผม หรือดอกไม้ประดับผมสีหวานๆ จะโทนสีสว่างตัดกับสีดำให้เด่นไปเลยหรือเงิน ดำ น้ำตาล ทองก็เก๋นะค่ะ

10.ถ้า ใส่เดรสแล้วกลัวโป๊ก็ลองใส่เลกกิ้งหรือซ็อคกิ้งไว้ข้างใน โทนสีก็อย่างที่บอกค่ะว่าเดรสสีดำถ้าไม่เน้นสีตัดไปเลย เช่น ชมพู เขียว เหลือง อะไรก็ว่าไป ก็อาจจะเป็นสีดำหรือสีโทนมืดๆเพื่อความเรียบขรึ้มแบบผู้ดีๆก็ได้

ที่มาจาก yopi.co.th
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 2 of 2