ชวนเพื่อนๆ เข้ามาคุยถึงการแต่งตัวให้ match กับกระโปรง BODYCON กันค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. SecretAdmier
    SecretAdmier
    ช่วงนี้กระแสของ BODYCON แรงซะเหลือเกิน

บวกกับ The Look Club ของพวกเราก็เงียบบบบมากกกกๆๆเลย

หวานเลยจะชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มาพูดคุยเกี่ยวกับการ mix and match กับกระโปรง BODYCON กันดีกว่านะคะ

หรือว่าจะโพสต์รูป.. สไตล์การแต่งตัวแนวนี้ก็ได้จ้า

สำหรับหวานเอง.. ทีแรกเห็นกระโปรง BODYCON ก็ยังเฉยๆนะ

พอได้ลองใส่ ก็เริ่มชอบค่ะ ใส่แล้วทรงสวยดี ดูผอมเพรียวดีอ่ะค่ะ

BODYCON ที่เห็นสวยๆ ราคาน่ารักๆ ก็เห็นจะมีเป็นของ TOPSHOP

มีหลายกสีสันมากทีเดียว ขายดิบขายดีมากๆ ของลง shop เมื่อไหร่ แป๊ปเดียวหมดค่ะ

พูดกันถึงเรื่อง size ... ปกติ TOPSHOP หวานจะใส่กระโปรง size 8 (อันนี้แบบหลวมนิดๆ เพราะ size 6 มันพอดีเกินไป )

แต่สำหรับ BODYCON นี่ หวานต้องใส่ size 10 เลยอ่ะค่ะ

(จริงๆ ใส่ size 8 ก็สวยดี แต่เพื่อนบอกว่า...มันรัดจนเห็นอะไรๆๆไปถึงไหนแล้ว อิอิ )

สำหรับหวาน แค่ใส่กับเสื้อยืดตัวหลวมนิดนึง แล้วเอาชายเสื้อเข้าข้างใน ก็ทำให้ดูดีแล้วค่ะ

เพื่อนๆของหวาน บ้า BODYCON มากๆเลยค่ะ TOPSHOP ออกมากี่สี ก็ไล่ซื้อตามหมด

แล้วเพื่อนๆ SBN ล่ะคะ ??? มีใครชอบ BODYCON เหมือนหวานบ้างไหมเอ่ย

2. SecretAdmier
    สีม่วงแบบนี้ก็สวยดีเนอะ

3. SecretAdmier
    สีฟเบบนี้ก็ดูสดใสดีอ่ะค่ะ

4. SecretAdmier
    สีดำค่ะ mix and match ง่ายที่สุด

จริงแล้ว แค่ใส่กับเสื้อกล้ามสีขาวตัวเดียว ก็อยู่แล้ว

หรือว่าจะใส่ลูกเล่น เป็นเสื้อ Blazer หน่อย ก็น่ารักค่ะ

5. SecretAdmier
    BODYCON ลายดอก ก็เปรี้ยวดีนะคะ

6. SecretAdmier
    ลาย stripe สีสดใส ใส่กับเสื้อยืดก็น่ารักดีนะคะ

7. SecretAdmier
    หมดแล้วค่ะ...ที่เหลือ..ให้เพื่อนๆเข้ามาคุย และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันจ้า..
  8. noinoi5
    noinoi5
    โดยส่วนตัวชอบกระโปรงทรงนี้นะคะ
    แต่ค่ะแต่...ใส่ไม่ได้เพราะมีหน้าท้อง..ใส่แล้ว..ไม่ไหวเลย..
    ตอนนี้เลยได้แต่ชื่นชมท่านอื่นที่แต่งค่ะ..เวลาเห็นเด็กๆใส่แล้วจะมองเลยค่ะ..
    ยิ่งสาวๆขายาวด้วยแล้ว...ว้าว!!
  9. lovelybug
    lovelybug
    ชอบเหมือนกันค่ะ อยากใส่ แต่สามีไม่ปลื้ม บอกว่ามันไม่เรียบร้อย เซ็งค้า
  10. sprintky
    sprintky
    พี่หวานมาใส่โชว์หน่อยแร้วๆๆๆ

อยากเห็นางแบบพี่หวานอ่าค่ะ

หนูรอดูอยู่ๆๆๆนะคะ^^
  11. SecretAdmier
    Quote Originally Posted by sprintky View Post
    พี่หวานมาใส่โชว์หน่อยแร้วๆๆๆ

อยากเห็นางแบบพี่หวานอ่าค่ะ

หนูรอดูอยู่ๆๆๆนะคะ^^

อ๊ะๆๆ เขินนะนั่น
  12. makeberry
    makeberry
    เหอๆผึ้งไม่กล้าเลยอ่ะค่ะคุณหวาน
    คือว่าหุ่นไม่ให้อ่ะค่ะ -_-"
    แต่จริงๆก็ชอบนะคะ
    รอดูคนสวยๆใส่ให้ดูแล้วกันเนอะ อิอิ
  13. SecretAdmier
    Quote Originally Posted by makeberry View Post
    เหอๆผึ้งไม่กล้าเลยอ่ะค่ะคุณหวาน
    คือว่าหุ่นไม่ให้อ่ะค่ะ -_-"
    แต่จริงๆก็ชอบนะคะ
    รอดูคนสวยๆใส่ให้ดูแล้วกันเนอะ อิอิ
    คุณผึ้ง..ตอนแรกหวานก็ไม่กล้าค่ะ.. มีความรู้สึกว่า กระโปรงทรงนี้ มันต้องเหมาะกับคนที่หุ่นดีมากๆแน่นอน

แต่พอลองใส่มันก็รู้สึกแตกต่างไปนะคะ

แต่จริงๆ แล้ว พอหวานใส่เนี่ย มันก็เรียบมากๆเลย เพราะ หวานเป็นคนไม่ค่อยมีสะโพกอ่ะค่ะ

ก้นก็แบน ใส่ไปเลยไม่ค่อยดู sexy เปรี้ยวๆ เหมือนคนอื่นเค้าอ่ะค่ะ อิอิอิ

สำหรับคนที่ไม่มั่นใจกับหุ่นนะคะ ...

คือถ้ากระโปรงมัน meterial ดี คือ ผ้าดีเนี่ย มันจะช่วยเก็บรูปร่างเราได้ดีมากๆค่ะ

หวานเคยไปดูตามสยาม แบบตัวละ 250 -350 บาท.. อันนี้ไม่ไหวเลยค่ะ

ใช้ผ้ายืดธรรมดาๆเอามาตัดเป็นกระโปรง

ถ้าไม่หุ่นดีเหมือนนางแบบ ใส่ยังไงก็ไม่สวยค่ะ
  14. sprintky
    sprintky
    พี่หวานไม่ต้องเขิน โชว์เลยๆๆ หนูรอนางแบบอยู่นะจ้า

อยากใส่บ้างเหมือนกัน แต่แอบไม่มีสะโพกกับก้นเลยๆๆ

เพื่อพี่หวานใส่โชว์ จะได้หามาใส่บ้าง อิอิ
  15. SecretAdmier
    Quote Originally Posted by sprintky View Post
    พี่หวานไม่ต้องเขิน โชว์เลยๆๆ หนูรอนางแบบอยู่นะจ้า

อยากใส่บ้างเหมือนกัน แต่แอบไม่มีสะโพกกับก้นเลยๆๆ

เพื่อพี่หวานใส่โชว์ จะได้หามาใส่บ้าง อิอิ

รีบๆไปซื้อด่วนเลยจ้า..แล้วเอามาโชว์พี่หวานด้วยนะจ๊ะ
  16. sprintky
    sprintky
    พี่หวานจ้า น้องรอดูอยู่นะๆๆๆ
  17. dada_xx
    dada_xx
    อยากใส่มากเรยค่ะ กระโปรงทรงนี้ แต่หุ่นไม่ให้มากๆ ค่ะ เซ็งเรย ><
  18. SecretAdmier
    พี่หวานจ้า น้องรอดูอยู่นะๆๆๆ

น้องไปร์ท ไปสอยกระโปรงมารึยังจ๊ะ

วันนี้พี่หวานก็แว่บงานออกไป CTW แต่ไม่เจอ BODYCON ซักตัวเลย

หรือเป็นเพราะพี่หวานไปตอนค่ำก็ไม่รู้.. แล้วคุณแฟนก็ร้องหิวๆๆๆ มาเร่งเราอีก

ก็เลยไม่ได้ตั้งใจดูเลยอ่ะจ้า
  19. bennypuppy
    bennypuppy
    สวัสดีค่ะสาวๆ the look club แอนแอบเข้ามาส่องห้องนี้บ่อยๆ *-*

วันนี้มีโอกาสมาโพสบ้างนะคะ ขอเล่นด้วยนะคะคุณหวาน อิอิ

โดยส่วนตัวแอนชอบและกำลังคลั่งกระโปรงบอดี้คอนมากๆ แต่เวลากินอิ่มมานี่ก็ต้อง

แอบแอ๊บพุงด้วยค่ะ มะง้านคงปลิ้นแน่ๆ ในรูปนี้แบบว่าปลิ้นได้อีกค่ะ

(ทั้งชุดนี้สอยจากแพตตินัมค่ะ)

ตัวนี้แอนใส่เดินแถวบ้านโดนคนที่บ้านแซวทั้งวัน บอกว่าแกไม่แคร์สื่อเลยใช่ไหมเนี่ย

สีแบบว่าแรงได้อีก คือบ้านแอนอยู่แถวฝั่งธนค่ะ แล้วอารมใส่ชุดนี้เดินเดอะมอล์

ทุกคนลองนึกภาพนะคะว่าคนแถวนี้เขาจะคิดยังไง ประมาณว่าอีนี่หลุดมาจากไหน55+

20. SecretAdmier
    Quote Originally Posted by bennypuppy View Post
    สวัสดีค่ะสาวๆ the look club แอนแอบเข้ามาส่องห้องนี้บ่อยๆ *-*

วันนี้มีโอกาสมาโพสบ้างนะคะ ขอเล่นด้วยนะคะคุณหวาน อิอิ

โดยส่วนตัวแอนชอบและกำลังคลั่งกระโปรงบอดี้คอนมากๆ แต่เวลากินอิ่มมานี่ก็ต้อง

แอบแอ๊บพุงด้วยค่ะ มะง้านคงปลิ้นแน่ๆ ในรูปนี้แบบว่าปลิ้นได้อีกค่ะ

(ทั้งชุดนี้สอยจากแพตตินัมค่ะ)

ตัวนี้แอนใส่เดินแถวบ้านโดนคนที่บ้านแซวทั้งวัน บอกว่าแกไม่แคร์สื่อเลยใช่ไหมเนี่ย

สีแบบว่าแรงได้อีก คือบ้านแอนอยู่แถวฝั่งธนค่ะ แล้วอารมใส่ชุดนี้เดินเดอะมอล์

ทุกคนลองนึกภาพนะคะว่าคนแถวนี้เขาจะคิดยังไง ประมาณว่าอีนี่หลุดมาจากไหน55+

คุณแอนใส่ได้สวยน่ารักมากๆๆๆเลยค่ะ แถมกระโปรงก็สีสันสดใสมากๆอีกด้วย

หวานก็อารมณ์เดียวกันค่ะ.. แบบว่าในออฟฟิศเนี่ย มีคนแต่งตัวๆ อยู่คนเดียว

แล้วออฟฟิศหวานเนี่ย 80% เป็นผู้ชายอ่ะ.. ก็เลยไม่ค่อยมีคนแต่งตัวเท่าไหร่

หวานก็เด็กสุด และก็เป็นผู้หญิงด้วย.. ก็เลย...."เต็มที่" ค่ะ

หวานก็ใส่เสื้อกล้ามกะ Bodycon ไปทำงานอ่ะ.. แต่ก็โดนมองๆๆเหมือนกัน

แอบเสีย self ไปนิดนึง ก็เลยเอาคาดิแกนมาใส่ทับ เพื่อให้ดูเรียบร้อย (ขึ้น) หน่อยค่ะ อิอิอิ

อยากใส่รัดๆแบบคุณแอนบ้างอ่ะ..แต่อย่างที่บอกค่ะ... หวานซื้อกระโปรง ใหญ่กว่า size จริง 1 size

เวลาใส่ก็เลยไม่ค่อยรัดมากอ่ะจ้า... แต่ใส่แบบคุณแอนสวยอ่ะ

หวานชอบมากๆๆๆเลยค่ะ วันหลังมา post อีกนะคะ

หวานใส่ bodycon ไปทำงานบ่อยมากเลย แต่ไม่กล้าบอกเพื่อนที่ทำงานให้ถ่ายรูปให้อ่ะค่ะ

ถ่ายรูปทุกวัน..เด๋วเค้าจะว่าเอา..ว่าเป็นเอามาก 55555
  21. SecretAdmier
    เจ้าของกระทู้ ต้องเอารูปลงบ้าง... ตั้งกระทู้เอง ไม่ลงรูปตัวเองได้ไง จริงไหมคะ อิอิ

อันนี้หวานใส่เวลาไปทำงานค่ะ ใส่ BODYCON กับเสื้อกล้าม และเพื่อความเรียบร้อย ก็ใส่คาดิแกนทับอีกชั้นนึงค่ะ

22. bennypuppy
    bennypuppy

คุณหวานถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะคะ อยากเห็นจัง อิอิ

แอนไม่มีใครถ่ายให้เลยต้องจัดการถ่ายเองค่ะ

ช่วงนี้แอนก็ใส่เกือบทุกวันเลย แต่แอนใส่ตัวนี้มันรัดมากเวลานั่งก็ลำบากพอสมควรค่ะ

ถ้าไม่ระหวังมีหวังเห็นอันเดอร์แวร์แน่ๆ *-*
  23. SecretAdmier
    Quote Originally Posted by bennypuppy View Post

คุณหวานถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะคะ อยากเห็นจัง อิอิ

แอนไม่มีใครถ่ายให้เลยต้องจัดการถ่ายเองค่ะ

ช่วงนี้แอนก็ใส่เกือบทุกวันเลย แต่แอนใส่ตัวนี้มันรัดมากเวลานั่งก็ลำบากพอสมควรค่ะ

ถ้าไม่ระหวังมีหวังเห็นอันเดอร์แวร์แน่ๆ *-*

หวานลงรูปหวานแล้วค่ะ คุณแอน

อยากถ่ายรูปเองเหมือนกัน แต่ที่บ้านไม่มีกระจกใหญ่ๆอ่ะ

ให้คุณแฟนถ่ายให้ เค้าก็ขี้อาย..แบบรีบๆถ่ายอ่ะ มือสั่นทุกทีเลยค่ะ

เด๋ววันไหนใส่อีก จะถ่ายมาลงเรื่อยๆค่ะ

คุณแอนด้วยนะจ๊ะ..หวานรอดูอีกนะคะ
  24. bennypuppy
    bennypuppy
    Quote Originally Posted by SecretAdmier View Post
    เจ้าของกระทู้ ต้องเอารูปลงบ้าง... ตั้งกระทู้เอง ไม่ลงรูปตัวเองได้ไง จริงไหมคะ อิอิ

อันนี้หวานใส่เวลาไปทำงานค่ะ ใส่ BODYCON กับเสื้อกล้าม และเพื่อความเรียบร้อย ก็ใส่คาดิแกนทับอีกชั้นนึงค่ะ

ว้าวคุณหวานเอาคะแนนเต็ม 100 ไปเลยค่ะ งามมั่กๆ

คุณหวานก็หุ่นดีสุดๆเหมาะกับกระโปรงบอดี้คอนจริงๆ น่ารักทั้งชุดเลยค่ะ

แอนแอบได้ไอเดียมา mix กะกระโปรงเพิ่มแล้ว ใส่กะเสื้อกล้ามก็เริ่ดมากๆค่ะ
  25. SecretAdmier
    ขอบคุณคุณแอนที่เข้ามาชมค่ะ เขินแล้ววว
  26. sprintky
    sprintky
    พี่หวาน >> พี่หวานค่ะ แจ่มค่ะ ชอบอ่าๆๆ อยากใส่บ้าง แต่ยังเลือกสีไม่ถูกเลย 555
    ไม่ได้ไป ctw ด้วยอ่าค่ะพี่หวาน เพราะคิดว่าไปแย่งเขาไม่ทันแน่ๆเลย เลยดูจากพี่อ้อ ที่พี่หวานบอกเอาอ่าค่ะ มี 2 สีน้องยังตัดสินใจไม่ถูกเลย อิอิ เดี๋ยวต้องไปสอยด่วนแหละ

bennypuppy >> คุณแอนค่ะ ชอบอ่าสีชมพู เห็นแล้วอยากได้สีนี้อ่าๆๆ ชอบลุคที่2อ่าค่ะ น่ารักดีๆอ่า แนวๆเปรี้ยวๆดี
  27. 3 8699 00120 86 5
    3 8699 00120 86 5
    สวยจังเลย
  28. YS90
    YS90
    ถ้าปกติไซส์ topshop size 6 นี่ควรใส่ bodycon size อะไรดีอะคะ
    ลังเลระหว่าง 6 กับ 8 อยู่

29. SecretAdmier
    Quote Originally Posted by YS90 View Post
    ถ้าปกติไซส์ topshop size 6 นี่ควรใส่ bodycon size อะไรดีอะคะ
    ลังเลระหว่าง 6 กับ 8 อยู่

ใส่ให้สวย ต้องเป็น size 6

แต่ถ้าใส่แบบให้สบายหน่อย ก็เป็น 8 ค่ะ
  30. Kathy P
    Kathy P
    ชอบๆๆๆค่ะ คุณหวานใส่อะไรก็สวยหมดเลยอ่ะ ^^POSTอีกนะคะ รอชมอยู่ค่ะ
    ชอบกระทู้คุณหวานทุกกระทู้ค่ะ น่ารักสดใส ดูแล้วอยากแต่งตัวตลอดเลยค่ะ
Results 1 to 30 of 53
Page 1 of 2 1 2 LastLast