Brand hi-street ในชีวิตประจำวันของสาวๆค่ะ

1. orn
    orn
    สาวๆ ใส่แบรนด์ hi-street อะไรประจำในชีวิตประจำวันคะ (หมายถึงใส่บ่อยสุด ไม่หมายความว่าไม่มีแบรนด์ไม่ใส่นะคะ )

ของเรา Jaspal กับ Geordano ค่ะ
  2. joywila
    joywila
    ดูจากปริมาณในตู้ SRETSIS > DISAYA > KLOSET
    แต่ความบ่อยในการใส่ DISAYA>KLOSET>SRETSIS
    เพราะ 90% ของชีวิตวิลาคืองาน เลยต้องแต่ง DISAYA เรียบร้อยๆ อ่ะจ้า
  3. kikalicious
    kikalicious
    ถ้านับแบรนด์ก็
    sretsis/disaya/kloset/
    soda/greyhound/playhound

ประมาณนี้ค่ะ แต่ปกติชีวิตประจำวันใส่ local brand บ่อยสุดค่ะ ^^
  4. SecretAdmier
    SecretAdmier
    ของหวานก็.. DISAYA KLOSET และก็ SRETSIS เรียงตามลำดับค่ะ

เพราะเวลาทำงานก็ต้องแต่งตัวเรียบร้อย ((เหมือนคุณวิลาเลย อิอิ))

แล้วก้เวลาอยากเปรี้ยวๆ วันเสาร์อาทิตย์ ก็ TOPSHOP ล้วนๆค่ะ

ใส่ง่าย ใส่สบาย ชอบมาตั้งแต่อยู่อังกฤษแล้วค่ะ

พอเปิดร้านที่เมืองไทยก็ดีใจ แต่ร้านที่ไทยเล็กมากๆๆๆ

ไม่เหมือนที่อังกฤษอ่ะ 4 ชั้น เดินวนไปมา หมดไปครึ่งวันค่ะ อิอิ
  5. joywila
    joywila
    คุณหวานตอนนี้วิลาก็เริ่มชอบ TOPSHOP เหมือนกันค่า
    แต่ไปทีไรก็หมดเหลือแต่ size ที่เอาวิลาใส่เข้าไปได้ 2 คน 55+

ใครรู้แหล่ง pre-order TOPSHOP
    ช่วยบอกทีจ้าจะขอบคุณยิ่ง (-/-)
  6. amm
    amm
    BSK/ Zara/ Pimkie/ G2000/ EDC/ Kloset
  7. orn
    orn
    DISAYA SRETSIS ต้องเวลาไปงาน

ทำงานที่บ้าน ถ้าแต่งลงมา มีคนถามทันทีว่าวันนี้จะไปไหน ทู้กกกกกทีเลย ใครเป็นบ้าง ToT
  8. n U ii Z
    n U ii Z
    Quote Originally Posted by orn View Post

ทำงานที่บ้าน ถ้าแต่งลงมา มีคนถามทันทีว่าวันนี้จะไปไหน ทู้กกกกกทีเลย ใครเป็นบ้าง ToT

ขอยกมือด้วยคนช่ายเลยคะ
    อารมณ์ของเราคือถึงอยู่บ้านก็อยากแต่ง ไรประมาณนี้
  9. orn
    orn
    Quote Originally Posted by joywila View Post
    คุณหวานตอนนี้วิลาก็เริ่มชอบ TOPSHOP เหมือนกันค่า
    แต่ไปทีไรก็หมดเหลือแต่ size ที่เอาวิลาใส่เข้าไปได้ 2 คน 55+

ช่วยบอกทีจ้าจะขอบคุณยิ่ง (-/-)
    คุณวิลา เคย pre ร้านนี้ค่ะ hisoparadise
  10. Kathy P
    Kathy P
    Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    [/COLOR][/SIZE]

อารมณ์ของเราคือถึงอยู่บ้านก็อยากแต่ง ไรประมาณนี้

ด้วยคนค่ะ ทำงานที่บ้าน ปกติก็ง่ายๆtopshop zara mng espada
    พลาตินั่ม(เยอะสุด)
    วันไหนใส่หรือแต่งอะไรมากไปจากเดิมเพียงเล็กน้อย

คุณพ่อจอมสังเกตุการณ์ถามก่อนเลย

วันนี้ไม่ทำงานหรอ???
    :shock:
  11. joywila
    joywila
    Quote Originally Posted by orn View Post

หูยยย..หดหู่เลยอ่ะ ความสุขของชีวิตคือการได้แต่งตัว 55+

Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    [/COLOR][/SIZE]

ไมมีแต่คนทำงานที่บ้านอ่ะเนี่ยยย

Quote Originally Posted by Kathy P View Post
    ด้วยคนค่ะ ทำงานที่บ้าน ปกติก็ง่ายๆtopshop zara mng espada
    พลาตินั่ม(เยอะสุด)
    วันไหนใส่หรือแต่งอะไรมากไปจากเดิมเพียงเล็กน้อย

คุณพ่อจอมสังเกตุการณ์ถามก่อนเลย

วันนี้ไม่ทำงานหรอ???
    :shock:
    55+ พ่อนี่เป็นเหมือนกันทุกบ้านเลยอ่ะ
    พอใส่สร้อย เสร้ย เยอะหน่อยก็หาว่าเราแต่งตัวเป็นปลาหมึก
    เผลอ ๆขู่ "แต่งซะระย้าขนาดนั้น...ปาเด๋วประตูก็หนีบสร้อยดึงคอ-แขนขาดหรอก"
    ว่าไปนั่น
  12. srichardson
    srichardson
    ZARA, JASPAL จ้ะ เมื่อวานพึ่งไปได้ของ Jaspal มาอีกกำลัง เซล อยู่ด้วย
  13. littleminnyprincess
    littleminnyprincess
    ถ้าวันทำงานก็DISAYA , Kloset , Fly now เพราะต้องยาวประมาณเข่าค่ะ ใส่สั้นไม่ได้ค่ะ โดนแหล่
    ส่วนweek end Sretsis, kloset , Disaya , Topshop ค่ะ
    เดิมบ้าkloset ตอนนี้กำลังเห่อsretisisมากๆค่ะ
  14. hippo2517
    hippo2517
    Quote Originally Posted by joywila View Post

TOPSHOP ของงงจะมาลงที่ช็อปบ้านเราทุกวันศุกร์ค่ะ เค้าบอกว่าถ้าเดรสเปรี้ยวๆไปวันศุกร์ช่วงบ่ายๆจะมีไซร์ค่ะ
    ถ้าว่างยังงัยลองไปดูนะค๊ะ
  15. kori
    kori
    เล่นโด้ยยยย
    ZARA, MNG ,KLOSET jaaa
  16. HoneyMoonCake
    HoneyMoonCake
    Disaya, Sretsis, Kloset,MNG, Zara, Topshop, Miss Selfridge, Marc Jacobs,Keven, GG>5 วันทำงานนoffice (Sretsis, Disaya and Klosetต้องเลือกตัวที่ใส่ทำงานofficeได้--คงเข้าใจนะค่ะว่าบางชิ้นมันไปทำงานด้วยไม่ได้ มันจะเยอะไป..ฮ่าๆ)
    Massimo Dutti, Thomas Pink, G2000, Uniqlo, RAOUL (เสื้อShirt/ shirt with cufflink + กระโปรง หรือกางเกง วันเข้าประชุม/Presentation)
    Polo Ralf Laurence, Gap Jeans, Espirt (เสื้อยืด + กางเกงยีนส์/ กางแกงผ้าแนวลุยๆ)วันไปsiteงาน

ออกงานราตรีหรืองานแต่งก็ พวก Disaya, Sretsis, Zara,DKNY,etc..
  17. natraps
    natraps
    ในตู้นี้มีหลายยี่ห้อมาก แต่ถ้าซื้อประจำๆ
    Soda, Greyhound, Playhound, MNG, Topshop, Zara

แต่ถ้าพวกราคาสูงหน่อย ก็ซื้อไม่บ่อยค่ะ Kloset, Sretsis ไม่งั้นเดี๋ยวกินแกลบแทนข้าว T^T

18. wnonach
    wnonach
    ขอเล่นด้วยจ้า เป็นคนที่ใช้เสื้อผ้ามั่วมากค่ะ ZARA, ESPRIT, H&M, MAX, BENETTON, GUESS, MISS SIXTY, (ESPADA & JASPAL หอบมาจากบ้านเราเยอะมาก ๆ) และก็แบรนด์ของที่นี่ด้วย ไม่แน่ใจว่าที่อื่นมีแบรนด์พวกนี้หรือเปล่าอะค่ะ LINDEX, CUBUS, VERO MODA, BIK BOK, VOICE OF EUROPE, VIVA, GINATRICOT อีกเยอะค่ะและราคาก็ไม่แพงลตราคาตลอดทุก season เลย

และทำงานที่นี่สบายค่ะใส่อะไรก็ได้ ใส่เหมือนไปเที่ยวเลยอยากแต่งอะไร ตามสบายโลดค่ะ แต่ถ้ามีประชุมหรือมีแขกมาเยี่ยม ทางเจ้าหน้าที่จะสั่งมาให้แต่งตัวเรียบร้อย แต่ หนึ่งปีมีไม่เกินห้าครั้งค่ะ สนุกมากมายกับการแต่งตัวที่นี่ แต่งให้หลุดโลกยังไงก็ไม่มีคนมองแบบแปลก ๆ ชอบค่ะ
  19. Lukkling
    Lukkling
    ขอแจมด้วยคนค่ะ
    ซื้อหลายยี่ห้อค่ะ ถ้าแบบถูกใจก็สอยเลยโดยไม่จำกัดยี่ห้อ
    แต่ที่โปรดมากๆ และต้องแวะเข้าไปเลือกซื้ออยู่บ่อยๆ คือ MNG, Zara, Promod, CPS, Jaspal, edc ค่ะ
  20. pipelicious
    pipelicious
    [COLOR="rgb(139, 0, 0)"]dunhill ฮะ ทั้งตัวเลย ยกวเว้นเกงใน ck

แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำงานแล้ว เลยไม่ค่อยได้ใส่

giordano คับ[/COLOR]
  21. story2lady
    story2lady

หัวอกเดียวกันเลยคะ พี่จอย ไปทีไร เหลือแต่ ไชต์ ที่ยัดเราได้ 2 คนทุกทึ เศร้า
  22. bouquet1234
    bouquet1234
    TOPSHOP , Disaya , Kloset , Chaps , Armani and noname ka 55
  23. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 23 of 23