ชวนสาวๆโพสชุดไปงานกันเตอะ Help me please!!!

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. sprintky
    sprintky
    อิอิ วันนี้ไม่ได้มารีวิว แต่อยากชวนพี่ๆเพื่อนๆ สวยๆของเรา ช่วยกันโพสชุดไปงานหน่อยสิค่ะ
    แบบชุดไปงานแต่งอะไรแบบนี้อ่าค่ะ จะได้เป็นแนวสำหรับสาวๆที่ต้องไปงาน ( หนึ่งในนั้นคือไปร์ทเอง เศร้า คิดไม่ตกเลย )

ขอเข้าเรื่องนิดนึง คือต้องไปงานแต่ง ( โรงแรม 4- 5 ดาว ) เลยไม่รู้จะแต่งไปยังไงดีอ่าค่ะ อยากแต่งเกาะอกบ้าง แต่แบบหนูไม่มีอกให้เกาะอ่า อยากจะร้องไห้ๆๆ
    ละก็ไม่อยากได้แบบชุดทางการเกิน แบบงานราตรีหนูก็ไม่ไหวๆๆ
    ตอนนี้เลยคิดไม่ตกเลยๆๆ
    ตอนนี้แอบเล็งตัวนี้ไว้ 1 ตัว แต่ก็กลัวใส่ไม่ได้อ่าๆๆ

ยังไงสาวๆช่วยแนะนำกันมาหน่อยนะคะๆๆๆๆ

2. kikalicious
    kikalicious
    แนะนำสไตล์ผ้าพริ้ว ๆ สวย ๆ แนวผ้าไหม จ้ะน้องไปรท์
    อย่างเช่นตัวนี้ ใส่ออกมาแล้วดูหรูหรามาก ๆ ค่ะ สวยเด่นเลย

หรือเดรสที่มีเลื่อม ๆ ประดับ เวลาโดนแสงไฟในงาน จะวิ้ง ๆ บลิ๊ง ๆ สวยดีค่ะ
    ถ่ายรูปออกมาแล้วสวยด้วย ^^

หรือทรงแบบนี้ ที่เป็นเดรสจับพลีททั้งตัว คนตัวเล็ก ๆ ใส่ออกมาน่าจะสวยมากเลย
    จะดูมี volume ขึ้น แต่ควรเป็นระดับความยาวเหนือเข่านะ

ไม่ได้หมายถึงว่าต้องเป็นแค่แบรนด์นี้นะจ๊ะ คือเป็นเดรสทรงประมาณ ๆ นี้ ผ้าแบบนี้อะไรยังงี้อ่ะค่ะ

(ปล. พี่ได้รับชุดแล้วน้า)
  3. n U ii Z
    n U ii Z
    พี่กิ๊ก นุ้ยชอบชุดแรกมากๆสวยอ่า (ชอบสีขาว)
  4. sprintky
    sprintky
    พี่กิ๊กคะ ชอบๆๆอ่า แต่ว่ามีสีอื่นด้วยป่าวอ่าคะๆๆ
  5. joywila
    joywila
    ชอบตัวแรกเหมือนกัน แต่พอตัดสินใจจะซื้อ
    เหลือแต่ size L

T_____T
  6. kikalicious
    kikalicious
    มีสี พีช (สีออกครีมอ่อน ๆ) สีเขียว และก็สีน้ำเงินจ้าา
    แต่เลื่อมมีสีเดียวนะ

คุณจอยทำไมเรายังเห็นไซส์เล็กอยู่ละ ที่เอ็มโพนะ ^^
  7. kikalicious
    kikalicious
    Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    พี่กิ๊ก นุ้ยชอบชุดแรกมากๆสวยอ่า (ชอบสีขาว)

พี่ก็ชอบเหมือนกันค่ะแต่สีอ่อนใส่แล้วคนอวบ ๆ อย่างพี่ดูบวมมากมาย T-T
  8. SecretAdmier
    SecretAdmier
    เอารูปชุดไปงานของหวานมาโพสต์ให้ดูค่ะ

เพื่อนๆคนอื่นอาจจะเห็นไปแล้วจากห้อง The Look เดิมค่ะ

ถือซะว่าเป็นการรีวิวอีกรอบละกันนะคะ ((สะดวกดีด้วย เพราะฝากรูปไว้ในphotobucketอยู่แล้ว))

จริงๆแล้วชุดไปงาน หวานชอบสีหวานๆค่ะ

แต่พอถ่ายรูปออกมาแล้ว มันกลืนไปกับผิวมากๆเลยค่ะ

ถ้าใส่ชุดสีสดๆ จะถ่ายรูปขึ้นมากๆ

น้องไบร์ทลองเลือกแนวดูละกันนะจ๊ะ

Sretsis

Agape

ZARA

Rebecca

9. SecretAdmier
    เพิ่มให้อีกรูปนะคะ ชุดนี้จะออกบลิ๊งค์ๆหน่อย

ชุดนี้ของ MNG ค่ะ ราคาแรงมากๆทีเดียวค่ะ ของจริงๆจะสวยกว่าในรูปมาก

แต่หวานอ้วนมากกก ใส่อาจดูไม่สวยค่ะ

10. wann
    wann
    ชอบชุด Rebecca กะ MNG คุณหวานใส่แล้วเจิดจรัสมากค่ะ

ชุดของคุณกิ๊ก ชุดที่สองดูดีเนอะวิ้งๆ สวยค่า
  11. joywila
    joywila
    คุณกิ๊กไมเค้าไปกี่รอบก็ไม่เจอ size 2 มีแต่ 4 กับ 6

คุณ SecretAdmire วิลาชอบตัวแรกกับสุดท้ายที่ซู้ดดด
  12. sprintky
    sprintky
    Quote Originally Posted by SecretAdmier View Post

ชุดนี้ของ MNG ค่ะ ราคาแรงมากๆทีเดียวค่ะ ของจริงๆจะสวยกว่าในรูปมาก

แต่หวานอ้วนมากกก ใส่อาจดูไม่สวยค่ะ

พี่หวาน ( ไปร์ทขออนุญาติเรียกพี่นะคะ ) ชุดนี้สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบมากๆๆเลยอ่าค่ะ อยากได้ๆๆ แต่จะใส่ได้ไมอ่า เขาไม่มีอกให้เกาะอ่าๆๆ กลัวหลุดอ่า พอจะเอาไปตัดดัดแปลงได้บ้างไมอ่าๆๆ เศร้าไม่มีอกให้เกาะๆ หือๆๆ
  13. SecretAdmier
    น้องไปร์ทจ๋า..ชุดนี้นี่จริงๆมันเป็นแบบเกาะอกล่ะค่ะ แต่ด้วยความที่ชุดมันเป็นเลื่อมๆหมดเลย ทำให้ชุดมันหนัก แล้วก็เกาะอกไม่อยู่ล่ะ นี่ขนาดชุดเป็น size XS แล้วนะเนี่ย พี่หวานก็เลยต้องใส่สายเข้าไปค่ะ ((ชุดมีสายมาให้ด้วย และสามารถถอดออกได้))
  14. srichardson
    srichardson
    ชอบชุดนี้ค่ะ REBECCA

15. wawe
    wawe
    ชุดนี้เรียบ หรู ขับผิวดีจังเลยค่ะ
    Agape
  16. joywila
    joywila
    ชุดนี้พอไปวัดไปวาได้ไหมจ๊ะ ?
    อารมณ์แบบใส่ทำงานกลางวัน
    ไม่ต้องกลับบ้านไปอาบน้ำ ไปงานต่อได้เลย ^^"

Top : 199 จาก Siam
    Skirt : SRETSIS ss09
    Shoes : Siam ราคาโหดโข ชวนโมโห (แต่ก็ซื้อ ~*~)
  17. SecretAdmier
    คุณวิลา ใส่รองเท้าสีขาวได้สวยจัง

หวานเอง ก็ผิวขาวๆนะคะ แต่ใส่รองเท้าสีขาวทีไร ดับทู๊กทีเลยอ่ะ แงๆๆๆ
  18. crazyjigsaw
    crazyjigsaw
    ชอบชุดนี้จังค่ะ ดูสวย สง่า เซ็กซี่นิดๆ ^^

19. Meesook
    Meesook
    ถ้าไปงานแต่งงานชอบชุดนี้ค่ะ

แต่ถ้าไปปาร์ตี้ ต้องชุดนี้แน่นอน... เก๋จัง... ไปหามาใส่มั่งดีกว่า

ชอบชุด Rebecca ของคุณ SecretAdmier จังค่ะ สวยพลิ้วเชียว...
  20. Gibb
    Gibb
    คุณกิ๊กคะ--กิ๊บชอบ srs ชุดแรกจังเลยค่า

คุณหวานจ๋า--ตอนแรกนึกว่าจะไม่ลงหน้าสวย ๆ ให้ดูซะแล้ว อิอิ ชุดสีชมพูตัวแรกกิ๊บชอบบบบ
  21. theresa
    theresa
    ชอบคุณเชอรี่ชุดนี้มากๆ ไม่มากไม่น้อยไป น่ารัก

ไม่โป๊ด้วย
  22. teerasak
    teerasak
    Quote Originally Posted by joywila View Post
    คุณกิ๊กไมเค้าไปกี่รอบก็ไม่เจอ size 2 มีแต่ 4 กับ 6

คุณ SecretAdmire วิลาชอบตัวแรกกับสุดท้ายที่ซู้ดดด
    พี่จอยค๊าอัพเดทๆให้ค่ะที่พารากล้วยมี size 2//4 สีเขียว น้ำเงิน size 2 ก็มีค่ะ สอยด่วนนน อยากได้สีน้ำเงิน เหลือแต่ size จิ๋วๆ ใส่ไม่เข้าอร่า (T_T)
    คุณโอ๋ wannit ข้างล่าง รูปหวานฉ่ำมากๆค่ะ (ชอบรูป avatar ที่คุณโอ๋เมคอัพใหม่มากๆ เมคอัพได้แจ่มถูกจายที่ซุ๊ดด)
  23. wannit
    wannit
    พอไหวมะคะ มาขอแจมมั่ง อย่า quote นะจ๊ะ เดี๋ยวมาลบ
  24. wawe
    wawe
    คุณโอ๋ชุดนี้หวานจริง ๆ เหมือนชุดสำหรับวันแห่งความรักยังไงยังงั้นเลย เพราะมีช่อดอกไม้ด้วยค่ะ
  25. wannit
    wannit
    ชุดวันหมั้นค่ะ เลือกแบบธรรมดา และสามารถใช้ใส่ไปงานอื่นได้ด้วยจร้า แบบว่า เอาให้คุ้ม
  26. noo_pizza
    noo_pizza
    แอบมาดูคุงโอ๋เวอรชั่นชมพู..........น่าร๊ากกกกก

27. wannit
    wannit
    จริืงๆ สีมันอมม่วงๆนะ อย่าแซวมาก เขิล
  28. cottonchef
    cottonchef
    คุณ Wannit

Contrast กับ Avater มากเลยอ่ะ
    ตัวจริงเลยใช่มั๊ย
  29. wannit
    wannit
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    คุณ Wannit

Contrast กับ Avater มากเลยอ่ะ
    ตัวจริงเลยใช่มั๊ย
    กร๊ากกกกก ตัวจริง โฉมจริงเลยค่า
  30. Ingky_Perth
    Ingky_Perth
    เราแวะเอาชุด cocktail dress หรือจะใช้ดัดแปลงไปในงานแต่งก็ได้ค่ะ เพราะว่าเราก็กำลังหาแบบชุดตัดไปงานเลี้ยงฉลองที่บริษัทแฟนเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าจะถูกใจรึเปล่านะคะ

โดยส่วนตัวเราชอบชุดสุดท้ายค่ะ ออกแนวเรียบๆแต่แอบเก๋ตรงที่ตกแต่งดอกไม้อ่ะค่ะ แต่ก็ดีตรงที่ไม่ต้องคอยหาเครื่องประดับมาใส่ให้มาก ก็ได้แนวเรียบๆและแอบเซ็กซี่เล็กๆค่ะ
Results 1 to 30 of 60
Page 1 of 2 1 2 LastLast