ชวนโพสท์ภาพ STATEMENT DRESS ของเพื่อน ๆ กันค่ะ!!

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. kikalicious
    kikalicious
    ขอเจิมห้องใหม่ด้วยทู้ชวนเพื่อน ๆ โพสท์ภาพ statement dress กันนะคะ
    จะแนวไหน มีไม่มีแบรนด์ไม่เกี่ยงค่ะ ขอให้เป็นตัวที่เรารู้สึกว่าสวย ใส่แล้วเกิดเป็นพอ ^^

ขอประเดิมลุคแรกเลยละกันนะคะ (เมื่อกี้แอบไปเป๋อที่ทู้คุณจอยมา 555 แก้ตัว ๆ)

dress: sretsis
    shoes: maziru
    acc: ข้อมือแบกะดินจากสยาม/ สร้อยมุก

*ข้อดีของเดรสตัวนี้*
    1. ลายพิมพ์สวย
    2. เนื้อผ้าไหมคุณภาพดี ใส่สบาย
    3. เหมาะกับวันที่ขี้เกียจหรือไม่มีเวลาคิด mix match เสื้อผ้า เพราะใส่ตัวเดียวอยู่

*ข้อเสียของเดรสตัวนี้*
    1. ด้วยความที่ลายพิมพ์เด่นก็เหมือนดาบสองคม คือคนก็จำได้ง่าย ดังนั้นถ้าใส่บ่อย ๆ อาจมีอาการเขินเกิดขึ้นได้
    2. ผ้าไหมด้วยความที่เนื้อบางเบา และมีคุณสมบัติพลิ้วล่ิวลม ดังนั้นถ้าลมแรง ๆ กระโปรงเปิดแน่นอน และตัวนี้ไม่มีซับในด้วย
    3. ดูแลรักษายาก ด้วยความที่เป็นผ้าไหมเนี่ยแหละ ต้องส่งซักแห้งตลอด
    (ดังนั้นเวลาซื้อเสื้อผ้าพวกนี้ขอให้บวกค่าซักแห้งเวลาพิจารณาราคาไปเลยตัวละ 1000-1500 บาท ถ้าเฉลี่ยว่าอายุขัยตัวนึงใส่ประมาณ 10-15 ครั้ง)
  2. Alyn
    Alyn
    ชอบคุณกิ๊กลุคนี้มากเรยค่า >.<
    โดน สุดๆ !!

เกิดอาการ อยากได้ ทันที ^^"
  3. joywila
    joywila
    ไม่ถือว่าเป๋อค่า ยินดี ๆ วิลาแค่กลัวเดี๋ยว
    club เราจะมีกระทู้เดียวยาวเป็นหางว่าว ^_^
    แบบนี้ก็ดีเนอะ หากันเจอง่าย
    ตั้งกระทู้กันเยอะ ๆ ข่มขวัญ club ข้างเคียง o/

ปล.เดี๋ยวจะหาเดรสสุดเกิดมาลงบ้าง อิๆ
  4. kikalicious
    kikalicious
    Quote Originally Posted by Alyn View Post
    ชอบคุณกิ๊กลุคนี้มากเรยค่า >.<
    โดน สุดๆ !!

เกิดอาการ อยากได้ ทันที ^^"

ขอบคุณค่าาา อย่าลืมเอารูปมาจอยกันน้าาา รออยู่ ๆ

Quote Originally Posted by joywila View Post
    ไม่ถือว่าเป๋อค่า ยินดี ๆ วิลาแค่กลัวเดี๋ยว
    club เราจะมีกระทู้เดียวยาวเป็นหางว่าว ^_^
    แบบนี้ก็ดีเนอะ หากันเจอง่าย
    ตั้งกระทู้กันเยอะ ๆ ข่มขวัญ club ข้างเคียง o/

ปล.เดี๋ยวจะหาเดรสสุดเกิดมาลงบ้าง อิๆ

คลับเราคึกคักแน่ ๆ คุณจอย อย่างน้อยก็เรา ๆ เนี่ยแหละจะขยันโพสท์ข่มทุกวัน 5555

รอชุดคุณจอยอยู่น้าา เอามาเยอะๆๆๆๆ ให้ตาพร่าแว้บๆๆ ไปเลย
  5. amm
    amm
    ไม่ได้ใส่เดรส แต่แอบเข้ามาดูสาวๆ
  6. princess
    princess
    งามมากมาย บอกแล้วชุดนี้ เกิด อิอิ
  7. joywila
    joywila
    มาเล่นด้วย....
    ตัวโปรดของวิลา...
    ได้มาจากห้อง Hi-street
    แต่ใส่ได้ไม่กี่ครั้งเพราะชาวบ้านจำได้หมดแล้ว ^^"

คุณกิ๊ก...เอ๊ะ...นี่เราเล่นกันอยู่ 2 คนรึเปล่า o/
    คนอื่นรบกวนมา Post ด่วน ก๊าบบบบบบ
  8. kikalicious
    kikalicious
    Quote Originally Posted by joywila View Post
    มาเล่นด้วย....
    ตัวโปรดของวิลา...
    ได้มาจากห้อง Hi-street
    แต่ใส่ได้ไม่กี่ครั้งเพราะชาวบ้านจำได้หมดแล้ว ^^"

คุณกิ๊ก...เอ๊ะ...นี่เราเล่นกันอยู่ 2 คนรึเปล่า o/
    คนอื่นรบกวนมา Post ด่วน ก๊าบบบบบบ

เดรสตัวนี้สวยหวานมาก ๆๆๆ เข้ากับชาแนลสุด ๆ
    คุณจอยใส่อะไรก็น่าร้าากก
  9. wann
    wann
    ตามมาชมเดรสลายคุณกิ๊กอีกรอบ แจ่ม

คุณวิลาแต่งแนวไหนก็น่าร้ากจริงๆ เลยคะ

ว่าแล้วอยากเห็นตู้เสื้อผ้าของสาวๆ ห้องนี้จัง จะได้แนวมาจัดตู้ตัวเองมั่ง ตอนนี้ของตู้ยุ่งเหยิงไปหมด
  10. Gibb
    Gibb
    เดรสลายตัวนี้น่ารักจังเลยค่าคุณกิ๊ก

เดรสคุณจอยก็สวยหวาน ชอบ ๆ

ปล. เดี๋ยวจะหารูปใส่เดรสมาลงบ้างค่า ^^
  11. namnamnam
    namnamnam

สวยทั้งสองสไตล์เรย
    เหนแร้วอยากได้เดรส senada แบบนั้นบ้าง
    55555 สวยยยสุดยอดค่ะ!
  12. sprintky
    sprintky
    มาลงแล้วๆๆ พี่จอยจ้า มาลงช้าอย่าว่ากันนะ อิอิ มาช้าก็ยังมาน้าๆๆๆๆๆ

dress ... Patty^^
    shoes ... Enzo
    watches ... juicy ( เรือนโปรดเลย ป๊าซื้อให้ อิอิ)
    bag ... gmarket
    และขอพ่วงด้วยสร้อยมุกเหมือนเดิม แบบซื้อมาขอใช้ให้คุ้ม 555 รอบนี้แอบเอามาพันๆกัน จะได้อีกแบบ แอบมั่วอย่างแรง 555

ข้างหลังถ่ายยากจัง ใช้น้องก็ไม่ถ่ายให้ ( น้องทะเลาะกับแฟนอยู่ เชอะๆๆ แอบใช้ผิดเวลาเซงจิตเลยเรา อิอิ )
  13. joywila
    joywila
    โหวววววววววว....เปรี้ยวเยี่ยวราดไปเลยน้องพี่ o/
  14. kikalicious
    kikalicious
    น้องไปรท์ตัวเล็กจริง ๆ ด้วยย สังเกตมือถือบังหน้ามิดเยย ถ้าเป็นพี่ต้องใช้ 2 เครื่องถึงจะมิด 55

ชุดนี้น่ารักจังโดยเฉพาะด้านหลัง เซ็กซี่ๆๆๆๆ
  15. sprintky
    sprintky
    โหวววววววววว....เปรี้ยวเยี่ยวราดไปเลยน้องพี่ o/
    อิอิ ยังเปรี้ยวสู้พี่จอยไม่ได้เลย อิอิ

Quote Originally Posted by kikalicious View Post
    น้องไปรท์ตัวเล็กจริง ๆ ด้วยย สังเกตมือถือบังหน้ามิดเยย ถ้าเป็นพี่ต้องใช้ 2 เครื่องถึงจะมิด 55

ชุดนี้น่ารักจังโดยเฉพาะด้านหลัง เซ็กซี่ๆๆๆๆ
    555 พี่กิ๊กไปร์ทพยายามทำให้เซ็กซี่สุดๆแล้วนะเนี่ย มันหาไม่ค่อยจะเจอ555
    ปล. พี่กิ๊กจ้า หนูรอชุดอยู่น้าๆๆ อยากใส่แล้วอ่า แอบทวงทุกทู้เลย อิอิ
  16. rexzgiez
    rexzgiez
    แบ่งปันชุดเดรสค่ะ แบรนด์มั่งไม่แบรนด์มั่งนะคะ

>o< Rexzgiez >o< =>> Ullimited Galz -3- รับงานพริตตี้ เอ็มซี พรีเซนเตอร์
  17. kikalicious
    kikalicious
    คุณน้อง rexzgiez หน้าตาดีมากๆๆๆๆๆ ค่ะ น่ารักสุด ๆ ยังกะนางแบบคาวาอี้แหน่ะ *-*
  18. Tasanee
    Tasanee
    ชอบห้องนี้ที่สุดเลยค่ะ มาแอบดูน้องๆ น่ารักทุกคนเลยค่ะ
  19. kikalicious
    kikalicious
    Quote Originally Posted by Tasanee View Post
    ชอบห้องนี้ที่สุดเลยค่ะ มาแอบดูน้องๆ น่ารักทุกคนเลยค่ะ

คิ ๆๆ ว่าง ๆ อย่าลืมเอารูปมาแบ่งกันดูนะคะ จะได้คึกคักๆๆ 5555
    โปรโมทห้องสุด ๆ

ช่วงนี้เจ้าของห้องหายไปไหนเนี่ยยยไม่เอาลุคสวย ๆ มาฝากกันเล้ยยย

คุณจอยได้ยินแล้วตอบด่วนพร้อมรูป 555

----photobucket มีปัญหา รูปไม่ขึ้น เดี๋ยวมาโพสใหม่เน้อออT-T ------
  20. sprintky
    sprintky
    พี่กิ๊ก ไปร์ทไม่เห็นรูปอ่าๆๆๆๆ อยากเห็นๆๆ มาโพสใหม่เร็วๆๆๆ
  21. Meesook
    Meesook
    มาช้าไปมั้ยคะเนี่ย เพิ่งมีโอกาสถ่ายรูป

ตอนนี้ชอบอยู่สองชุดค่ะ
    ชุดนี้ซื้อจากร้านในสยามสแควร์ จำชื่อร้านไม่ได้ แต่เป็นร้านที่สปอนเซอร์รายการผู้หญิงวันนี้บ่อยๆ น่ะค่ะ

และชุดนี้ได้จากคุณแม่ค่ะ เอาไปปรับไซส์แล้วเอามาใส่แนววินเทจ
  22. silly-billy
    silly-billy
    มาแล้วกับ
    Dress : Sretsis Owl maxi dress
    Belt : Sretsis
    Shoes : Jimmy Choo

23. noinoi5
    noinoi5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    มาช้าไปมั้ยคะเนี่ย เพิ่งมีโอกาสถ่ายรูป

และชุดนี้ได้จากคุณแม่ค่ะ เอาไปปรับไซส์แล้วเอามาใส่แนววินเทจ

ชอบชุดนี้มากค่ะ...
    1. สีดู classic...ใส่กี่ครั้งก็ไม่เบื่อ
    2. แบบเรียบๆ...แต่ใส่แล้วดูโก้ เก๋ mix เครื่องประดับเก๋ๆๆสักชิ้น ก็งามเกินคาดเลยค่ะ

.......ส่วนชุดแรก...ปิ๊งรองเท้าค่ะ..สวย......
  24. lovelybug
    lovelybug
    ชุดสีเทาแอบคล้อย disaya collection นี้นะ .... Oh !!!!
  25. YNX
    YNX
    กับคอเลกชั่น Kloset ของหญิงค่ะ

พอดีเป็นแบบให้เพื่อน ทำหนังสือแฟชั่นค่ะ

สีแปลกหน่อยนะคะ ปรับสีอะคะ

กับกระเป๋าสุดเลิฟ

26. namnamnam
    namnamnam
    คุน YNX หุ่นดีมากกกเรย
    สูงยาวเข่าดี!!
    ชอบ jumpsuit ของ kloset มาก ๆ ^____^
  27. n U ii Z
    n U ii Z
    Quote Originally Posted by YNX View Post
    กับคอเลกชั่น Kloset ของหญิงค่ะ

พอดีเป็นแบบให้เพื่อน ทำหนังสือแฟชั่นค่ะ

สีแปลกหน่อยนะคะ ปรับสีอะคะ

กับกระเป๋าสุดเลิฟ

ชอบมากๆเลย ชุดสวยมากกกกกกคะ
  28. cottonchef
    cottonchef
    มีแต่คนสวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ ขอร่วมแจมด้วยคนน๊า ชอบเดรสใส่สบาย ๆ ค่ะ
    แต่ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าใส่ เพราะท่อนแขนอันโตใหญ่(ภาพสุดท้ายประกอบ)

29. Kesara
    Kesara
    มีแต่สวยๆกันทั้งนั้นเลย
  30. nancoala
    nancoala
    แนนอยากแจมด้วยคนนะค่ะ ขอเอารูปโพสต์ที่คิด (เอาเอง) วาถ่ายออกมาแล้ว ชุดจะดูสวยที่สุดอะนะ อิๆๆ ถ้ามีติตรงไหนบอกหน่อยนะค่ะ คราวหลังจะลองโพสต์ใหม่ดูค่ะ

ปล. ชอบ dress แนวผ้าสแปนเด็กซ์มากๆ ใส่ง่าย ไม่ต้องรีด แต่ต้องซัก 555

ส่วนอีกแบบที่ชอบคือแนวชีฟอง แบบนี้เป็นต้นค่ะ แต่ตัวนี้ตกไปเป็นของคนอื่นแล้วหล่ะ

Results 1 to 30 of 32
Page 1 of 2 1 2 LastLast