สุดยอดคุณแม่ ช่วยตอบหน่อยค่า จะหาซื้อบล๊อคทำไอศครีม ให้ตัวเล็กได้ที่ไหนคร๊า

1. cottonchef
    cottonchef
    สวัสดีคุณแม่ ๆ ค่ะ มีเรื่องปรึกษาอีกแล้วจ้า
    พอดีลูกชอบทานไอครีมเป็นชีวิตจิตใจ
    ร้องจะทานทุกครั้งที่เดินตามห้าง ตามร้าน ก็ดูจะคุณประโยชน์น้อยเหลือหลาย แถมลูกสาวกินนมยากเย็นเข็ญใจ
    เลยจะเอานม UHT กล่องเนี่ยแระ มาทำเป็นไอศครีมซะเลยค่ะ

จะหาซื้อบล๊อคทำไอศครีมได้ที่ไหนคะ
    search หาใน google แล้วก็ไม่มีอ่ะค่ะ
    พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากล่วงหน้าเลยจ้า
  2. fondofbags
    fondofbags
    ที่เซ็นทรัลแผนกเครื่องครัวมีค่ะ เป็น mold พลาสติก ลองโทรไปเช็คก่อนก็ได้ค่ะ 02-7937777
  3. srichardson
    srichardson
    แผนกเครื่องครัว ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำมีขายจ้าน้องฝ้ายแต่ของพี่ซื้อจาก คาร์ฟูร์ ของลูกนู๋ชอบแบบรสผลไม้หรือเปล่าจ้ะ จะแนะนำว่าให้ซื้อน้ำผลไม้ 100%เข้มข้นของ "ดอยตุง" เอามาผสมกับน้ำสุก ชิมรสให้เข้มนิดนึงเพราะว่าพอเป็นน้ำแข็งแล้วรสชาติจะพอดีกว่า แล้วทำเป็นไอติมซิ ลูกพี่ชอบมากเลย บางทีก้อเอาใส่ในพิมพ์ทำน้ำแข็งที่เป็นรูปหัวใจ หรือว่ารูปสัตว์ต่างๆ อาจจะหั่นผลไม้ชิ้นเล็กใส่ลงไปด้วยก็อร่อยดีนะจ้ะ
  4. cottonchef
    cottonchef
    Quote Originally Posted by fondofbags View Post
    ที่เซ็นทรัลแผนกเครื่องครัวมีค่ะ เป็น mold พลาสติก ลองโทรไปเช็คก่อนก็ได้ค่ะ 02-7937777
    ขอบคุณมากกกค่ะ อยากทำมากมาก ลูกชอบไปติมสุด ๆ ไปเลยค่ะ แต่ที่เค้าขายกันไม่มีประโยชน์เลย เหอ เหอ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    แผนกเครื่องครัว ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำมีขายจ้าน้องฝ้ายแต่ของพี่ซื้อจาก คาร์ฟูร์ ของลูกนู๋ชอบแบบรสผลไม้หรือเปล่าจ้ะ จะแนะนำว่าให้ซื้อน้ำผลไม้ 100%เข้มข้นของ "ดอยตุง" เอามาผสมกับน้ำสุก ชิมรสให้เข้มนิดนึงเพราะว่าพอเป็นน้ำแข็งแล้วรสชาติจะพอดีกว่า แล้วทำเป็นไอติมซิ ลูกพี่ชอบมากเลย บางทีก้อเอาใส่ในพิมพ์ทำน้ำแข็งที่เป็นรูปหัวใจ หรือว่ารูปสัตว์ต่างๆ อาจจะหั่นผลไม้ชิ้นเล็กใส่ลงไปด้วยก็อร่อยดีนะจ้ะ
    ขอบคุณมากค่ะพี่นีน่า ลูกหนูชอบแบบครีม ๆ เลยค่ะพี่
    ผลไม้นี่ชอบองุ่นมากมาก เดี๋ยว ๆ ๆ จะไปลองทำก่อน
    พี่นีน่า ไม่มีรีวิวเหรอ อยากเห็น ๆ หง่ะ
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5