เรื่อง "ขำๆ" ของเด็ก

1. srichardson
    srichardson
    ช่วงนี้เงียบๆนะ เลยขอเอาเรื่องขำขันของเด็กๆมาเล่าให้ฟังจะได้อารมณ์ดีกันนะค่ะ คัดลอกมาจากหนังสือ "มนต์คลายโกรธ" ค่ะ

ลูกโทรเลขถึงแม่ "ขอเงินซื้อชุดใหม่ ชุดที่มี ใส่เที่ยวกับแฟนครบแล้ว"
    แม่โทรเลขถึงลูก "หาแฟนใหม่ ใส่ชุดเดิม"

ลูก คุณพ่อโชคดีจังครับ
    พ่อ ทำไมล่ะ
    ลูก ปีนี้คุณพ่อไม่ต้องซื้อหนังสือใหม่ เพราะผมเรียนอยู่ชั้นเดิม

ลูก คุณพ่อครับช่วยผมทำการบ้านหน่อย
    พ่อ ไม่หรอกลูกมันอาจจะไม่ถูกต้อง
    ลูก ไม่เป็นไหรฮ่ะ อย่างน้อยคุณพ่อก้ได้พยายาม

เอนก คุณครูครับอนันต์ทำของเล่นผมหัก
    คุณครู เขาทำอย่างไรล่ะ
    เอนก ผมเอาของเล่นฟาดหัวเขาฮ่ะ

คุณแม่ ลูกร้องให้ทำไมจ้ะ
    ลูก ให้หนู 20 บาทก่อนแล้วหนูจะบอก
    คุณแม่ เอ้า เอาไป 20 บาทแล้วรีบบอก
    ลูก หนูร้องไห้เพราะอยากได้เงิน 20 บาท

คุณพ่อ ทำไมลูกถึงตกวิชาคณิตศาสตร์ล่ะ
    ลูก คูรถามว่า 2 คูณ 3 ได้เท่าไหร ผมตอบว่า 6 ครับ
    คุณพ่อ อ้าว ก็ถูกนี้
    ลูก แล้วครูก็ถามว่า 3 คูณ 2 ได้เท่าไหร
    คุณพ่อ แล้วมันต่างกันตรงไหนว่ะ
    ลูก พ่อพูดเหมือนผมเปี้ยบเลย

ลูกงู แม่ครับเราเป็นงูพิษหรือเปล่า
    แม่งู เป็นซิจ้ะก้เราเป็นงูเห่านี้
    ลูกงู งั้นหนูต้องตายแน่ๆ
    แม่งู ทำไมล่ะ
    ลูกงู เพราะว่าหนูเผลอกัดปากตัวเองนะซิค่ะ

ครู เธอจะหลับในห้องไม่ได้นะจ้ะ
    นักเรียน ได้ซิฮ่ะถ้าครูไม่เสียงดัง

เมื่อครูถามว่า ใครอยากไป"สวรรค์" มั่งจ้ะ
    เด็กทุกคนยกมือยกเว้น ลักกี้
    ครูถามลักกี้ว่า ทำไมถึงไม่อยากไป"สวรรค์"
    ลักกี้ตอบว่า แม่สั่งผมให้รีบกลับบ้านทันทีหลังเลิกเรียนครับ

ครูสั่งให้นักเรียนเขียนเรียงความหัวข้อว่า "ศาสนา เพศศึกษา และปริศนา" ผ่านไป 10 นาทีเด็กชายโจ๊กไก่ยกมือบอกว่าเขียนเส็รจแล้ว ครูก้อ่านความว่า
    "โอ้พระเจ้า ฉันท้อง แล้วใครละเป็นพ่อเด็ก"
  2. organ_kaviya
    organ_kaviya
    น่ารักจังเรย คริ คริ ขอบคุณคร้า
  3. wawe
    wawe
    คุณนีน่าหาโจ๊กเด็ก ๆ มาเล่าอีกนะคะ คลายเครียดได้ดีจริง ๆ ขอบคุณค่ะ
  4. nukimmy
    nukimmy
    ครูสั่งให้นักเรียนเขียนเรียงความหัว ข้อว่า "ศาสนา เพศศึกษา และปริศนา" ผ่านไป 10 นาทีเด็กชายโจ๊กไก่ยกมือบอกว่าเขียนเส็รจแล้ว ครูก้อ่านความว่า
    "โอ้พระเจ้า ฉันท้อง แล้วใครละเป็นพ่อเด็ก"

อิๆๆๆ ยังตลกได้อีกนะเนี้ย ฮามากๆๆเลยค่ะอันนี้หนู็ช๊อบชอบ

อ่านแล้วอารมณ์ดีคิดถึงตัวแสบที่บ้านจัง
  6. Kesara
    Kesara
    อ่านแล้วอดอมยิ้มไม่ได้เลยพี่นิน่าคนสวย
  7. AAA
    AAA
    พี่นีน่า..... เรื่องขำขันของเด็กอ่านแล้วน่ารักดีเนอะ....ค่ะ

แล้ว ... เรื่องขำขันของผู้ใหญ่มีบ้างไหมค่ะ.....นู๋อยากฟัง... 555

(รักนะจ๊ะ...พี่นี่น่าคนจ๋วย)
  8. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 8 of 8