วิตามินหรืออาหารเสริมสำหรับลูก

1. srichardson
    srichardson
    วันนี้เอาวิตามินที่ให้ลูกๆกินมาให้ดูค่ะ เป็นของอเมริกาจะฝากให้เพื่อนหิ้วมาให้เวลาเค้ากลับมาเมืองไทยแต่สามารถหาซื้อได้ตามร้านที่นำเข้าของจากต่างประเทศ ที่ซอยละลายทรัพย์ หรือว่าหลังหารบินไทยตกกระปุกละ 850-950 บาทแล้วแต่ร้านและความสามารถในการต่อรองของแต่ละบุคคลค่ะ ใครให้ลูกกินวิตามินหรืออาหารเสริมแบบไหนอยู่เอามาแบ่งให้ดูด้วยนะค่ะ

จากซ้ายไปขวา OMEGA-3 น้ำมันจากปลาช่วยบำรุงสมองมี 180 ตัว Multi Vitamin คือวิตามินรวมและแร่ธาตุต่างมี 220 ตัว Immune C เป็นวิตามินซีและแคลเซียมช่วยเรื่องส่วนสูงด้วยมี 200 ตัว

หน้าตาเป็นเยี่ยงนี้ค่ะเป็นรูปเยลลี่รูปหมี แต่ที่เป็นน้ำมันจากปลาจะเป็นรูปสัตว์ทะเลต่างๆเช่นรูปหอย รูปปลา ค่ะ

2. my_mim
    my_mim
    เห็นแล้วน่าหม่ำมาก
  3. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณนีน่า สำหรับข้อมูลดี ๆ น่าสนใจมาก ๆ
  4. oohio
    oohio
    รอน้องครีม 2 ขวบก่อนถึงจะให้เริ่มพวกเจลลี่แบร์ไวตามินเหมือนกันค่ะพี่ จริง ๆ หมอน้องครีมบอกถ้าเค้ากินอาหารครบอยู่แล้วก็ไม่จำเป็น แต่ก็อีกล่ะ ถึงเราจะพยายามให้ลูกกินอาหารที่มีประโยชน์แล้ว แต่บางที มันก็มีพลาดบ้างแบบไม่ตั้งใจ ก็คงต้องใช้พวกนี้่ช่วยน่ะเนอะ ขอบคุณพี่นีน่าค่า
  5. noob
    noob
    ลูกทานตัวนี้อยุ่เหมือนกันค่ะ เราซื้อที่ rabbo อ่ะค่ะ ถูกสุดแล้ว 680 ค่ะ แต่ของไม่มีอยุ่เรื่อยเลย
  6. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by oohio View Post
    รอน้องครีม 2 ขวบก่อนถึงจะให้เริ่มพวกเจลลี่แบร์ไวตามินเหมือนกันค่ะพี่ จริง ๆ หมอน้องครีมบอกถ้าเค้ากินอาหารครบอยู่แล้วก็ไม่จำเป็น แต่ก็อีกล่ะ ถึงเราจะพยายามให้ลูกกินอาหารที่มีประโยชน์แล้ว แต่บางที มันก็มีพลาดบ้างแบบไม่ตั้งใจ ก็คงต้องใช้พวกนี้่ช่วยน่ะเนอะ ขอบคุณพี่นีน่าค่า
    เหมือนกันเลยจ้ะน้องโอ๋ ยิ่งลุกสาวพี่นะไม่กินผักเลย ถึงต้องมีพวกนี้มาเสริมด้วย
  7. cottonchef
    cottonchef
    เพิ่งมีเพื่อนคุณแม่ เอามาขายจาก แอมเวย์ อะไรนี่อ่ะค่ะ เรายังไม่ได้ไปเจอเค้าเลย เป็นเม็ดให้เคี้ยว ๆ คล้ายนมอัดเม็ด วันล 2-3 เม็ด ราคามหาโหด
    กะปุกละ 1950 บาท เค้าบอกว่าให้กิน 2 กะปุกโดยประมาณ เหอ ๆ ๆ ๆ ไม่รู้จะซื้อดีมั๊ยยังคิดอยู่เลยค่ะ แพงมั๊ก
  8. jeannie
    jeannie
    ให้ลูกกินยี่ห้อนี้เหมือนกันคะ เขาบอกว่า 2 ขวบขึ้น แต่ด้วยความที่เราเห็นลูกกินนมน้อย เลยไม่รอแล้ว ให้กินไปเลย เวลากินก็หั่นชิ้นเล็กหน่อยคะ ทาน calcium, gummy vites, กะ omega
    กำลังรอ immune c อยู่ เพราะของหมด ซื้อมาลองเป็นขวดเล็กคะ 390 บาท ไปดูในงาน baby and kids best buy ตั้ง 650 แหนะ
  9. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    เพิ่งมีเพื่อนคุณแม่ เอามาขายจาก แอมเวย์ อะไรนี่อ่ะค่ะ เรายังไม่ได้ไปเจอเค้าเลย เป็นเม็ดให้เคี้ยว ๆ คล้ายนมอัดเม็ด วันล 2-3 เม็ด ราคามหาโหด
    กะปุกละ 1950 บาท เค้าบอกว่าให้กิน 2 กะปุกโดยประมาณ เหอ ๆ ๆ ๆ ไม่รู้จะซื้อดีมั๊ยยังคิดอยู่เลยค่ะ แพงมั๊ก
    โอ้โห แพงน่าดูเลยนะนั้น

Quote Originally Posted by jeannie View Post
    ให้ลูกกินยี่ห้อนี้เหมือนกันคะ เขาบอกว่า 2 ขวบขึ้น แต่ด้วยความที่เราเห็นลูกกินนมน้อย เลยไม่รอแล้ว ให้กินไปเลย เวลากินก็หั่นชิ้นเล็กหน่อยคะ ทาน calcium, gummy vites, กะ omega
    กำลังรอ immune c อยู่ เพราะของหมด ซื้อมาลองเป็นขวดเล็กคะ 390 บาท ไปดูในงาน baby and kids best buy ตั้ง 650 แหนะ
    ซื้อขวดใหญ่น่าจะได้ราคาถูกกว่ามั้ยค่ะ
  10. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  11. itasian
    itasian
    เห็นแล้วอยากกินเองอ่ะครับ
    ชอบเยลลี่ อ่ะ
    ขอบคุณครับ ที่เอามาฝากกัน
  12. pheungbeauty
    pheungbeauty
    ผึ้งจะแนะนำให้เด็กๆ ทานสุดยอดน้ำ G 3 ซึ่งเป็น Super Antioxidant ค่ะ

เพราะในปริมาณที่เท่ากันมีคุณมากกว่ามะเขือเทศถึง 70 เท่า

มีคุณมากกว่าแครอท 10 เท่า วิตามินซี มากกว่าส้ม 60 เท่า

และมีสารซีแซนทีน มากกว่าข้าวโพดถึง 40 เท่า

ประโยชน์หลัก คือ

1. ช่วยบำรุงสายตา ป้องกันจอประสาทตาเสื่อม

2. ป้องกันมะเร็ง ลดไขมันในเส้นเลือด

3. ช่วยให้ผิวพรรณดี

4. เสริมสร้างภูมิคุ้มกันในร่างกาย เนื่องจากมีสารต้านอนุมูลอิสระ
Results 1 to 12 of 12