ผลลัพธ์จากการทำ laser ใต้วงแขน

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. alisa_uk
    alisa_uk
    รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยชี้แนะ ถึงผลลัพธ์จากการทำ laser ใต้วงแขนหน่อยนะคะ
    อ่านมาหลายกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงอะค่ะ
    เพราะตัวเองทำมา 4 ครั้งแล้ว ขนน้อยลง บางลงก็จริง (เหลือเส้นบางๆ 10 กว่าเส้นค่ะ)
    แต่ทำไมมันยังเป็นจุดๆรูขุมขนอยู่เต็มเลยอะคะ

คือตอนแรกคาดหวังว่ามันจะเนียนเหมือนผิวส่วนอื่นที่ไม่ค่อยมีรูขุมขน (เช่นผิวหลังมือ)
    เลยอยากทราบว่าท่านอื่นๆทำมาแล้วเป็นยังไงบ้าง

ไม่รู้ว่าเราคิดมากไปเองรึเปล่าเราทำแล้วไม่ประสบความสำเร็จอย่างที่คิดไว้ตอนแรก
    ถ้ามีรูป review ยิ่งดีนะคะ(จะมีใครกล้าโชว์มั้ยเนี่ย) ร้อนใจจังค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ
  2. nunun
    nunun
    ช่วงแรกของการยิงเลเซอร์ เค้าจะใช้หัวเลเซอร์สำหรับกำจัดขนก่อนค่ะ ทำให้รากมันตายและหลุดร่วงลงไป หลังจากขนเริ่มน้อยลง เค้าจะเปลี่ยนหัวยิงเป็นแบบทำให้ผิวขาว เรียบเนียนค่ะ (เท่าที่ได้ถามพนักงานมาเค้าบอกแบบนี้ค่ะ) กว่าผิวใต้วงแขนจะขาวใช้เวลาประมาณ 3 เดือนค่ะ และยิงต่อเนื่องทุกอาทิตย์ ผิวจะเรียบเนียน ขาวเทียบเท่าส่วนอื่นๆค่ะ
  3. noinoi5
    noinoi5
    Quote Originally Posted by nunun View Post
    ช่วงแรกของการยิงเลเซอร์ เค้าจะใช้หัวเลเซอร์สำหรับกำจัดขนก่อนค่ะ ทำให้รากมันตายและหลุดร่วงลงไป หลังจากขนเริ่มน้อยลง เค้าจะเปลี่ยนหัวยิงเป็นแบบทำให้ผิวขาว เรียบเนียนค่ะ (เท่าที่ได้ถามพนักงานมาเค้าบอกแบบนี้ค่ะ) กว่าผิวใต้วงแขนจะขาวใช้เวลาประมาณ 3 เดือนค่ะ และยิงต่อเนื่องทุกอาทิตย์ ผิวจะเรียบเนียน ขาวเทียบเท่าส่วนอื่นๆค่ะ

สอบถามได้ไหมคะ....ว่าทำที่ไหน....ดี ,ไม่เจ็บ และราคาไม่โหดร้ายมากค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
  4. asiaticia
    asiaticia
    Quote Originally Posted by nunun View Post
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    สอบถามได้ไหมคะ....ว่าทำที่ไหน....ดี ,ไม่เจ็บ และราคาไม่โหดร้ายมากค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    อยากรู้เหมือนคุณ noinoi5 เลยค่ะ ถ้าราคาไม่แพงมากจะกัดฟันไปทำ ขี้เกียจถอนทุกอาทิตย์เหมือนกันค่ะ ตอนใช้ emjoi ช่วงแรกๆสองอาทิตย์ถอนที เดี๋ยวนี้สงสัยขนมันชาชินยังไม่ครบอาทิตย์ดีขึ้นกันไวจัง -"-
  5. PrimmRose
    PrimmRose
    พี่ชอบไปแว็กซ์อ่ะคุณเจต เวลาเขาดึงปื๊ด มันสะใจดี
  6. srichardson
    srichardson
    ได้ยินว่าน้องเดียทำที่ DR.YOUNGER ค่ะ เพื่อนๆของงนีน่าก็ทำกันที่นี้เหมือนกัน ราคาแบบเป็นแพกเก็จซื้อ 10 แถม 1-2 ครั้งประมาณ หมื่นต้นๆค่ะ แต่นีน่าใช้วิธีแวกซ์เอาค่ะ พอแวกซ์บ่อยๆขนก็ขึ้นน้อยและบางลง ผิวก้เนียนขาวดีด้วยแหล่ะ จนตอนนี้นานๆ ถึงจะโผล่มาซัก 3-4 เส้นแต่ว่าเป็นขนเส้นเล็กบางๆค่ะ
  7. kunmuay
    kunmuay
    ปกติโกนเอาเลย ^ ^" เพราะหมวยขนน้อยอยู่แล้วไม่ค่อยต้องทำไรอะจ๊ะ แต่ตอนนี้ชักสนใจวิธีเลเซอร์แล้วจิ จะได้หมดๆไปไม่ต้องกังวลอีกเนอะ
  8. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ได้ยินว่าน้องเดียทำที่ DR.YOUNGER ค่ะ เพื่อนๆของงนีน่าก็ทำกันที่นี้เหมือนกัน ราคาแบบเป็นแพกเก็จซื้อ 10 แถม 1-2 ครั้งประมาณ หมื่นต้นๆค่ะ แต่นีน่าใช้วิธีแวกซ์เอาค่ะ พอแวกซ์บ่อยๆขนก็ขึ้นน้อยและบางลง ผิวก้เนียนขาวดีด้วยแหล่ะ จนตอนนี้นานๆ ถึงจะโผล่มาซัก 3-4 เส้นแต่ว่าเป็นขนเส้นเล็กบางๆค่ะ

ง่ะ..อยากทำLaser แต่อายหมอ
    พี่นีน่าแวกซ์ที่ไหนคะ บอกพิกัดหน่อยสิคะอยากไปทำบ้างค่ะ ยิ่งถอนเส้นยิ่งใหญ่
    ปล.เลือดสาดแบบกระทู้ก่อนไม่เอาเด้อ 555+
  9. nunun
    nunun
    นันท์ทำที่ The Skin ค่ะ มีหลายสาขาให้เลือกนะคะ

เค้ามีแพคเกจตลอดชีพเหมาจ่าย 14000 บาท (ถ้าบอกว่าเพื่อนแนะนำมาเค้าอาจจะลดให้อีกคะ) คือจ่าย 14000 บาท ทำได้ตลอดจนกว่าเราจะพอใจ ทำสัก2เดือนรักแร้ก็จะเนียนเรียนละคะ ขนขึ้นน้อยลง ไม่เจ็บค่ะ ทำแค่5 นาทีเอง อาทิตย์ละ 1 ครั้ง แรกๆก็อายค่ะ หลังๆก็ชินค่ะ มั่นใจขึ้นมากๆเลยหลังจากที่ทำแล้ว ส่วนตัวคิดว่าคุ้มเพราะไม่ต้องมานั่งถอน นั่งโกนอีกค่ะ
  10. AAA
    AAA
    Quote Originally Posted by srichardson View Post

พี่นีน่าจ๋า ... อยากทำมั่ง เมื่อวานโทรไปถามเค้า บอกว่า ราคา 22,000 บาท มีแค่ 5 ครั้ง เองค่ะ
    ถ้ามีบัตรเครดิต กสิกร ลด 40% จ๊ะ.....

อยากได้แบบ 10 แถม 2 ราคาหมี่นกว่าบาท มีอีกไหมค่ะ.... หรือใครมีข้อมูลที่นอกเหนือจากนี้
    บอกด้วยนะค๊ะ
  11. noinoi5
    noinoi5
    นันท์ทำที่ The Skin ค่ะ มีหลายสาขาให้เลือกนะคะ

เค้ามีแพคเกจตลอดชีพเหมาจ่าย 14000 บาท (ถ้าบอกว่าเพื่อนแนะนำมาเค้าอาจจะลดให้อีกคะ) คือจ่าย 14000 บาท ทำได้ตลอดจนกว่าเราจะพอใจ ทำสัก2เดือนรักแร้ก็จะเนียนเรียนละคะ ขนขึ้นน้อยลง ไม่เจ็บค่ะ ทำแค่5 นาทีเอง อาทิตย์ละ 1 ครั้ง แรกๆก็อายค่ะ หลังๆก็ชินค่ะ มั่นใจขึ้นมากๆเลยหลังจากที่ทำแล้ว ส่วนตัวคิดว่าคุ้มเพราะไม่ต้องมานั่งถอน นั่งโกนอีกค่ะ

อยากทราบค่ะ...ว่าไม่เจ็บใช่ไหมคะ.....
    ตอนนี้ยังเหลือคอรส์ของ รมรวินทร์อี 6 ครั้ง...ทิ้งแล้วค่ะ...เจ็บมาก...ไม่ไปทำหลายเดือนแล้วค่ะ
    แอบเสียดายเงิน....แล้วทำ 2 ครั้งแล้ว...ก็ยังเห็นขึ้นปกติ...ให้คนอื่นใช้ต่อก็ไม่ได้ด้วย...
    เลยทำใจค่ะ....เซ็งสุดขีด
  12. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    ง่ะ..อยากทำLaser แต่อายหมอ
    พี่นีน่าแวกซ์ที่ไหนคะ บอกพิกัดหน่อยสิคะอยากไปทำบ้างค่ะ ยิ่งถอนเส้นยิ่งใหญ่
    ปล.เลือดสาดแบบกระทู้ก่อนไม่เอาเด้อ 555+
    พี่แวกซ์ที่ Rochars (โรชาร์) เซ็นทรัลพระรามสาม ไม่รู้ว่าเขียนถูกหรือเปล่า มีตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไปราคาไม่แพงและสะอาดค่ะน้องแอน

Quote Originally Posted by AAA View Post
    พี่นีน่าจ๋า ... อยากทำมั่ง เมื่อวานโทรไปถามเค้า บอกว่า ราคา 22,000 บาท มีแค่ 5 ครั้ง เองค่ะ
    ถ้ามีบัตรเครดิต กสิกร ลด 40% จ๊ะ.....

อยากได้แบบ 10 แถม 2 ราคาหมี่นกว่าบาท มีอีกไหมค่ะ.... หรือใครมีข้อมูลที่นอกเหนือจากนี้
    เดี๋ยวพี่ไปเช็คให้อีกทีนะจ้ะน้องเอ ว่าตอนนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้าง
  13. pinkky
    pinkky
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    อยากทราบค่ะ...ว่าไม่เจ็บใช่ไหมคะ.....
    ตอนนี้ยังเหลือคอรส์ของ รมรวินทร์อี 6 ครั้ง...ทิ้งแล้วค่ะ...เจ็บมาก...ไม่ไปทำหลายเดือนแล้วค่ะ
    แอบเสียดายเงิน....แล้วทำ 2 ครั้งแล้ว...ก็ยังเห็นขึ้นปกติ...ให้คนอื่นใช้ต่อก็ไม่ได้ด้วย...
    เลยทำใจค่ะ....เซ็งสุดขีด

คุณ noinoi5 ไม่ทนอีกนิดอ่ะค่ะ เราทำรมย์รวินทร์เหมือนกัน 4 ครั้งแล้ว ถึงตอนนี้เดือนกว่าแล้ว ขนก็ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ (1-3 ครั้งแรก ขนจะยังขึ้นอยู่) ยิงหลังๆจะไม่ค่อยเจ็บแล้วนะ เสียดายแทนอ่ะเหลือตั้ง 6 ครั้ง
  14. noinoi5
    noinoi5
    Quote Originally Posted by pinkky View Post
    คุณ noinoi5 ไม่ทนอีกนิดอ่ะค่ะ เราทำรมย์รวินทร์เหมือนกัน 4 ครั้งแล้ว ถึงตอนนี้เดือนกว่าแล้ว ขนก็ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ (1-3 ครั้งแรก ขนจะยังขึ้นอยู่) ยิงหลังๆจะไม่ค่อยเจ็บแล้วนะ เสียดายแทนอ่ะเหลือตั้ง 6 ครั้ง

ขอบคุณคุณpinkky มากค่ะ
    หยิบ คอร์สขึ้นมาทีไร..เป็นต้องเก็บลงเป๋าทุกที..
    ว่าแต่เดี๋ยวจะลองกัดฟันสู้ทนอีกครั้ง...เสียดายเหมืนกันค่ะ
    ขอบคุณนะคะ
  15. oilka
    oilka
    เราทำที่apexค่ะได้ผล แนะนำเลย ดีมากก
  16. guccibaby
    guccibaby
    ทำที่ Apex อยู่ค่ะ ต่อครอสที่สองแล้วค่ะ
  17. poos_81
    poos_81
    เราทำที่ daisy diva ที่สยามค่ะ ที่เลือกที่นี้เพราะก่อนทำก็ศึกษาอยู่ว่าที่ไหนใช้เลเซอร์แบบไหนแล้วเจอว่าที่นี้ใช้ yag ซึ่งเค้าว่าเจ็บน้อยที่สุดและได้ผลที่สุด ก็เลยเลือกทำที่นี่ค่ะ เดิมที่เป็นคนมีขนเยอะมากค่ะแล้วไม่ค่อยขาว หลังจากทำมาเกือบครบคอร์สแล้ว ขนหายเกือบหมดแล้้วขะเหลือขึ้นเส้นสองเส้นถ้าปล่อยไว้เดือนกว่า ปกติตะกอนอาทิตย์เดียวก็ขึ้แล้วค่ะ แล้วก็ภาพรวมดูขาวขึ้นด้วยค่ะเดี๋ยวนี้มั่นใจขึ้นเยอะเวลายกแขนค่ะ นี่ก็กะว่าจะต่อคอร์สสองค่ะหรือไม่ก็ซื้อคอร์สทำขาวค่ะ
  18. ballair
    ballair
    ขอแนะนำที่ apex สาขาเอ็มโพเรียมคะ ดีมากๆเลย เป็นคนที่ขนขึ้นเร็วมาก แบบว่าโกนเช้าขึ้นเย็นอ่ะคะ ที่นี่เค้าจะมีโปรโมชั่นเรื่อยๆนะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าช่วงไหนบ้างอ่ะคะ ปกติคอร์สละ 18,000 ลด 50% เหลือ 9,000 คะ คอร์สละ 5 ครั้งแล้วก็ follow up ให้อีก 3 ครั้งคะ รวม 8 ครั้ง แต่ว่าทำนานแล้วอ่ะคะไม่แน่ใจว่ายังเป็นราคานี้อยู่หรือป่าวลองโทรไปเช็คดูอีกทีนะคะ แต่ confirm เลยคะว่าดีจิง ตอนนี้ขนขึ้นแค่สองสามเส้นแล้วก็เป็นขนอ่อนๆด้วยคะ ที่สำคัญใต้วงแขนขาวขึ้นด้วยนะคะ ^____^
  19. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  20. tuktar
    tuktar
    ของเราทำที่ปื่นเกล้าคลินิก ตึกอัมรินท์ตรงข้ามเกสรชั้น 3ของเราเรียกว่า gentle yag คะ

ทำดีมากเลย แรก ๆ ยอมรับว่าเจ็บ แต่ไม่มาก เปนคนขนเยอะมาก มากคะ ตอบแบบไม่อายเลยนะ

หนึ่งรูขุมขนขึ้นได้สามสี่เส้นเลยทีเดียว แต่ตอนนี้เราใส่แขกกุดสายเดี่ยวโดยไม่ต้องกังวลเลยคะ

ช่วงแรก แรกไปทำทุกเดือน พอไปทำมาซัก สาม สี่ครั้ง ขนเริ่มบางลงมาก มาก

แนะนำเพื่อนไปทำมาหลายคนแล้วคะ เพื่อนเคยทำที่ Apax ด้วยนะ แต่ก้เปลี่ยนใจมาทำที่นี้แทน

คอสนึง 9000 บาท 8 ครั้ง แต่เราพาเพื่อนไปทำ เลยขอเค้าทำครึ่งคอส เค้าก้ให้นะคะ 4500 บาท 5 ครั้ง

แบบเปนลูกค้าเก่าเลยขอแถมซักหน่อยใครสนใจ เดวเราจะทิ้งเบอร์โทรไว้นะ ลองโทรไปสอบถามกันดู

แต่สำหรับเรา เราขอบอกว่า ดี ดี มาก มาก

ชั้น 3 อัมรินทร์พลาซ่า 02 251 3197 -8
    ชั้น 3 เซ็นทรัลปิ่นเกล้า 02 884 8462-3
    ชั้น 1 คาร์ฟูลลาดพร้าว 02 513 1470 , 515 1924
    ชั้น 3 เซ็นทรัลรัตานาธิเบศร์ 02 526 6781 - 2
  21. poinnie
    poinnie
    เราก็ไปทำมานะคะ ที่ siam laser ตอนนี้ที่ Paradise Park เสรีเก่าอ่ะค่ะเค้ามีโปรโมชั่นเปิดสาขาใหม่อ่ะค่ะ course นึงหมี่นเท่าไหร่จำไม่ได้ ลดเหลือ 8500 ทำ 10แถม 2 มั่งง อันนี้เป็นgentle yag นะคะ ประมาณนั้น ยังไงลองเข้าไปสอบถามดูนะคะ

ส่วนเรื่องใต้วงแขนยังไม่เนียน เราก็เป็นค่ะ แต่สงสัยนิดนึงที่คุณnunun ยิงติดต่อกันทุกอาทิตย์ สามารถยิงได้ทุกอาทิตย์เลยเหรอคะ???? เพราะของเรา เค้าบอกว่า ยิงแค่ประมาณเดือนละครั้งก็พออ่ะค่ะ
  22. nangfah
    nangfah
    เอารายละเอียดความแตกต่างระหว่างชนิดของ laser มาให้อ่านค่ะ ไว้เป็นความรู้ค่ะ
    เรากะเพื่อนใช้บริการที่ Doctor Younger และเคยมีข้อสงสัยเกี่ยวกับชนิดของ laser
    เลยค้นคว้าหาคำตอบ จนทำให้รู้ว่าอะไรคือความแตกต่างระหว่าง Gentel Yag กับ TKS Laser
    ลองอ่าน และใช้วิจารณญาณดูนะคะ ^^

V
    V
    V
    V

จากที่มีการสอบถามถึงความแตกต่างระหว่าง Gentel Yag และ TKS Laser จึงขอเรียนให้ทราบ ดังนี้ค่ะ

การกำจัดขนถาวรด้วย Gentle Yag จะเป็นวิธีการส่งคลื่นลงไปทำลายเส้นขน แต่จะสามารถจับได้เพียงขนเส้นหนา หรือเส้นใหญ่ๆเท่านั้น จะจับขนเส้นบางไม่ค่อยได้ และคลื่นจะไม่สามารถลงลึกไปทำลายถึงรากขนได้ ซึ่งจะเหมือนเป็นการเผาทำลายได้เพียงพื้นผิวเท่านั้น การรักษาด้วย Gentle Yag จึงเจ็บกว่า และแรงกว่า และเนื่องจากเลเซอร์จะจับได้เพียงขนเส้นหนา จึงต้องรับการยิงเลเซอร์บ่อยครั้งกว่า ซึ่งจะเหมือนกับการรักษาด้วย IPL ค่ะ

ในขณะที่ TKS Laser จะสามารถจับเส้นขนได้ทั้งหมด ทั้งเส้นใหญ่ เส้นหนา หรือเส้นบาง โดยใช้หลักการดูดซับแสงของเม็ดสีในเส้นขนเป็นตัวนำพาความร้อนของแสงเลเซอร์ให้ลงลึกเข้าไปทำลายส่วนประกอบในการเกิดใหม่ของเส้นขนตามธรรมชาติ คือ Bulge และ Bulb ให้หมดไป เมื่อสามารถทำลายส่วนประกอบสำคัญ 2 ส่วนนี้ได้ เส้นขนจึงไม่สามารถงอกใหม่ได้อีก

ผลการรักษาจึงมีประสิทธิภาพกว่าการรักษาโดยวิธีอื่นอย่างเห็นได้ชัด จะสังเกตได้ว่าหลังจากการยิงเลเซอร์ครั้งแรก เส้นขนจะบางลงไปประมาณ 20 - 30% และจะหมดไปเมื่อรับการรักษาครบตามกำหนด และผิวบริเวณที่รับการรักษาจะขาวสดใส เรียบเนียนขึ้น และยังสามารถลดกลิ่น แก้ปัญหาขนคุดได้อีกด้วย รูขุมขนจะมีขนาดเล็กลง และลดการอุดตันในรูขุมขน

เทคโนโลยี TKS Laser เป็นรายแรกและรายเดียว ซึ่ง TKS Laser ได้ผ่านการรับรองทางการแพทย์ว่าเป็นเลเซอร์ในการกำจัดขนถาวรที่ได้ผลดีที่สุด และได้รับการรับรองจาก FDA ของสหรัฐอเมริกา และ CE จากยุโรป เพื่อยืนยันถึงความปลอดภัยและน่าเชื่อถืออีกด้วย

Doctor Yougner Clinic จึงเป็นรายแรกที่กล้าการันตีผลของการรักษา 100% ค่ะ
  23. PaNgiE
    PaNgiE
    เคยทำของ apex ค่ะ แต่ว่าทำจบคอร์ส 8 ครั้ง แล้วยังมีขนอ่อนๆเหลืออยู่เลยอะ TvT สงสัยเป็นลิงมาเกิด 555
  24. cookoono9
    cookoono9
    เราเคยทำที่ ประกายพรึกคลินิก ครั้งละ 900 บ เอง 10 ครั้งแถม1ครั้งด้วย ถูกดี มี 2-3สาขาด้วย ที่สุทธิสาร สุขุมวิท กะไรไม่รู้ ไม่แน่ใจ แต่เราทำแล้วมันเกลี้ยงดีนะ เราเป็นคนผมดก ขึ้นเร็ว เลยเห็นผลชัดเจน ลองดูแล้วกันค่ะ
  25. cookoono9
    cookoono9
    เพิ่มเติมค่ะ มีเพื่อนเป็นหมอผิวหนัง เค้าว่าการกำจัดขน ถาวรไมีมีในโลก มีแต่ว่าขนที่ขึ้นมาจะน้อยลงและอ่อนลง แค่นั้น ที่เราทำเลเซอร์มาก็ยังขึ้นอยู่นะ แต่บางลง และน้อยลงด้วย เราเคยลงคอร์ส Bikini area ด้วยนะ เจ็บน้ำตาเล็ด จบคอร์สไปแต่ก็ยังขึ้นอีก ดีที่มันน้อยลงและบางลงอ่ะค่ะ
  26. cookoono9
    cookoono9
    เพิ่มเติมค่ะ มีเพื่อนเป็นหมอผิวหนัง เค้าว่าการกำจัดขน ถาวรไมีมีในโลก มีแต่ว่าขนที่ขึ้นมาจะน้อยลงและอ่อนลง แค่นั้น ที่เราทำเลเซอร์มาก็ยังขึ้นอยู่นะ แต่บางลง และน้อยลงด้วย เราเคยลงคอร์ส Bikini area ด้วยนะ เล่นบาซิลเลี่ยนเลย เจ็บน้ำตาเล็ด จบคอร์สไปแต่ก็ยังขึ้นอีก ดีที่มันน้อยลงและบางลงอ่ะค่ะ
  27. paofia
    paofia
    เราเคยทำที่ Docter Younger ค่ะ

คอร์สห้าครั้ง ขนก็น้้อยลงนะคะ บางลงไปเลย

แต่ก็ยังมีขนอ่อนๆขึ้นอยู่บ้างค่ะ
  28. makino
    makino
    Quote Originally Posted by AAA View Post

เคยทำที่ Dr.Younger ค่ะ แต่ตอนนี้เล็ง Apex กับ The Klinique อยู่ เห็น The Klinique มีแบบทำไม่อั้นตลอดทั้งปีด้วย Apex ก็น่าสนราคาสบายกระเป๋า สรุป เลือกไม่ถูกค่า 555
  29. Sweet and Sweet
    Sweet and Sweet
    ทำที่เดียวกับคุณ tuktar เห็นผลเหมือนกันคะแต่ช้าหน่อยคะเพราะเป็นคนขนเยอะแล้วก็สองสามเดือนไปทีนะคะ
  30. wjulite
    wjulite
    The Klinique ตอนนี้โปรกำลังแรงค่ะ ทำได้ไม่อั้นทั้งปีเลย แต่ APEX ก็น่าสนนะ
Results 1 to 30 of 31
Page 1 of 2 1 2 LastLast