อร่อย@ริมทาง : ร้านอาหารแสนอร่อย ของพ่อครัวฝีมือขั้นเทพ แห่ง ร้านลุงยิ้มยิ้ม บางใหญ่ซิตี้ เยื้องปากซอย 17

1. itasian
    itasian
    ไม่ได้ รีวิว ของอร่อยริมทาง นานแล้ว
    วันนี้ ก็เลยจัดเต็ม ชุดใหญ่ พาเหรด อาหารแสนอร่อย พร้อมเมนูเด็ด นี่แค่ ออเดิร์ฟ
    ของพ่อครัวเืทพ ณ ร้านลุงยิ้มยิ้ม บางใหญ่ ซิตี้
    เปิดร้านเล็กๆ ทำด้วยกันในครอบครัว ไม่ได้เป็นร้านใหญ่โต อะไร
    แต่ ฝีมือนี่ซิ อร่อยระดับเหลา
    เจอกันที่ ตลาดนัดจันทร์เทียน เยื้องปากซอย บางใหญ่ซิตี้ 17
    เก็บภาพไว้หลายวันแล้ว เลยจัดทีเดียวเลยครับ

ใครผ่าน แวะมาแถวนี้ และอยากทานของอร่อย
    ขอแนะนำให้แวะที่ร้านนี้ครับ

ใครอยากทานของอร่อยบ้าง ยกมือขึ้น
    พร้อมแล้ว ลุยกันเลยครับ

เมื่อวันที่ 8 พ.ค. 54

ผัดเผ็ดตับ จานที่ 1

ไข่เจียวกุ้ง

กุ้งทอดผัดพริกเกลือ

ผัดเผ็ดตับ จานที่ 2

หมูเปื่อยเหล้าแดง

ถ่ายแบบยกเซต

หลังจากที่ได้รู้ว่า หมูเปื่อย ของลุงยิ้มยิ้ม อร่อยมากๆ
    เพื่อนในทีมที่ไปทาน เมนูพิเศษ ให้ลุงยิ้มยิ้ม จัดให้ด้วย หมูเปื่อย
    กลายเป็น เมนูที่ฮิตตามมาอีกหลายมื้อ จนกระทั่งปัจจุบัน

วันนั้น ผมไม่ได้ไปทานด้วย
    เขากลับมาบอกว่าให้ลองเมนูนี้ดู ด้วยข้อความสั้นๆ "เทพมาก"
    แสดงให้เห็นถึง พรสวรรค์ในการทำอาหาร ของลุงยิ้มยิ้ม มากมาย ครับ

เมื่อ 2 ส.ค. 54
    อันนี้ เปลี่ยนเป็นกล้่องมือถือ ภาพอาจไม่ได้สีสดใส เหมือนภาพข้างบนนะครับ

เมนูนั้น คือ ซุปแห้งหมูเปื่อยราดข้าว

จากนั้น วันที่ 3 ส.ค. 54
    ด้วยความอยาก ซุปแห้งหมูเปื่อย กับ เส้นเหลือง
    จึงบอกลุงยิ้มยิ้ม ว่า ของเส้นเหลือง กับ ซุปแห้งหมูเปื่อย ครับ
    ลุงเลยจัดแบบ แยกเส้น มาให้
    โหย ๆ ๆ อร่อย จนต้องบอกต่อครับ

ยังไม่หมดครับ ยังไม่จุใจ
    11 ส.ค. 54

ข้าวผัดซุปแห้งหมูเปื่อย ครับ

13 ส.ค. 54

ข้าวราดด้วยซุปแห้งหมูเปื่อย จานนี้ของน้องทีมงาน

ตามด้วย จานที่ 2

หมี่เหลืองผัดซุปแห้งหมูเปื่อย จานนี้ของผม อร่อยมากมายครับ

และแล้ว ท้ายขบวนพาเหรด
    14 ส.ค. 54 วันนี้นี่เอง สดๆ
    รวมมิตรเมนูหมูเปื่อย

ข้าวเปล่า ขนาดนี้ครับ

คั่วเผ็ดหมูเปื่อย

ซุปน้ำหมูเปื่อย สไตล์มาเลย์

กลัวไม่เห็น หมูเปื่อย ครับ

ผัดเผ็ดตับ+หมูเปื่อย

ลุงยิ้มยิ้ม ใจดี จัดผัดมาให้ทานคู่กัน จานใหญ่ เลยครับ

รวมมิตรเมนูวันนี้

ภาพที่ขาดไม่ได้ อร่อยแค่ไหน ไม่รู้จะบรรยายยังไง
    ดูภาพนี่ ดีกว่าครับ

เป็นยังไงครับ เห็นภาพแล้ว น้ำลายสอ บ้างไหม
    ผ่านไปบางใหญ่ซิตี้ เมื่อไหร่ ตรงเข้ามาเรื่อยๆ เลยนะครับ เยื้องปากซอย 17
    ร้านลุงยิ้มยิ้ม อร่อยมากๆ

ราคาไม่แพงเลยครับ กับข้าวอย่างละ 50 บาท ครับ
    ข้าวราด 30 บาท ครับ อิ่มอ้วนกันไปเลยครับ

ขาชิม ไม่อยากให้พลาด เด็ดขาด !! ครับ

วันนี้ ลาล่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
  2. itasian
    itasian
    มาเพิ่มเติมเมนูครับ

ใครยังไม่ได้ลอง แนะนำครับ อยากให้ได้ทานอาหารอร่อยระดับเหลา
    ไม่ต้องเข้าเหลา ก็อร่อยได้ ราคาไม่แพงเลยครับ ถูกมากๆ ถูกจริงๆ

เริ่มกันเลยดีกว่า

เมื่อ 19 ส.ค. 54

เรายังสร้างสรรค์ เมนูจาก หมูเปื่อย
    เมนูนี้ ชื่อว่า หมี่ซั่วผัดหมูเปื่อย

เมื่อ 22 ส.ค. 54

ข้าวราดไก่แกงเขียวหวานแห้ง
    ได้ดู ลุงยิ้มยิ้ม ทำเมนูนี้ ละเมียดมากๆ

ยังอิ่มไม่พอ ต้องอิ่มกว่านี้อีก ตามด้วย จานที่ 2 ครับ (กินเยอะนะเรา)
    เห็นเด็กนักเรียน สั่งเมนูของทอดกันทั้งโต๊ะ เราเลยเอาบ้าง

ข้าวราดปลาหมึกชุบแป้งทอดราดพริก

เมื่อ 24 ส.ค. 54

ไปถึงร้าน ยังไม่รู้จะกินอะไร รู้แต่ว่าต้องมี หมูเปื่อย
    เห็น ฟักทอง วางอยู่ จึงถามลุงว่า เอาไปทำอะไรดี ใส่หมูเปื่อยด้วย
    เลยออกมาหน้าตาอย่างนี้ครับ

ข้าวราดหมูเปื่อยผัดฟักทอง อร่อยมากๆ

วันเดียวกัน แต่ อีกมื้อ
    ฝากท้องไว้กับ ลุงยิ้มยิ้ม ทั้งวันเลยครับ

ข้าวราดปลาหมึกผัดมะระ อร่อยครับ ไม่ขมเลยล่ะ

เมนูนี้ ของน้องที่ไปทานด้วยกัน ครับ
    มาม่าผัดขี้เมาหมูเปื่อย

เมื่อ 25 ส.ค. 54

ไปถึงร้าน ก็มองหาวัตถุดิบในร้าน มีอะไรพิเศษๆ บ้าง
    เจอนี่เลยครับ สะตอ ของโปรดเลยล่ะครับ ปากเหม็น ก็ยอมล่ะ

ลุงยิ้มยิ้ม บอกว่า สะตอผัดเผ็ดกับไ่ก่ อร่อย ก็เลยสั่งเลยครับ

ข้าวราดไก่ผัดเผ็ดสะตอ

เมื่อ 26 ส.ค. 54

ต่อเนื่องจากเมื่อวาน ยังมีสะตอ
    จึงนึกถึงอดีตวัยเด็ก ชอบเมนูนี้มากๆ

ข้าวราดสะตอผัดกะปิกับไก่

ยังไม่พอครับ สั่งจานที่ 2 แต่ คราวนี้ อยากกินเห็ดล่ะ
    นี่เลย เมนูง่ายๆ

ข้าวราดหมูเปื่อยผัดเห็ดข้าวโพดอ่อน

อันนี้ แบบคลุกแล้วครับ

ทิ้งท้ายด้วย เมนูเด็ดอีก 1 เมนู ของลุงยิ้มยิ้ม
    ผมยังไม่เคยกินครับ น้องๆ บอกว่า อร่อยมากมาย
    คราวหน้าึคงต้องไปลองแล้วล่ะครับ

ข้าวราดแกงส้มแห้ง ครับ

ขอให้เจริญอาหารกันทุกคนนะครับ
Results 1 to 2 of 2