รีวิว สัมมนา "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ " ครั้งที่ 1 วันที่ 17 เมษายน 2554 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน

1. Moon
    Moon
    Review ฉบับ นักเรียนรู้ ตอน สัมมนา "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ ครั้งที่ 1 วันที่ 17 เมษายน 2554 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน

เนื่องจากวันที่ 17 เมษายน 2554 ผมกับเพื่อนๆ ได้มีโอกาสได้ไปฟังสัมมนา ในหัวข้อ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ สัมมนาครั้งนี้เป็นสัมมนาที่ถ่ายทอดเรื่องราว แนวทาง การศึกษา ไปจนถึงทางเลือกที่มีหลังจากจบการศึกษา

สำหรับผม สาระของสัมมนาครั้งนี้เป็นเรื่องที่ผมควรจะรู้ แต่ผมกลับไม่เคยได้รู้ในหลักสูตรวิชาที่ผมเลือกศึกษา
    สัมมนาครั้งนี้ทำให้ผมเริ่มที่จะมองหาเส้นทางการศึกษา ที่เหมาะกับปลายทาง ชีวิตที่ผมเลือกและอยากไปให้ถึง
    ขอบคุณสัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ ………..ขอบคุณครับ
  2. IAm
    IAm
    ขอบคุณ คุณ Moon ค่ะ สำหรับรีวิว
    ชอบประโยคนี้ค่ะ
    สัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ …
  3. Moon
    Moon
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    ขอบคุณ คุณ Moon ค่ะ สำหรับรีวิว
    ชอบประโยคนี้ค่ะ
    สัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ …
    ขอบคุณมากคุณ IAm ครับ
  4. bookerian
    bookerian
    Quote Originally Posted by Moon View Post
    ขอบคุณสัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ ………..ขอบคุณครับ
    ถูกใจประโยคนี้เช่นกันค่ะ และขอบคุณค่ะที่ช่วยเตือน... "การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ"

ส่วนตัวก้ชอบสัมมนาหัวข้อนี้เหมือนกัน รู้สึกว่าหากเรากำลังเรียนอยู่แล้วได้ฟัง ได้รู้ เรื่องราว เนื้อหาในสัมมนาแล้วจะคุ้มมาก กับเวลาที่เรามาฟังหนึ่งวัน มีประโยชน์มากๆ กับชีวิตการเรียน การศึกษาที่เหลืออยู่
    เชื่อว่า หากได้ฟังแล้ว พอเรียนจบไปจะไม่รู้สึกเคว้ง ว่างเปล่า กลวงๆ แน่นอน

สำหรับคนที่สนใจ มีรายละเอียดในลิงค์นี้ค่ะ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=107949
Results 1 to 4 of 4