ในวัน ที่ ท้อแท้ สิ้นหวัง ให้กลับ ไปหา...

1. yourfwd0
    yourfwd0
    ได้ดูคลิปนี้ จากบล๊อก คุณประยูร

เรื่องมีอยู่ว่า พ่อของเจ้าหนูชื่อ มาร์คัส แม็คอาเธอร์ (Marcus McArthur) เกิดตกงาน เลยฉีกจดหมายตอบปฏิเสธการจ้างงานต่อหน้าลูก

เจ้าหนูน้อยอายุ 8 เดือนจึงให้พรพ่อ..

ดังในคลิปวีดีโอนี้

ให้หาย สิ้นหวัง

อยากส่งต่อเรื่องดีๆ นี้ให้เป็น mail forward ดีๆ เมลหนึ่ง จึงนำมาลงแบ่งปันในกรุ๊ป mail forward
    เพื่อให้ วันหนึ่ง ที่ มี คนที่ได้รับเมลฟอเวริด ได้รู้ว่า..

ในวันที่ ท้อแท้ สิ้นหวัง ให้กลับ ไปหา...
    ความรับผิดชอบ

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  2. IAm
    IAm
    ขอบคุณค่ะ ดูแล้ว น้ำตาไหล...
    ขอนำไปส่งต่อค่ะ
Results 1 to 2 of 2