ลองคิดเองว่าเหตุการณ์ทั้งสามนี้มันเกี่ยวกับกันไหม

1. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    พอดี ได้รับเมล์ฟอร์เวิรดมา เลยอยากนำมาแชร์ครับ

โลกกำลังจะบอกอะไรเรา.........

ลองคิดเองว่า เหตุการณ์ทั้งสามนี้มันเกี่ยวกับกันไหม????

เหตุการณ์ที่ 1

ฝูงปลาวาฬ 24 ตัว ตายตรงชายฝั่งทางตอนเหนือของนิวซีแลนด์ เมื่อ 22 มกราคม 2554

หลังจากนั้นในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2554 แผ่นดินไหว นิวซีแลนด์ครั้งร้ายแรงที่สุดในรอบ 80 ปี

เหตุการณ์ที่ 2

ปลาหลายล้าน ตัวเกยตื้นหมู่ปริศนาในแคลิฟอร์เนีย เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2554

หลังจากนั้นในวันที่ 11 มีนาคม 2554 สึนามิ 10 เมตรถล่ม ญี่ปุ่น หลังเกิดแผ่นดินไหว 8.9

เหตุการณ์ที่ 3

ฝูงปลาจำนวน มหาศาลไปว่ายรวมตัวกันที่ชายฝั่ง acapulco ประเทศ mexico วันที่ 13 มีนาคม 2554

หลัง จากนั้นในวันที่ ....... อะไรกำลังจะเกิดขึ้นอีก ที่ไหน ไม่มีใครรู้ รู้แต่ว่าเร็วๆนี้แหละ...

ปล. เหตุการสุดท้าย นี่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ เห็นแล้ว ตกใจ
  2. Euphrates
    Euphrates
    ตกใจกับเหตุการณ์สุดท้ายเช่นกันค่ะ ดูภาพน่ากลัวจัง ...

เลยไปหาข่าวเพิ่ม.. เห็นในข่าว บอกว่า เหตุการณ์สุดท้ายเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2554 ค่ะ

อันนี้ลิงค์ข่าว Masses Of Fish Surge Near Surface On Acapulco, Mexico Coast

ส่วนตัวคิดว่าเกี่ยวนะ ถ้าอธิบายทางวิทยาศาสตร์ก็อาจจะได้นะ แต่ไม่มีความรู้ค่ะ เราอธิบายไม่ได้ แค่เคยได้อ่านมาบ้าง แต่ก็บอกไม่ได้หรอกว่าที่อ่านมาหน่ะ จริงมั้ย ..
    แต่โดยส่วนตัวเลยเนี่ย เป็นความเชื่อ เชื่อว่าสัตว์เหล่านี้เขารับรู้จากธรรมชาติได้ กว่ามนุษย์เรา
    ได้รับผลกระทบก่อนเรา ...ไปก่อนเรา

และเชื่อว่าที่โลกเป็นอย่างนี้ ก็เพราะมนุษย์เราเป็นอย่างนี้
  3. Nakderntang
    Nakderntang
    ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ คุณ iDnOuSe4

และ ลิงค์เพิ่มเติม จากคุณ Euphrates

เพิ่งทราบข่าวเรื่องปลาวาฬ (เรื่องแรก) และเรื่องปลามารวมตัวกัน(เรื่องสุดท้าย) ค่ะ
    เห็นแล้วก็ตกใจค่ะ และเห็นด้วยกับคุณ Euphrates ค่ะ
    เรื่องที่สัตว์ รับรู้ธรรมชาติได้ มากกว่ามนุษย์

ยิ่งภาพปลาที่รวมตัวกันภาพสุดท้าย ไม่รู้พวกเขารู้สึกอะไร
    และเชื่อว่า เขารับรู้อะไรบางอย่าง ซึ่งมนุษย์อย่างเรา ไม่รู้ ???

แต่ที่รู้คือ มันไม่ใช่เรื่องปกติ แน่ ๆ มันเป็นเรื่องผิดปกติมาก ๆ
    ซึ่งทั้งหมดที่เกิดขึ้น มนุษย์ ควรกลับมาทบทวน...
  4. bit
    bit
    ส่วนตัว คิดว่าเกี่ยวเช่นกันครับ และคิดว่าเป็นคำถามที่เราเองก็ต้องถามตัวเอง ว่าโลกกำลังบอกอะไรเรา

ทำไมเหตุการณ์เหล่านี้ ยิ่งเกิดถี่ขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนเหตุการณ์สุดท้าย เพิ่งได้เห็นเช่นกันครับ น่าตกใจจริงๆ ไม่รุ้ว่าเป็นผลหลังจากเกิดแผ่นดินไหว หรือว่าเป็นสัญญาณว่าจะเกิดอะไรเพิ่มอีก แต่ขออย่าให้เป็นข้อหลังเลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับการนำข่าวมาบอก
  5. IAm
    IAm
    เชื่อว่า เกี่ยวกันค่ะ.....รูปสุดท้ายน่ากลัวจัง -*-
  6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ตกใจกับเหตุการณ์สุดท้ายเช่นกันค่ะ ดูภาพน่ากลัวจัง ...

เลยไปหาข่าวเพิ่ม.. เห็นในข่าว บอกว่า เหตุการณ์สุดท้ายเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2554 ค่ะ

อันนี้ลิงค์ข่าว Masses Of Fish Surge Near Surface On Acapulco, Mexico Coast

...
    ได้อ่านข่าวปลาที่เม็กซิโกนี้ก่้อนแผ่นดินไหวครับ ตั้งใจว่าจะนำมาลงให้เพื่อนๆได้อ่าน ไม่ทันครับแผ่นดินไหวในญี่ปุ่นก่อนครับ ส่วนตัวก็คิดว่าเกี่ยวข้องกันครับ ก็โลกใบเดียวกันนะครับ เพียงแต่ความรู้ของมนุษย์เราอาจยังอธิบายไปไม่ถึงครับ ขอบคุณครับ ที่นำกระทู้มาให้คิดครับ
  7. bookerian
    bookerian
    ภาพปลาจากเหตุการณ์สุดท้าย ตอนแรกมองไม่ออกเลยค่ะว่าเป็นปลา พอรู้ว่าเป็นแล้วตกใจเหมือนกัน

ส่วนตัวคิดว่าเกี่ยวกันค่ะ เห็นด้วยกับที่คุณเว็บมาสเตอร์บอกว่า
    ก็โลกใบเดียวกันนะครับ เพียงแต่ความรู้ของมนุษย์เราอาจยังอธิบายไปไม่ถึงครับ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ
  8. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post

ส่วนตัวคิดว่าเกี่ยวนะ ถ้าอธิบายทางวิทยาศาสตร์ก็อาจจะได้นะ แต่ไม่มีความรู้ค่ะ เราอธิบายไม่ได้ แค่เคยได้อ่านมาบ้าง แต่ก็บอกไม่ได้หรอกว่าที่อ่านมาหน่ะ จริงมั้ย ..
    แต่โดยส่วนตัวเลยเนี่ย เป็นความเชื่อ เชื่อว่าสัตว์เหล่านี้เขารับรู้จากธรรมชาติได้ กว่ามนุษย์เรา
    ได้รับผลกระทบก่อนเรา ...ไปก่อนเรา

และเชื่อว่าที่โลกเป็นอย่างนี้ ก็เพราะมนุษย์เราเป็นอย่างนี้
    ขอบคุณครับ ได้ตามไปอ่านข่าวแล้วด้วย น่าตกใจจริงๆ

Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ คุณ iDnOuSe4

และ ลิงค์เพิ่มเติม จากคุณ Euphrates

เพิ่งทราบข่าวเรื่องปลาวาฬ (เรื่องแรก) และเรื่องปลามารวมตัวกัน(เรื่องสุดท้าย) ค่ะ
    เห็นแล้วก็ตกใจค่ะ และเห็นด้วยกับคุณ Euphrates ค่ะ
    เรื่องที่สัตว์ รับรู้ธรรมชาติได้ มากกว่ามนุษย์

ยิ่งภาพปลาที่รวมตัวกันภาพสุดท้าย ไม่รู้พวกเขารู้สึกอะไร
    และเชื่อว่า เขารับรู้อะไรบางอย่าง ซึ่งมนุษย์อย่างเรา ไม่รู้ ???

แต่ที่รู้คือ มันไม่ใช่เรื่องปกติ แน่ ๆ มันเป็นเรื่องผิดปกติมาก ๆ
    ซึ่งทั้งหมดที่เกิดขึ้น มนุษย์ ควรกลับมาทบทวน...
    มันผิดปกติจริงๆ แหละครับ

Quote Originally Posted by bit View Post
    ส่วนตัว คิดว่าเกี่ยวเช่นกันครับ และคิดว่าเป็นคำถามที่เราเองก็ต้องถามตัวเอง ว่าโลกกำลังบอกอะไรเรา

ทำไมเหตุการณ์เหล่านี้ ยิ่งเกิดถี่ขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนเหตุการณ์สุดท้าย เพิ่งได้เห็นเช่นกันครับ น่าตกใจจริงๆ ไม่รุ้ว่าเป็นผลหลังจากเกิดแผ่นดินไหว หรือว่าเป็นสัญญาณว่าจะเกิดอะไรเพิ่มอีก แต่ขออย่าให้เป็นข้อหลังเลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับการนำข่าวมาบอก
    เห็นด้วยครับที่ว่า เราเองต้องถามตัวเองว่า โลกกำลังบอกอะไรเรา

Quote Originally Posted by IAm View Post
    เชื่อว่า เกี่ยวกันค่ะ.....รูปสุดท้ายน่ากลัวจัง -*-
    จริงครับ

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ได้อ่านข่าวปลาที่เม็กซิโกนี้ก่้อนแผ่นดินไหวครับ ตั้งใจว่าจะนำมาลงให้เพื่อนๆได้อ่าน ไม่ทันครับแผ่นดินไหวในญี่ปุ่นก่อนครับ ส่วนตัวก็คิดว่าเกี่ยวข้องกันครับ ก็โลกใบเดียวกันนะครับ เพียงแต่ความรู้ของมนุษย์เราอาจยังอธิบายไปไม่ถึงครับ ขอบคุณครับ ที่นำกระทู้มาให้คิดครับ
    ก็โลกใบเดียวกัน สินะครับ

Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ภาพปลาจากเหตุการณ์สุดท้าย ตอนแรกมองไม่ออกเลยค่ะว่าเป็นปลา พอรู้ว่าเป็นแล้วตกใจเหมือนกัน

ส่วนตัวคิดว่าเกี่ยวกันค่ะ เห็นด้วยกับที่คุณเว็บมาสเตอร์บอกว่า

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ
    น่าตกใจครับ ตอนแรกผมก็มองไม่ออกว่าเป็นปลาเหมือนกันครับ
  9. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ขออนุญาติเอาโพส ที่โพสไว้ในกระทู้ ใครอยู่ภาคเหนือ รู้สึกแผ่นดินไหวกันไหมครับ???

ตามไปอ่านตามลิ้งที่ให้มาครับ ตกใจมาก เลยcapture ภาพมาให้ชม กันครับ

รูปแรก เมื่อ 24 ชั่วโมงที่ผ่านมาครับ

รูปแรก เมื่อ 7 วันที่ผ่านมาครับ

รูปนี้จาก Google Earth

ขอบคุณทุกคนมากครับ
    เอาภาพ มาเปรียบเทียให้ดูครับ

ขอให้ทุกคนปลอดภัยครับ
    เชื่อว่า เหตุการณ์เหล่านี้ เกี่ยวข้องกันครับ
  10. yourfwd0
    yourfwd0
    นำอีกเหตุการณ์มาเพิ่มเติม เมื่อ อาทิตย์ที่ 20 มีนาคม 2554

King Crabs Invade Antarctica for First Time in 40 Million Years

It’s like a scene out of a sci-fi movie – thousands, possibly millions, of king crabs are marching through icy deep-sea waters and up the Antarctic slope.

“They are coming from the deep, somewhere between 6,000 to 9,000 feet down,” said James McClintock, Ph.D., University of Alabama at Birmingham Endowed Professor of Polar and Marine Biology.
    ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมจากลิงค์

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  11. IAm
    IAm
    ขอบคุณค่ะ คุณ yourfwd ลองแปลแล้ว น่ากลัวจังค่ะ เกิดอะไรขึ้นที่ข้างล่างนั้นนะ
    ขอนำที่แปลโดย google มาให้เพื่อนๆนะคะ

King Crabs Invade Antarctica for First Time in 40 Million Years
    >> ปู King บุกแอนตาร์กติกาเป็นครั้งแรกใน 40 ล้านปี

It’s like a scene out of a sci-fi movie – thousands, possibly millions, of king crabs are marching through icy deep-sea waters and up the Antarctic slope.
    “They are coming from the deep, somewhere between 6,000 to 9,000 feet down,” said James McClintock, Ph.D., University of Alabama at Birmingham Endowed Professor of Polar and Marine Biology.

>> มันเหมือนฉากออกจากภาพยนตร์ Sci - Fi -- พัน หรืออาจจะล้านตัว King crabs เป็นเดินขบวนผ่านน้ำในทะเลลึกและเย็นฉ่ำขึ้นสู่ที่ลาดชันแอนตาร์กติก
    "พวกเขาจะมาจากที่ลึก, อยู่ระหว่าง 6,000 ถึง 9,000 ฟุตลงไป " James McClintock, Ph.D. , มหาวิทยาลัยอลาบามาที่เบอร์มิงแฮม Endowed ศาสตราจารย์แห่ง ขั้วโลกและชีววิทยาทางทะเล กล่าว

Results 1 to 11 of 11