R r r r r u u u u u u n n n n ! ! ! อุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ เพียงแค่หยุดมุงดู‏

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster

ขอบคุณรูปจากเว็บ Truck Accidents 360 Newswire

ได้รับ mail forward หนึ่งมาดูแล้วเป็นอุทาหรณ์ น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆในชุมชนจึงนำมาฝากไว้ในกรุ๊ป mail forward ครับ

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนปลอดภัยอย่าได้ประสบเหตุเช่นในภาพนี้เลยครับ
    ขอให้คนในภาพทุกคนปลอดภัยและขอบคุณสำหรับทุกชีิวิตในภาพที่เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนอื่นๆ

OMG! Watch this clip closely....

Some lessons to learn....be careful when you stop by to watch any accident.

Ruuuuuuuuuuuuuuuun!

2. wawe
    wawe
    ขอบคุณเว็ปมาสเตอร์ด้วยนะคะ เห็นแล้วหวาดเสียวมาก ๆ เลยค่ะ อุบัติเหตุเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ฉะนั้นต้องดำเนินชีวิตโดยการไม่ประมาท เพราะถ้าเกิดขึ้นแล้วก็จะมีการสูญเสียไม่มากก็น้อยค่ะ
  3. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณป้า wawe ที่เข้ามาคุยด้วยครับ เห็นด้วยกับป้า wawe ครับ ดูแล้วหวาดเสียวมากๆ ครับ
  4. Euphrates
    Euphrates
    น่ากลัวจัง ...อุบัติเหตุเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้ตลอดเวลาจริงๆ ค่ะ ...แต่คิดว่าคนที่ยืนอยู่ในคลิปเขาลงไปช่วยเจ้าของรถที่ลงข้างทางมากกว่าไปยืนมุงดู ...แต่ถ้าเราจะมุงเฉยๆ ไม่ช่วยอะไร ก็อย่ามุงเลยดีกว่า

ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ และขอใช้คำขอบคุณของ wm ค่ะ
    ขอให้คนในภาพทุกคนปลอดภัยและขอบคุณสำหรับทุกชีิวิตในภาพที่เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนอื่นๆ
  5. itasian
    itasian
    น่ากลัวมากครับ ไม่ปลอดภัยเลยจริงๆ ต้องใช้ชีวิตอย่างไม่ประมาท
    ถ้าทุกคนหันหลังให้ รถบรรทุก คงไม่มีโอกาสหนี

ขอให้ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ ปลอดภัยครับ
  6. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ตอนแรกงงกับหัวข้อครับ
    R r r r r u u u u u u n n n n ! !

อะไรหว่า อาร์ ๆๆๆ ยู ๆๆๆ เอ็นๆๆ

พอเข้ามาอ่านเนื้อหาแล้ว อ่อ Run ที่แปลว่า หนีเร็วนี่เอง

พอไปดูคลิป

อยากตะโกนเข้าไปในคลิป เลยครับ R r r r r u u u u u u n n n n ! !

ขอให้ทุกคนปลอดภัย กลับถึงบ้านทุกคนครับ
  7. Euphrates
    Euphrates
    R r r r r u u u u u u n n n n ! !

อะไรหว่า อาร์ ๆๆๆ ยู ๆๆๆ เอ็นๆๆ

พอเข้ามาอ่านเนื้อหาแล้ว อ่อ Run ที่แปลว่า หนีเร็วนี่เอง
    อ่อ ...ขอบคุณค่ะที่บอก ... ไม่รู้เลยว่าคืออะไร นึกว่าเป็นตัวอักษรที่ทำให้น่าสนใจ แปลกๆ
    คนคิดก็ช่างคิดจัง^^
  8. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณ คุณ Euphrates คุณ itasian และ คุณ iDnOuSe4 ที่เข้ามาพูดคุยในกระทู้นี้กันครับ อย่าลืมส่งไปเตือนคนที่รักด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Results 1 to 8 of 8