พลเมืองดีชาวจีนที่น่าชื่นชม ที่ช่วยกันดูแลไม่ให้คนเลวได้ทำตามเป้าหมายตน

1. yourfwd0
    yourfwd0
    หากพลเมืองช่วยกันรับผิดชอบ การเมืองเพื่อส่วนรวมที่แท้จริง ก็คงมีโอกาสเกิดขึ้นสักวัน

รูปธงชาติจาก FB ของคุณ Peerapat Pemhansa นำมาให้ชมในความเห็นที่ 4 กระทู้ วันนี้เป็นวันครบรอบการใช้ธงชาติไทย

นำภาพวีดีโอพลเมืองจีนที่ช่วยกันดูแลไม่ให้คนเลวได้ทำตามเป้าหมายตน

Two thieves on a motor-scooter flew by and snatched a womans purse on a street in Wenzhou, China. Surveillance video shows a man riding a bicycle. As he was passing by the front of a hotel near where the thievery happened, he stopped, calmly got off his bicycle, picked it up, and then threw it at the thieves. The bicycle hit them, they lost control, and crashed to the ground.
    ขอบคุณจาก FB ของคุณ Peerapat Pemhansa

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

2. PO
    PO
    55555555555555 สุดยอดดดดดดมาก พี่จีนเจ๋งมาก
  3. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ได้ดูคลิปแ้ล้วชอบ ขอบคุณคุณ yourfwd ที่นำมาแบ่งปัน และขอบคุณคำถามและเรื่องราวที่คุณ นำมาให้ได้คิดได้ตั้งคำถามกับตนเอง ขอบคุณครับ
Results 1 to 3 of 3