[GF1 club]Gallary from Friends ต้อนรับปีใหม่กับอัลบั้ม "ก็เลยอินเลิฟ"

1. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ห่างหายกันไปนานพอสมควร
    และยังคงไม่ได้มารีวิวเกี่ยวกับวิธีการใช้งานกล้องอีกตามเคย -*-
    เลยเอารูปที่ได้ถ่ายไว้ช่วงปีใหม่มาให้ดูกันอีกรอบแบบ เรียงตามวันเลยครับ

ตั้งใจจะถ่ายแสงแรกของปีซะหน่อย แต่ก็อย่างที่เห็นครับ หาดวงอาทิตย์ไม่เจอะ เลยตั้งนั่งรถฝ่าหมอกขึ้นมาถ่าย นี่แหละ ไม่ต้องไปไกลถึงภูไหนๆ เลย จุดชมวิวที่อ.ด่านซ้าย จ.เลย นี่ก็มีให้เห็นครับทะเลหมอก ลองสังเกตดู จะมีหยดน้ำติดที่เลนส์นิดนึง อากาศหนาวมากๆ

ทำบุญปีใหม่ ที่อ.ด่านซ้าย จ.เลย จัดขึ้นทุกปีครับ หนาวอยากนี้ ปีนี้มีคนมาใส่บาตรเยอะมาก จนพระท่านเทออกไม่ทัน เลยทีเดียว

ปีที่ผ่านมามีทั้งเรื่องดี และร้านสลับกันไปมา หลายคนคงใช้โอกาสปีใหม่นี่เริ่มต้นใหม่ ตั้งเป้าหมายให้กับชีวิต คงหาความหมายของชีวิตกันต่อไป

มาด่านซ้ายทั้งที ไม่ถ่ายรูปนี้ได้ยังไง ก็"ผีตาโขน" ไง เป็นประเพณีพื้นบ้านของอ.ด่านซ้าย เป็นประเพณีเดียวในโลกเลยทีเดียวนะเออ จะจัดงานขึ้นช่วงมิถนายนนู่น ..

น่าเสียดาย เพราะออกเดินทางจากกรุงเทพเกือบเที่ยงคืน และจากอุบัติเหตุรถชนกันที่โทรเวลย์ทำให้จิตตกไม่กล้านอนในรถ พอใส่บาตรเสร็จก็หลับเป็นตาย ตื่นมาอีกทีก็เย็น เลย กรรมแท้ๆ
  2. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    เอามาชมกันคร่าวๆ ก่อนนะครับ ของแต่งไม่เสร็จ -*-

เริ่มต้นวันที่ สอง เลยไปมีโอกาสไปเที่ยวงานดอกไม้ 53 ที่จัดขึ็นทุกปีของอ.ภูเรือ จ.เลย เป็นงานที่จัดแสดงดอกไม้ ขายตอกไม้ และงานศิลปาชีพของชาวบ้าน มีการแสดง การละเล่นพื้นบ้านต่าง ๆ พอดีไปก็งานเค้ราจะเลิกอยู่แล้ว

รูปนี่เป็นร้านกาแฟชื่อ "love เลย coffe" บรรยากาศร้าน ชวนให้น่าถ่ายรูปอยากยิ่ง แต่ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยนป้ายชื่อใมห่เป็น "รัก จัง เลย" หรือ "ก็เลยอินเลิฟ" ดีกว่านะ

ปล. รูปดอกไม้มีเยอะมาก เดี๋ยวจะทยอยเอามาลงละกันนะครับ
  3. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    รูปดอกไม้มีเยอะมาก
    เลยไม่รู้จะเอามาลงอย่างไรได้หมด

เลยแค่คัดมา บางส่วน

เริ่มต้นด้วยดอกไม้ที่แต่งไว้ที่หน้าป้ายจัดงาน
    ใบเฟริน
    ผึ้งหาน้ำหวาน กับดอกดาวเหลืองสีเหลืองอ๋อยมาก
    ทุ่งดอกดาวเรือง ถ้าจำไม่ผิด ชื่อว่า ดาวเรืองผรั่งเศส แต่ไม่แน่ใจนะครับ
    ดอกไม้สีขาว ไม่รู้ว่าชื่ออะไร แต่สวยดี
    ดอกไม้สีชมพูสองดอกมีน้ำ ที่ยังติดอยู่ที่ปลายกรีบอยู่ ดูสดชื่นมาก
    ดงดอกไม้ ชอบรูปนี้เป็นพิเศษ
    แนวเดียวกับรูปข้างบน ดอกอะไรก็ไม่รู้เช่นเดิม

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ เหตุการณ์ดำเนินมาจนตอนบ่ายแล้ว
    ก็เริ่มหิว ข้าว
    ชมดอกไม้กันสวยๆ ครั้งน่าจะมาต่อ กับการเดินทางกลับจากภูเรือ
  4. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    นำมาคร่าวๆ ก่อนละกันครับ

ระหว่างทางกลับ มีความเดินตามถนนอยู่เลย
    แวะไร่องุ่น

ก็ว่ารูปอีกสามรูปที่ตั้งใจนำมาให้ดูอีกสามรูป หายไปไหน
    บางที่ต้องกด refresh ที่เว็บ meejai หน่อยนะครับ ถึงรูปจะมา

นายแบบ น้องหมาตัวนี้ มีพ่อแม่มาด้วย พกกล้องตัวใหญ่มาก มาให้น้องมาเป็นนายแบบ
    มาถูเรือทั้งที ไม่ให้ถ่ายรูปเทอร์โมมิเตอร์ยักษ์ได้ไง
    ปิดท้ายด้วยน้ำเต้า ของที่ระลึกของอำเถอภูเรือมาแต่นมนาน น้ำเต้ายิ้ม
  5. itasian
    itasian
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่นำภาพสวยๆ มาให้ชมกัน
    แค่ได้ดู ภาพสวยๆ อย่างนี้ เหมือนได้สัมผัสของจริงเลยครับ
  6. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ครับ ที่นำภาพสวยๆ มาให้ชมกัน
    แค่ได้ดู ภาพสวยๆ อย่างนี้ เหมือนได้สัมผัสของจริงเลยครับ
    ยินดีครับ
  7. bookerian
    bookerian
    ภาพสวยมากค่ะ ...ขอเอาไปทำโปสการ์ดได้มั้ยคะ
  8. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ยินดีครับ

เมื่อตอนกลางวัน ได้ไปซื้อหญ้าให้หนูที่เลี้ยงไว้ที่จตุจัตรมาครับ
    ก็ไม่วายพกกล้องติดตัวไปด้วย
    แต่นั่งจากเกษตรไปลง ลืมว่าวันนี้จตุจักรปิด เป้าหมายอยู่แถว JJ Mall

เข้าจากทางประตูปกติไม่ได้เลยต้องเดินไกลเลย

ก็เลยแวะถ่ายรูปซะเลย ได้เห็นวิถี ชีวิต ของพ่อค้าแม่ค้าที่นั่น

เลยตั้งใจว่า จะถ่ายรูปให้ได้ "เรื่องราว"
    มากกว่า" รูปสวย"

แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เอารูปลงคอม มาเปิดประเด็นไว้ก่อน ฮาๆ
  9. Euphrates
    Euphrates
    รูปสวย ดูสงบดีจัง ..ชอบรูปควายเดินอยู่ข้างถนน ...บรรยากาศจริงคงสงบมาก...เพราะยังมีควาย
    ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกันค่ะ
  10. ekkasit
    ekkasit
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    ครับ ขอบคุณที่เข้ามาพูดคุยครับ
    ขอบคุณครับ

Thanks : บ้านราคาถูก บ้านราคาถูก,เช่ารถเครนชลบุรี เช่ารถเครน ชลบุรี,รับทำ seo รับทำ seo
  11. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    คุณ ekkasit แก้ไข Signature ด้วยครับ ให้ข้อมูลเพิ่มเติมจากที่คุณ Euphrates ให้ไว้ในความเห็นที่ 53 กระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา หากต้องการแนะนำกิจการการค้าของตนเอง อนุญาตให้ใช้เฉพาะกระทู้ที่เแนะนำกิจการไว้ในห้อง ฺีBusiness Review เท่านั้นครับ

แก้ไขด้วยครับ กรุณาเคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันด้วยครับ
    อ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้ "เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน" จุดเริ่มต้นที่จะเปลี่ยน จากการค้าขาย ทำมาหากิน สู่ การ สร้าง องค์กรธุรกิจ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน ขอบคุณครับ
  12. paruai
    paruai
    เอารูปสวยๆมาฝากอีกแล้ว แจ๋วเลยๆ :d
  13. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by paruai View Post
    เอารูปสวยๆมาฝากอีกแล้ว แจ๋วเลยๆ :d
    เอ้าคุยพารวย หายไปนานเลยนะครับนั่น

ไปแอบสอย gf1 มายังครับ gf2 มาแล้วนะครับ
    ตัวเล็กกว่าดิมด้วย

ยินดีครับๆ
  14. paruai
    paruai
    นี่ล่ะครับงานเข้าเลยกำลังหาทางเป็นหนี้บัตรเครดิต(0%)กับ GF2 อยู่อย่างจดจ่อเพราะจะเอามาใช้งานถ่ายVDOด้วย ล่ะครับ กำลังตัดสินใจว่าจะเอาแบบ 14 อย่างเดียวหรือ 14-42 ด้วยพร้อมกันดี มีข้อแนะนำไหมเอ่ย?

ที่หายไปนานไม่ใช่อะไรหรอกครับ...งานช่วงต้นปีค่อนข้างแน่นเท่านั้นเอง ตอนนี้ซาๆมาพักหนึ่งแล้วเลยกลับมาเล่นnet ต่อ อิอิ

Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    เอ้าคุยพารวย หายไปนานเลยนะครับนั่น

ไปแอบสอย gf1 มายังครับ gf2 มาแล้วนะครับ
    ตัวเล็กกว่าดิมด้วย

ยินดีครับๆ
  15. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by paruai View Post
    นี่ล่ะครับงานเข้าเลยกำลังหาทางเป็นหนี้บัตรเครดิต(0%)กับ GF2 อยู่อย่างจดจ่อเพราะจะเอามาใช้งานถ่ายVDOด้วย ล่ะครับ กำลังตัดสินใจว่าจะเอาแบบ 14 อย่างเดียวหรือ 14-42 ด้วยพร้อมกันดี มีข้อแนะนำไหมเอ่ย?

ที่หายไปนานไม่ใช่อะไรหรอกครับ...งานช่วงต้นปีค่อนข้างแน่นเท่านั้นเอง ตอนนี้ซาๆมาพักหนึ่งแล้วเลยกลับมาเล่นnet ต่อ อิอิ
    กรรม
    ผมว่า gf2 มาเล็กไป แบบกดชัดเตอร์ที บังแฟลชหมด ฮา

ก็ถ้า 14 ถ่ายพอตเทรด สวย
    แต่ 14-42 ก็พอไหวอยู่ ยีดหยุ่นกว่านิดนึง

ยังไงก็ถ่ายแล้วเอามาโชว์กันมั่งนะครับ
Results 1 to 15 of 15