[GF1 Club]ดินเนอร์ใต้แสงจันทร์กับคนรัก ที่เรือนรับรอง

1. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ช่วงนี้ยุ่งมากๆ แต่พอดีวันนี้เป็นวันครบรอบวันเกิดพอดี
    เลยพาคนรักไปกินข้าวใต้แสงจันทร์ ที่ร้านอาหารสุดโรแมนติก แถวลาดพร้าว

เรือนรับรอง นั่งเอง

ร้านอาหารตากอากาศบนตาดฟ้าชั้น 12 บรรยากาศสุดแสนจะโรแมนติก มีสระน้ำใสๆ ท่ามกลางเสียงเพลงรักที่เปิดคลอเบาๆ มองเห็นวิวทิวทัศน์ได้รอบทิศ
    เลยไม่พลาดพกกล้องคู่ใจไปด้วย เลยตัดสินใจมารีวิวเลย เดี๋ยวความรู้สึกมันหายไป ฮาๆ

ยังคงคอนเซปเดิมคือ ไม่ได้แต่งเพิ่ม แค่ใช้ photoscape ใส่ข้อความและย่อขนาด

ถ่ายจากที่นั่ง เห็นภาพรวมๆ
    F5.6 0,6 iso1000 0.0 EV Mode: M
    บรรยากาศเหมาะสำหรับนั่งเป็นคู่ๆ
    F5.6 0,6 iso1000 0.0 EV Mode: M
    มองเห็นตึกช้างได้จากที่นี่ด้วย
    F9 0,8 iso1000 0.0 EV Mode: M
    มีสองชั้น ชั้นสองมีหลังคาเอาไว้เวลาตอนที่มีฝน
    F3.5 1/5 iso800 0.0 EV Mode: M
    บรรยากาศด้านบน ของร้าน
    F5.0 0,3 iso1000 0.0 EV Mode: M
    บรรยากาศดีมาก พระจันทร์ทรงกรดด้วย เมฆรูปร่างอย่างนี้เค้าบอกว่าเป็นเกล็ดๆ น้ำแข็งเลยนะเออ
    F5.6 1/4 iso800 0.0 EV Mode: M
    ถ่ายวิดีโอมาให้ชมกันด้วยครับ ได้ยินเสียงเพลงคลอเบา ส่วนใหญ่เป็นเสียงลม
    วันนี้อากาศดีมากๆ โชดดีสุดๆ

ปล.วิดิโอ ลืมปรับให้มัน Auto Focus ภาพเลยไม่ชัด -*- เสียดายจัง
  2. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    อ่อ
    ยังไม่ได้พาชมอาหารเลยครับ วันนี้มาสองคน สั่งไป 4 อย่างเลยถ่ายมาได้แค่นี้

ไก่หน้าทอดเกลือ โหมดใส่แฟลช
    ไก่ทอดกรอบพอดี ทอดรวมกับตะไคร้ รสชาติเค็มพอดี อร่อยมากมายเลยเชียว ราคา 80 บาท

f3.5 1/30 iso160 Mode:iA
    หมึกเจาะไข่แดง โหมดใส่แฟลช
    หนวดปลาหมึกชุบแป้งทอดไม่กรอบมาก พอนุ่มลิ้น มันเด็ดตรงที่น้ำจิ้มที่เอาไข่แดงสุกแล้วไปคลุกกับน้ำจ้ิมสูตรเด็ด กินรวมกันแล้วอร่อยติดปาก อยากมากินอีกเป็นครั้งทีสองเลยทีเดียว ราคา 100 บาท

ทอดมันกุ้ง โหมดใส่แฟลช
    ทอดมันกุ้ง มันกุ้งชุบแป้งทอด โรยด้วยขนมปังกรอบ กับน้ำจิ้มสูตรเด็ด อันนี้คนรักผมชอบเป็นพิเศษ ราคา 100 บาท

ปิดท้ายด้วย ต้มยำกุ้งมะพร้าวอ่อน กุ้งตัวโตๆ ต้มยำที่เผ็ดเปรี้ยวพอดี ใส่เนื้อมะพร้าวอ่อนที่ดูไม่น่าเข้ากัน ทำให้เข้ากันได้อย่างพอดิบพอดี ราคา 120 บาท
    พอก่อนแล้วกัน ยังมีต่อ แต่ขอไปนอนก่อนละกันนะครับทุกคน
  3. paruai
    paruai
    วันนี้ยังไม่ได้ทานข้าวเช้าเลย มาเห็นรูปอาหารเสียก่อนหิวเลย

GF1 ถ่ายกลางคืนก็ Ok นะผมว่า จะมารอดูรูปต่อ...นะครับ

ส่วนภาคต่อ Trip เขาค้อ คืนนี้มาต่อจ้า(ไปทำงานหน่อย อิอิ)
  4. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by paruai View Post
    วันนี้ยังไม่ได้ทานข้าวเช้าเลย มาเห็นรูปอาหารเสียก่อนหิวเลย

GF1 ถ่ายกลางคืนก็ Ok นะผมว่า จะมารอดูรูปต่อ...นะครับ

ส่วนภาคต่อ Trip เขาค้อ คืนนี้มาต่อจ้า(ไปทำงานหน่อย อิอิ)
    ขอบคุณครับๆ
  5. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    สภาพแสงจริง ของทอดมันกุ้ง
    f5.3 0,8 iso800 Mode:M ,Manual Focus
    สภาพแสงจริง ของหมึกเจาะไข่แดง
    f5.จ 0,3 iso800 Mode:M ,Manual Focus
    สภาพแสงจริง ของไก่นาทอดเกลือ
    f4.8 0,8 iso800 Mode:M ,Manual Focus
  6. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    เดินต่อไปที่เซนทรัลลาดพร้าวไปหาเค้กมาทาน ปรากฏว่าเจอก้อนนี้น่ากิน เลยจัดการซื้อมา อิ่มอร่อย อ้วนกันเลยทีเดียว
    F5.6 1/30 iso400
    ก้อนนี้เสียดาย น่าทานเหมือนกัน แต่คงไม่ไหว
    F5.6 1/80 iso640
    ก้อนนี้เสียดาย น่าทานอีกแล้ว
    F5.2 1/20 iso640
    ปิดท้ายด้วยนมสด แถวหน้าม.เกษตร ซอย งามวงศ์วาน 62 ร้านนี้เป็นลูกค้าประจำเค้าไปแล้ว นมสดอร่อยมาก
    F5.จ 1/20 iso400
  7. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    เก็บบรรยากาศต้นคริสมัสมาฝากกันด้วย

ระหว่างเดินทางไปซื้อเค้ก ผ่านยูเนี่ยนมอล์ เค้าจัดที่ให้ถ่ายรูปน่ารักดีครับf5.0 1/40 iso640
    ที่เดิมอีกรูปละกัน f5.0 1/40 iso640
    ยังคงอยู่ที่ยูเนี่ยนมอล์อยู่ ต้นคริสมัสใหญ่ใกล้ๆ บันไดเลื่อน f5.0 1/25 iso640
    เปลี่ยนที่แล้วมาที่เซลทรัลลาดพร้าวแล้ว f5.6 1/13 iso440
    อีกมุมที่เซลทรัลลาดพร้าวf5.6 1/13 iso440
    แวะนั่งเล่นที่ McDonald ที่เมเจอร์รัชโยธิน นั่งกินเค้กอร่อยๆ f5.6 1/25 iso440
  8. paruai
    paruai
    โอ้ว...เค้กน่าทานมั๊กๆ

Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post

9. bookerian
    bookerian
    ดูบรรยากาศดีจริงๆ นะคะ คงเงียบๆ สูงๆ กว้างๆ อาหารก็น่าทาน ขอบคุณที่นำรูปมาแบ่งปันให้ดูค่ะ
    ...ชอบรูปนี้
  10. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ดูบรรยากาศดีจริงๆ นะคะ คงเงียบๆ สูงๆ กว้างๆ อาหารก็น่าทาน ขอบคุณที่นำรูปมาแบ่งปันให้ดูค่ะ
    ...ชอบรูปนี้
    ใช่ครับบรรยากาศดีมาก ว่างๆ ก็แวะไปทานนะครับ
Results 1 to 10 of 10