เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
  1. Euphrates
    Euphrates
    ชวนมาแชร์เพลงรัก ที่อยู่ในใจของเรากันค่า
    ขอเริ่มก่อนเลยนะคะ

ฟังกี่ทีก็ยิ้มๆ ทุกที
    ...เธอเคยถามกับฉัน ที่ฉันรักเธอก็อยากจะรู้รักเพราะอะไร...

เพลง เพราะอะไร ของคุณ ป้าง นครินทร์ กิ่งศักดิ์
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ชอบเพลงนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณที่นำมาให้ฟังครับ
  3. iDnOuSe4
    iDnOuSe4

ของผมเพลงนี้เลยครับ
    ใช้เป็นเพลงขึ้นประกวดครั้งแรก
    ปล.ร้องด้วย

..."ไม่ผิดใช่ไม่ที่ฉันจะยัง รักเธอ ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล ก็ยังจะรออย่างมีความหวัง ยังคงไม่เปลี่ยนไป ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย ฉันก็ยังเหมือนเดิม"...
    ถึงแม้ผ่านไปนานแล้วแต่ก็ยังรักเพลงนี้อยู่ มีโอกาสร้องคาราโอเกะที่ไร นึกถึงเพลงนี้ตลอดเลยครับ
  4. Euphrates
    Euphrates
    ไม่ผิดใช่ไม่ที่ฉันจะยัง รักเธอ ไม่ว่าเธอกับฉันวันนี้จะอยู่แสนไกล ก็ยังจะรออย่างมีความหวัง ยังคงไม่เปลี่ยนไป ไม่ว่าใครจะมองว่าฉันงมงาย ฉันก็ยังเหมือนเดิม"...
    ชอบเหมือนกันค่า ชอบแทบทุกเพลงของ bodyslam ไปคาราโอเกะล่ะไม่มีพลาดเช่นกัน เพลงรักเค้าจริงใจดีอ่ะ

เมื่อกี้ก็ฟังไปร้องไป ได้ฟิวเหมือนนั่งในห้องคาราโกะเหมือนกันเนี่ยย

...............
    ไปหาเพลงนี้มาค่ะ หาวีดีโอยากมากกกก ในยูทูบก็ถูกบล็อก แต่อยากเอาลงอ่ะ ต้องเอาให้ได้

และก็ได้มาเพียง mp3 ต้องกดลิงค์ต่อหน่อยนะจ๊ะ http://www.esnips.com/doc/ee9d9bcc-b3b1-4f2d-9188-d4557412bd20/Groove-Rider---หยุด
    แต่ก่อนฟังก็เฉยๆค่ะ แต่เมื่อไปงานแต่งงานเพื่อน แล้วเพื่อนเจ้าบ่าวร้องเพลงนี้ให้คูบ่าวสาว เลยชอบบบบบเพลงนี้ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา รู้สึกเป็นเพลงรักยิ้มๆ ที่ฟังไปโยกตัวไปได้ด้วย
    เฮ้อ..อยากแต่งงาน ซะงั้น

นี่เป็นเวอร์ชันเปียโน แต่ส่วนตัวไม่ปลื้มเท่าไหร่ เอามาลองฟังกันค่ะ
  5. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ชอบเหมือนกันค่า ชอบแทบทุกเพลงของ bodyslam ไปคาราโอเกะล่ะไม่มีพลาดเช่นกัน เพลงรักเค้าจริงใจดีอ่ะ

เมื่อกี้ก็ฟังไปร้องไป ได้ฟิวเหมือนนั่งในห้องคาราโกะเหมือนกันเนี่ยย

...............
    ไปหาเพลงนี้มาค่ะ หาวีดีโอยากมากกกก ในยูทูบก็ถูกบล็อก แต่อยากเอาลงอ่ะ ต้องเอาให้ได้

และก็ได้มาเพียง mp3 ต้องกดลิงค์ต่อหน่อยนะจ๊ะ เพลง หยุด ของ Groove Rider

แต่ก่อนฟังก็เฉยๆค่ะ แต่เมื่อไปงานแต่งงานเพื่อน แล้วเพื่อนเจ้าบ่าวร้องเพลงนี้ให้คูบ่าวสาว เลยชอบบบบบเพลงนี้ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา รู้สึกเป็นเพลงรักยิ้มๆ ที่ฟังไปโยกตัวไปได้ด้วย
    เฮ้อ..อยากแต่งงาน ซะงั้น

นี่เป็นเวอร์ชันเปียโน แต่ส่วนตัวไม่ปลื้มเท่าไหร่ เอามาลองฟังกันค่ะ
    อนุญาติเอาออกละกัน
    เพิ่งเคยเจอเวอร์ชั่นเปียโนนะเนี่ย
    ปกติเพลงนี้จะเป็นเพลงเล่นประจำของพวกเล่นดนตรีกลางคืน รวมถึงคอนเสริตเล็กต่าง ๆ
    ผมก็เคยเอามาเล่นครับ โยกๆตัว ส่ายหัวไป เพลินๆ
    ......................
    โอ่ สงสัยเจอคนชอบบอดี้แสลมเหมือนกันซะแล้วสิ ฮาๆ
    อันนี้เป็นกระทู้เก่าๆ ของผมเกี่ยบกับ bodyslam ครับ เอามาให้ชมกัน
    ...
    โหมโรงคอนเสริต BodySlam Live in คราม รวมเพลงฮิตติดปาก ก่อนไปสนุกันที่ ราชมังคลากีฬาสถาน
    ....

We 're All Bodyslam
  6. Siambrandname Webmaster
    ช่วงนี้หาเพลงเก่าๆ ฟังได้ฟังเพลงนี้เลยนำมาแบ่งกันฟังครับ
    เป็นเพลงรักแน่ๆ ครับ แต่ไม่รู้ในใจใครบ้างครับ

A time for us Romeo and Juliet 1968

7. Euphrates
    Euphrates
    เพิ่งเคยฟังเพลงที่คุณ wm เอามาให้ฟังค่า ..แอบเศร้า แปลไม่ออกอ่ะค่ะ แต่ดูภาพและเสียงแล้วเศร้า
    ...ถ้าเขาได้อยู่ด้วยกันในโลกใบนี้ เขาทั้งสองคนคงมีความสุขมาก

ไปหาเนื้อเพลงมาค่ะ อยากรู้ว่าเพลงบอกอะไร...
    A TIME FOR US
    (Love Theme from Romeo and Juliet)
    (Words by Larry Kusik, Eddie Snyder / Music by Nino Rota)

Andy Williams
    Johnny Mathis - 1969
    Henry Mancini (instrumental) - 1969

A time for us, some day there'll be
    When chains are torn by courage born of a love that's free
    A time when dreams so long denied can flourish
    As we unveil the love we now must hide

A time for us, at last to see
    A life worthwhile for you and me

And with our love, through tears and thorns
    We will endure as we pass surely through every storm
    A time for us, some day there'll be a new world
    A world of shining hope for you and me

For you and me

And with our love, through tears and thorns
    We will endure as we pass surely through every storm
    A time for us, some day there'll be a new world
    A world of shining hope for you and me

..................................
    โอ่ สงสัยเจอคนชอบบอดี้แสลมเหมือนกันซะแล้วสิ ฮาๆ
    อันนี้เป็นกระทู้เก่าๆ ของผมเกี่ยบกับ bodyslam ครับ เอามาให้ชมกัน
    ...
    โหมโรงคอนเสริต BodySlam Live in คราม รวมเพลงฮิตติดปาก ก่อนไปสนุกันที่ ราชมังคลากีฬาสถาน
    ....

We 're All Bodyslam
    ค่า แล้วจะเข้าเยี่ยมนะคะ
  8. amm0pat
    amm0pat

อิอิ
  9. Euphrates
    Euphrates
    ว้าววววววววววววว :d:d:d:d ถูกใจข้างบนมากมายค่า
    ยิ่งอยากให้รู้ในใจฉันนี้ มีเธอเอาไว้อยู่ตลอดทุกที ในตอนที่ฉันไม่เหลือใคร ก็ยังมีเธอปลอบโยนหัวใจ

(ปล. หากฟังเพลงอยู่ แล้วจะ reply แต่ก็อยากฟังเพลงต่อ..กำลังอิน แนะนำให้เปิดแท็บใหม่ โดยคลิกขวาที่ reply แล้วเลือก open in new tab หรือ open in new window....เราพลาดมาสองครั้งแระ)
  10. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 คุณ Euphrates ที่ได้ลองฟังนะครับ A TIME FOR US เพลงเศร้านะครับ
    เพลงของวง Pru ที่คุณ amm0pat มาให้ฟังก็ชอบครับ หลายเพลงอยู่เหมือนกันครับ
    กระทู้นี้เริ่มสนุกแล้วได้มาฟังเพลงหลายแนวดีครับ

จะหาโอกาสหาเพลงมาใส่ในกระทู้เพิ่มอีกนะครับ ขอบคุณมากครับ
  11. Euphrates
    Euphrates
    เพลงนี้ค่ะ โดนใจ ณ ช่วงเวลาหนึ่ง
    นึกแว๊บเข้ามาในหัว ขอเอามาแปะไว้ที่นี่เป็นอนุสรณ์ซะหน่อย

เพลง เพิ่งรู้ว่ารัก ของ Breakfast In Bed (อาจไม่คุ้นกัน)

ฉันเพิ่งรู้ว่ารักเธอ ฉันเพิ่งรู้เมื่อได้ค้นหัวใจ มีเธออยู่แล้วมาตั้งนาน เผลอคิดถึงเธอทุกที อารมณ์ดีเมื่อเธอยิ้มให้กัน
  12. Nakderntang
    Nakderntang
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    ว้าววววววววววววว :d:d:d:d ถูกใจข้างบนมากมายค่า

(ปล. หากฟังเพลงอยู่ แล้วจะ reply แต่ก็อยากฟังเพลงต่อ..กำลังอิน แนะนำให้เปิดแท็บใหม่ โดยคลิกขวาที่ reply แล้วเลือก open in new tab หรือ open in new window....เราพลาดมาสองครั้งแระ)
    เข้ามาฟังเพลง แต่ยังไม่ได้ reply ใครเลย
    ยอมรับว่า ไม่เคยรู้ว่า พอจะกด reply แล้วเป็นอย่างนั้น

โชคดีที่ได้อ่าน ของ คุณ Euphrates เข้าซะก่อน
    ไม่งั้น คงจะได้เสียจังหวะในการฟังเพราะ อยู่เพลิน ๆ แน่เลย

ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่มาแบ่งปันความรู้ ให้ได้รับรู้ค่ะ

-----------------------------------------------------------------------
    แต่ละเพลง เพราะ ๆ มีความหมาย ดี ๆ ซ่อนอยู่
    มีหลากหลายดี ชอบทุกเพลงเลยค่ะ

มีเพลงรักในใจ เหมือนกัน
    จะไปหาโหลดมาลงบ้าง

ขอบคุณ คุณ Euphrates ค่ะ ที่มาเปิดกระทู้นี้ ให้ได้มาแบ่งปัน
    และขอบคุณทุกคน ที่มาแบ่งปัน เพลงรักในใจ ค่ะ
  13. Euphrates
    Euphrates
    ^________^

อย่ากลัวว่าวันเวลาจะทำให้เธอต้องเสียใจ หรือความห่างไกลจะทำให้ใจฉันไหวหวั่น
    ข้อความเหล่านี้ ทุกๆคำ จะคอยแทนคำสัญญา
    ฟังเพลงนี้แล้วเคลิ้มมมมมมได้ทีเดียววววว

เพลง สัญญา ผู้แต่ง : บอย โกสิยพงษ์
    (ไม่รู้ว่าเสียงนี้เป็นคุณบอยร้องรึเปล่า เห็นมีเวอร์ชัน Groove Riders ร้องด้วย)

เพลงรักในใจจากเจ้าพ่อเพลงรักอย่างคุณบอย มีอีกเพียบ จะค่อยๆ ขนมาลงนะจ๊าาาา
    หลายเพลงไม่รู้หรอกว่าชื่อเพลงอะไร ใครร้อง แต่ติดหูติดปากไปแระ มาดูคนแต่งก็อ้อ...บอย โกสิยพงษ์

เพลงนี้ก็เพิ่งรู้ ว่าชื่อเพลง สัญญา ...มีเวอร์ชันเดิมมาให้ฟังด้วย ..คาดว่าน่าจะเดิมนะเพราะคุ้นกว่า ด้วยเสียง ติ๊ดๆๆๆ ตรงท่อน ..อย่ากลัวว่าวันเวลาจะทำให้เธอต้องเสียใจ ..... น่ารักดี
    แต่ต้องกดลิงค์นะ ไม่เจอวีดีโอค่า ฟังเพลง หัวใจผูกกัน เวอร์ชันเดิมๆ

แถมด้วย เสียงเปียโน..เปิดคลอตอนนั่งทำงาน ชิลๆ

14. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ^________^

ฟังเพลงนี้แล้วเคลิ้มมมมมมได้ทีเดียววววว

เพลง สัญญา ผู้แต่ง : บอย โกสิยพงษ์
    (ไม่รู้ว่าเสียงนี้เป็นคุณบอยร้องรึเปล่า เห็นมีเวอร์ชัน Groove Riders ร้องด้วย)

เพลงรักในใจจากเจ้าพ่อเพลงรักอย่างคุณบอย มีอีกเพียบ จะค่อยๆ ขนมาลงนะจ๊าาาา
    หลายเพลงไม่รู้หรอกว่าชื่อเพลงอะไร ใครร้อง แต่ติดหูติดปากไปแระ มาดูคนแต่งก็อ้อ...บอย โกสิยพงษ์

เพลงนี้ก็เพิ่งรู้ ว่าชื่อเพลง สัญญา ...มีเวอร์ชันเดิมมาให้ฟังด้วย ..คาดว่าน่าจะเดิมนะเพราะคุ้นกว่า ด้วยเสียง ติ๊ดๆๆๆ ตรงท่อน ..อย่ากลัวว่าวันเวลาจะทำให้เธอต้องเสียใจ ..... น่ารักดี
    แต่ต้องกดลิงค์นะ ไม่เจอวีดีโอค่า ฟังเพลง หัวใจผูกกัน เวอร์ชันเดิมๆ

แถมด้วย เสียงเปียโน..เปิดคลอตอนนั่งทำงาน ชิลๆ

เข้ามาแอบฟัง ฮาๆ
  15. Euphrates
    Euphrates

Big Big World --- By Emilia

...ชอบเพลงนี้เมื่อตอนที่ต้องแยกจากกับเพื่อนรัก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมาช่วงเวลาหนึ่ง -_-
  16. bookerian
    bookerian

เพลง Home ..ร้องโดย ปั่น ไพบูลย์เกียรติ เขียวแก้ว ..แต่งโดย บอย โกสิยพงษ์

ฟังแล้วอุ่นๆ เศร้าๆ ยังไงไม่รู้????
  17. Nakderntang
    Nakderntang

Big Big World --- By Emilia

...ชอบเพลงนี้เมื่อตอนที่ต้องแยกจากกับเพื่อนรัก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมาช่วงเวลาหนึ่ง -_-
    ต้องขอบคุณ คุณ Euphrates มากเลยค่ะ
    เป็นเพลงที่ลืมเลือนไปนานมากแล้ว เหมือนกัน
    ซึ่งเพลงนี้ ก็มีเพื่อนคนนึงแนะนำให้ฟังค่ะ พอได้ยินทีไรก็นึกถึงเพื่อนคนนี้เหมือนกัน

และ อดไม่ได้ที่จะร้องท่อนฮุคออกมา
    เป็นเพลงสากลในไม่กี่เพลง ที่จำเนื้อร้องได้บ้าง

ก็เลยขออนุญาต นำเนื้อร้องมาฝากเพื่อน ๆ ด้วย
    และจำได้ว่า เป็น เพลง ที่ใช้ฝึกหัดเล่นกีตาร์ช่วงแรก
    เนื่องจากคอร์ดไม่เยอะ และเนื้อเพลง ไม่ยากมากค่ะ
    เผื่อว่าใครกำลังหัดเล่นกีตาร์อยู่ค่ะ

ขอบคุณที่มาเนื้อเพลงและคอร์ดจากเวป
    http://tabs.ultimate-guitar.com/e/em..._world_crd.htm

ปล. เกือบลืม ขอบคุณ คุณ Euphrates อีกรอบค่ะ
    เคยได้ฟังเพลง พึ่งจะได้ดู MV ครั้งแรกค่ะ
  18. Nakderntang
    Nakderntang
    เพลง Home ..ร้องโดย ปั่น ไพบูลย์เกียรติ เขียวแก้ว ..แต่งโดย บอย โกสิยพงษ์
    ของคุณ Bookerian ทั้งอบอุ่นและเศร้าจริงๆ ด้วยอ่ะ แงๆๆ แอบเศร้าด้วยคนค่ะ

ตอนแรกที่ดนตรีเริ่มขึ้น บรรเลง ฟังแล้วเพราะพริ้งเลยค่ะ
    เป็นความไพเราะในช่วงนั้น
    แล้วต่อมา ก็เริ่มจะ อา.า..บีบหัวใจ รู้สึกจี๊ด.ๆ..ขึ้นมา
    แล้วยิ่งตอนเสียง คุณปั่น(นักร้อง)เอื้อ โอ้..มันเศร้าวืบขึ้นมาเลยค่ะ
    น้ำตาซึมเลย ประมาณ ช่วงท้าย ๆ เพลง เศร้าได้อีกค่ะ

ขอบคุณ คุณ Bookerian มากค่ะ
    ขนาดเศร้า ก็กดฟังไปประมาณ 4-5 รอบอ่ะ งงตัวเอง
  19. Siambrandname Webmaster
    วันก่อนได้ฟังเพลงนี้ในหน้าเฟสบุ๊คของน้องคนหนึ่งน่าจะเป็นเพลงรักได้อีกเพลง แต่ก็เหมือนเดิมไม่รู้ในใจใครบ้างครับ

แต่ลองค้นหาดูหลายๆเวอร์ชั่นแล้วชอบเสียงในเวอร์ชันนี้ครับ มีไม่ครบและไม่รู้ด้วยว่าใครร้องครับ

20. Euphrates
    Euphrates
    - เพลง Home ฟังแล้วคิดถึง..... สงสัยเพลงนี้เข้าไปอยู่ในใจคุณ Nakderntang ด้วยแล้วแน่เลย^^

- ขอบคุณเนื้อเพลง+คอร์ด เพลง Big Big World ค่า พยายามหัดร้องเพราะเนื้อไม่ค่อยยาก แถมเป็นเพลงที่ฟังแล้วนึกถึงเพื่อนเหมือนกันเลยค่ะ

- เพลง แต่ปางก่อน ลืมแล้วค่ะเพลงนี้ นานมากกกกกกก แต่ถึงจะนานแค่ไหน พอดนตรีขึ้น ก็แอบร้องท่อนแรกได้ จำไม่ได้ว่าเคยดูเรื่องนี้มั้ย แต่จำเพลงได้ค่ะ ยังเพราะตรึงใจจริงๆ มาฟังเนื้อเพลงแบบตั้งใจแล้วแล้วเพิ่งเห็นว่าเขารักกันข้ามชาติข้ามภพกันเลย รักอย่างนั้นมีจริงๆใช่มั้ยอ่า

(ขอใส่เพลง แต่ปางก่อน เวอร์ชันขิมนะคะ พอดีไปเจอ..แล้วเพราะจัง)
  21. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    เค้ามาแอบฟังเพลงเรื่อยๆ ครับ

สนุกดี

ขอบคุณทุกคนนะครับ
  22. Nakderntang
    Nakderntang
    - เพลง Home ฟังแล้วคิดถึง..... สงสัยเพลงนี้เข้าไปอยู่ในใจคุณ Nakderntang ด้วยแล้วแน่เลย^^
    ^_^

- ขอบคุณเนื้อเพลง+คอร์ด เพลง Big Big World ค่า พยายามหัดร้องเพราะเนื้อไม่ค่อยยาก แถมเป็นเพลงที่ฟังแล้วนึกถึงเพื่อนเหมือนกันเลยค่ะ
    ขอบคุณเช่นกันค่ะ เพราะตอนนั้นที่รู้จักเพลงนี้จากเพื่อน เพื่อนชอบมาก
    แล้วแนะนำเรา ก็เลยลองฟัง
    แล้วก็รู้สึกว่า เพราะดี แต่ไม่ได้อยากรู้เนื้อเพลงเท่าไหร่ว่าแปลว่าอะไร
    รู้แต่เพื่อนชอบเอามาก ๆ จนเราพลอยนึกถึงเพื่อนคนนี้ทุกที
    ที่ได้ฟังเพลงนี้ค่ะ แต่พอคุณ Euphrates บอกว่า
    "ชอบเพลงนี้เมื่อตอนที่ต้องแยกจากกับเพื่อนรัก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมาช่วงเวลาหนึ่ง -_- "
    เลยได้ลองหาคำแปลดูค่ะ เลยรู้ว่า เพลงนี้ รู้สึกอะไร นอกจากแค่ฟังเสียงอย่างเดียวมานาน

- เพลง แต่ปางก่อน ลืมแล้วค่ะเพลงนี้ นานมากกกกกกก แต่ถึงจะนานแค่ไหน พอดนตรีขึ้น ก็แอบร้องท่อนแรกได้ จำไม่ได้ว่าเคยดูเรื่องนี้มั้ย แต่จำเพลงได้ค่ะ ยังเพราะตรึงใจจริงๆ มาฟังเนื้อเพลงแบบตั้งใจแล้วแล้วเพิ่งเห็นว่าเขารักกันข้ามชาติข้ามภพกันเลย รักอย่างนั้นมีจริงๆใช่มั้ยอ่า
    ไม่เคยรู้มาก่อนว่า เพลงนี้ มีชื่อเพลงว่า แต่ปางก่อน เคยได้ยินแต่เนื้อร้อง
    และพอได้มาฟังเนื้อเพลงตาม คุณ Euphrates บอก ....ก็ โอ้!!! รักกันอย่างนั้นจริงด้วย
    คนแต่ง เนื้อร้อง ทำนอง แต่งได้ดี จังค่ะ

ส่วนที่คุณ Euphrates ถามว่า "รักอย่างนั้นมีจริงๆใช่มั้ยอ่า"
    ไม่รู้ว่าต้องการคำตอบมั้ย แต่อยากตอบค่ะ ว่า
    "ไม่รู้ว่าจะพิสูจน์ยังไงว่า มีอยู่จริงมั้ย
    แต่เชื่อว่ามีอยู่จริง ๆ ค่ะ อาจจะงมงาย แต่เชื่ออย่างนั้นค่ะ"
  23. Nakderntang
    Nakderntang
    ขอเอามาฝากบ้างค่ะ
    เป็นเพลงที่ฟัง สมัย ม.ต้น ค่ะ
    แล้วก็ชอบมาก ช่วงนั้น
    ทั้งอัลบั้ม ของเขา ฟังทุกเพลงซ้ำๆ วนๆ
    ลองฟังกันค่ะ

ชื่อเพลง "เต็มใจให้" อัลบั้ม "จากเพื่อนถึงเพื่อน"
    เนื้อร้องและทำนองโดย ฤทธิพร อินสว่าง ขับร้องโดย ศุ บุญเลี้ยง

ปล. พึ่งจะเคยได้ดู MV อะค่ะ ฟังมาตั้งนาน...
    ขอบคุณ คุณ sheezety ด้วยค่ะ ที่ โหลดลงใน youtube ทำให้มีโอกาสได้ดูกัน
  24. Euphrates
    Euphrates
    ยังจำเพลง เต็มใจให้ ของคุณ Nakderntang ได้ จำได้ว่าตอนฟังเพลงนี้ แล้วให้อารมณ์เศร้าๆ จัง -_- ..หรือเราเศร้าอยู่แล้ว??

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::

พอดีจะเอาเพลงของ ศุ บุญเลี้ยง ลงเหมือนกันค่ะ ลงต่อเลยเนอะ
    เมื่อมีคำถาม ถามให้ลองตอบ ว่าชอบภูเขาหรือทะเล...

ชื่อเพลง ภูเขาและทะเล ของ ศุ บุญเลี้ยง

เพื่อนๆ ล่ะคะ ชอบภูเขา หรือ ทะเล

ปล. สงสัยเจ้าของวีดีโอจะชอบภูเขา^^ ...รูปสวยมาก เห้นแล้วอยากไปๆๆๆๆ ..ที่เขาช้างเผือก ทองผาภูมิ จ.กาญ
  25. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ยังจำเพลง เต็มใจให้ ของคุณ Nakderntang ได้ จำได้ว่าตอนฟังเพลงนี้ แล้วให้อารมณ์เศร้าๆ จัง -_- ..หรือเราเศร้าอยู่แล้ว??

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::

พอดีจะเอาเพลงของ ศุ บุญเลี้ยง ลงเหมือนกันค่ะ ลงต่อเลยเนอะ

ชื่อเพลง ภูเขาและทะเล ของ ศุ บุญเลี้ยง

เพื่อนๆ ล่ะคะ ชอบภูเขา หรือ ทะเล

ปล. สงสัยเจ้าของวีดีโอจะชอบภูเขา^^ ...รูปสวยมาก เห้นแล้วอยากไปๆๆๆๆ ..ที่เขาช้างเผือก ทองผาภูมิ จ.กาญ
    นั่งฟังเพลงเพลินๆ เลยทีเดียวครับ ^ ^
  26. bit
    bit
    ไม่ได้เข้ามานาน มาจะกระทู้นี้ นั่งฟังเพลงซะเพลิน สุดท้ายเลยมาขอแจมด้วยคนนะครับ

เพลงรักในใจที่จะมาขอแชร์คือ Hard to say I'm sorry ของวง Chicago ครับ นำมา 2 เวอร์ชั่น (เพลงเดียวกัน แต่รู้สึกต่างกัน) นะครับ

อันนี้ เป็น ต้นฉบับ ของ Chicago จากรายการทีวีของสเปน เมื่อประมาณเกือบ 30 ปีที่แล้วครับ

ส่วนด้านล่าง เป็น เวอร์ชั่น คุณ Yuna Ito นำมาร้อง ในรายการวิทยุที่เธอจัดเอง เมื่อไม่นานมานี้ครับ

ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆครับ
  27. Nakderntang
    Nakderntang
    ขอบคุณ คุณ Euphrates ค่ะ สำหรับเพลง ภูเขา & ทะเล
    และต่อมา
    ขอตอบที่คุณ Euphrates ถามนะคะ
    เมื่อมีคำถาม ถามให้ลองตอบ ว่าชอบภูเขาหรือทะเล...
    ชอบที่ไหน.... (ตอบตามเพลงเลยนะคะ ^_^) ...ชอบที่มีเธอ... อินมาก ๆ ชอบค่ะ
    ประมาณนั้นเลย ที่ไหนก็ได้ ที่มีเธอ...
    ฟังแล้ว ได้ระลึกไปเมื่อวัยเด็ก

ส่วนในคลิป เห็นแล้ว อยากไปเที่ยว เช่นกันค่ะ แต่ดูไม่ออกค่ะว่าที่ไหน
    คุณ Euphrates เคยไปเที่ยวตามภาพในคลิปเหรอค่ะ???
  28. Nakderntang
    Nakderntang
    ฟังเพลงผู้ชาย ดูแล้ว มีพลัง ปนรู้สึก คิดถึง เศร้า รู้สึกผิด
    แต่พอฟังของเวอร์ชั่นผู้หญิง รู้สึกเพลงยัง เศร้าได้อีก โอ้...อินกันไปอีกเพลง

ส่วนอีกอันที่ทึ่ง คือ เป็นเพลงเมื่อ 30 ปี ฟังเสียง ดนตรีแล้ว ชัดแจ๋ว กิ๊งเลยค่ะ
    ชอบเสียงเครื่องดนตรี ที่ดังกริ๊งยาว ๆ อ่ะคะ

เพลงเศร้า แต่ ดนตรีไพเราะ

ขอบคุณ คุณ bit นะคะ ที่มาแบ่งปันเพลงให้ได้ฟังกัน
  29. itasian
    itasian
    แวะมาฟังเพลง รัก เพราะๆ ครับ

ขอบคุณ ทุกคน มากๆ ครับ

ฟังไปก็คิดถึงคนรักครับ
  30. bit
    bit
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ฟังเพลงผู้ชาย ดูแล้ว มีพลัง ปนรู้สึก คิดถึง เศร้า รู้สึกผิด
    แต่พอฟังของเวอร์ชั่นผู้หญิง รู้สึกเพลงยัง เศร้าได้อีก โอ้...อินกันไปอีกเพลง

ส่วนอีกอันที่ทึ่ง คือ เป็นเพลงเมื่อ 30 ปี ฟังเสียง ดนตรีแล้ว ชัดแจ๋ว กิ๊งเลยค่ะ
    ชอบเสียงเครื่องดนตรี ที่ดังกริ๊งยาว ๆ อ่ะคะ

เพลงเศร้า แต่ ดนตรีไพเราะ

ขอบคุณ คุณ bit นะคะ ที่มาแบ่งปันเพลงให้ได้ฟังกัน
    ขอบคุณมากครับ รู้สึกเหมือนกันเลยครับ

ส่วนเรื่องเครื่ีองดนตรี ผมฟังไม่เจออ่า ว่ากริ๊งตอนไหน
Results 1 to 30 of 135
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast