ชวนพูดคุย แนะนำตัวเพื่อนสมาชิกชมรมผู้ซื้อขายและประกอบการอย่าง "สุจริตใจ" ในระบบชุมชน SBN

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    มาชวนเพื่อนสมาชิกชมรมเข้ามาพูดคุยแนะนำตัวกันครับ เพื่อทำความรู้จักและเป็นประโยชน์ในการสนับสนุนการค้าขายประกอบการซึ่งกันและกันอย่างสุจริตใจ โดยเพื่อนสมาชิกเข้ามาแนะนำตัวพูดคุยกันโดยให้ข้อมูลในขอบเขตดังต่อไปนี้นะครับ

1. ชื่อที่อยากให้เพื่อนๆ สมาชิกเรียก จะเป็นชื่ออะไรก็ได้ครับ จะชื่อแอคเคา ชื่อจริง ชื่อเล่นให้เพื่อนสมาชิกได้ทำความรู้จักกันได้ครับ

2. การค้าขาย ประกอบการ ธุรกิจ หรือกิจการที่ทำ ชื่ออะไร เกี่ยวข้องกับอะไร

3. กระทู้ Business Review พร้อมลิงค์ไปยังกระทู้ดังกล่าว

4. Business Social Group ที่เพื่อนสมาชิกได้เปิดไว้ พร้อมอธิบายเชิญชวนคร่าวๆ

5. ข้อมูลอื่นๆ หรือความรู้สึกใดๆ ที่อยากบอกเพื่อให้ทำความรู้จักกันได้ง่ายขึ้นและเป็นประโยชน์ในการช่วยเหลือสนับสนุนกันและกันอย่างสุจริตใจในการประกอบการง่ายขึ้น แล้วแต่เพื่อนสมาชิกเห็นสดวก อาจเช่นข้อมูลความชำนาญการ ของเืพื่อนสมาชิกหรือวิชาชีพที่ทำ พื้นเพจังหวัดที่อาศัย ใครอยากจะแนะนำ โรงเรียนเก่า มหาลัยเก่า กิจกรรมที่ชอบ กีฬาที่เล่น หรืออะไรก็ได้ครับอันนี้แล้วแต่เพื่อนสมาชิกต้องการเลยครับ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกชมรมแห่งนี้ึนะครับ

ขอบคุณรูปจากเว็บ momstobee

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลง
    และร่วมสร้างความเข้มเข็งของส่วนค้าขายของชุมชนแห่งนี้ร่วมกันครับ
  2. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ คุณ SBNWM ที่เปิดกรุ๊ปนี้ขึ้นมา
    และยังยินดีให้ความรู้ โดยสุจริตใจ เพื่อช่วยให้พวกเราที่เลือกอาศัยอยู่ในชุมชน SBN นี้
    สามารถใช้ชีวิต และทำมาหากิน ได้่ต่อไป

ผมขอเป็นส่วนหนึ่งที่ร่วมใช้ความรู้ที่คุณ SBNWM ได้ให้ไว้ครับ
    ผมมีชื่อเล่น ว่า เบิ้ม ครับ จะเรียก ชื่อเล่น หรือ itasian ก็ได้ครับ
    ประกอบการ ให้บริการ ระบบการจัดการ ที่เชื่อถือได้ เพื่อสนับสนุน การค้าปลีก ออนไลน์ ในชุมชน SBN แห่งนี้
    เราเรียกว่า TASKO TRUST MANAGEMENT SERVICE

งานการจัดการที่เพื่อนๆ ต้องทำมากกว่า การขายของ แล้วรู้สึกไม่อยากทำ นั่นคือ งานที่ผมทำ
    เช่น การต้องจัดเก็บสินค้า ดูแลคลังสินคัา ห่อสินค้า ส่งสินค้า เป็นต้น

กระทู้ Business Review
    Tasko Trust Management Service บริการ ระบบการจัดการ ที่เชื่อถือได้ เพื่อสนับสนุน การค้าปลีก ออนไลน์

แนะนำ งานที่ผมทำ อยู่ เป็น ระบบ การจัดการ และให้เห็นว่า ผมทำสิ่งใดบ้าง

ฺBusiness Social Group ที่เปิดไว้แ้ล้ว คือ T A S K O : Packing & Delivering
    เพื่อเป็นพื้นที่ ไว้เผยแพร่ความรู้ ที่ผมได้รับและได้สร้างจากการทำงาน การจัดการ
    รวมทั้งขอชวนเพื่อนๆ สมาชิก คนใดที่มีความรู้ สามารถมาแบ่งปันได้ใน กรุ๊ปนี้ครับ

ขอชวนเพื่อนสมาชิกทุกคนนะครับ พูดคุย แลกเปลี่ยน สิ่งที่ได้เรียนรู้ จากการทำงานของแต่ละคน
    ในกรุ๊ปนี้ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ในการปรับปรุงกิจการ การประกอบการ การค้าขาย
    และเพื่อนๆ ยังได้รับ การเรียนรู้ของคนอื่น ที่ยินดีแบ่งปัน ให้ความรู้ ของเขา แก่เรา

ขอบคุณ ผู้ก่อตั้ง ชุมชน SBN แห่งนี้ ขึ้นมา
    ขอบคุณ เพื่อนสมาชิก ที่ร่วม เสียสละ และรับผิดชอบ ต่อการดำรงอยู่ของชุมชน SBN แห่งนี้
    และยังเปิดโอกาสให้ เราผู้ซึ่งเข้ามาทีหลัง ได้เลือกอาศัยอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียม
    และขอบคุณ ทีมงานทุกคน ที่ร่วมกันสร้างเครื่องมือ เพื่อให้เราใ้ช้ชีวิตและทำมาหากิน ได้ต่อไป
  3. paruai
    paruai

เรียกผมว่า แม็ก(Max) ครับ

ผมเข้ามาทำการค้าขายในนี้ด้วยความ"สมัครใจ"เนื่องด้วยได้ยินคนที่เข้ามาค้าขายในนี้พูดถึง พอมาดูก็ไม่ผิดหวังครับ คือแบบว่าอินเลยเพราะชุมชนนี้เป็นแบบที่อยู่ในอุดมคติของผมเลย "ค้าขายอย่างสุจริตและสบายใจ"
    ผมทำธุรกิจร้านสีเขียว(Green Products)เล็กๆบนอินเตอร์เน็ทของตนเองร่วมกันกับเพื่อนๆอีก2คน นั้นคือร้านพารวย6464(www.paruai.com) บนระบบของ Premium Mall ตลาด.คอม เพื่อความไว้วางใจเรื่องการชำระเงินและการส่งของ คือมีตัวกลางรับชำระเงินได้หลายวิธีและมี Buyer Protect รับประกันส่งของถึงผู้รับอีกด้วย ทั้งนี้เพื่อประโยชน์ของผู้ซื้อจะได้มีความสะดวกและความมั่นใจในการสั่งซื้อสินค้าจากร้านของผม สินค้าในร้านของผมจะเป็นสินค้าที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมทั้งสิ้น เพราะส่วนตัวแล้วมีความใฝ่ฝันในการเปิดร้านGreen มานานแล้วแต่ติดตรงที่ผมไม่มีทำเลที่ดีพอหรือถึงจะมีค่าเช่าก็จะแพงมากเกินไป

สินค้าเด่นๆในร้านของผมคือผลิตภัณฑ์เพื่อการซักผ้า(Green Laundry) "ลูกซักผ้า" และ "แท่งขจัดคราบสกปรก" ที่จะช่วยให้ผู้ใช้เกิดความคุ้มค่าด้วยราคา/การใช้งานที่แสนจะถูก(จริงๆน้าา)+ประสิทธิภาพการซักผ้าที่บอกเลยว่าไม่ธรรมดาพื้นๆแน่นอน ขอเชิญทุกท่านแวะเข้าชม Business Review ได้ที่นี่

แบรนด์อย่างเป็นทางการของผลิตภัณฑ์ในร้านของเราคือ Paruai Natural นอกจากนี้เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกในการสื่อสารประชาสัมพันธ์กิจกรรม พูดคุย ถาม-ตอบ กับเจ้าของร้านได้โดยตรงเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ในร้านที่ Business Social Group : Paruai Natural เจ้าของร้านขอเชิญทุกๆท่านมาร่วมเป็นสมาชิกเพื่อรับข้อเสนอดีๆ ข้อมูลกิ๊กๆ Updateก่อนใครๆ ครับ

สุดท้ายนี้เนื่องมาจากที่ผมได้ตัดสินใจแล้วว่ามาตั้งรกรากถาวรอยู่ในชุมชนแห่งความ"สุจริต"ใจนี้ ผมจึงต้องการทำประโยชน์ช่วยเหลือทุกๆคนในชุมชนนี้ตามความถนัดที่ผมมี ผมจึงตั้งกลุ่มชุมนุมขารีวิว(Reviewer Group) ขึ้นมาเพื่อเป็นการส่งเสริมการค้าอย่างสุจริตใจและสร้างความเข้มแข็งให้กับผู้ประกอบการค้าในนี้ได้อย่างรวดเร็วโดยการกระทำทุกอย่างเพื่อสาธารณะประโยชน์ ทั้งนี้ก็ต้องอาศัยผู้ที่รักการถ่ายทอดและมีความสามารถในด้านต่างๆเข้ามาทำกิจกรรมร่วมกัน ขอเชิญผู้ทุกท่านที่สนใจเข้าร่วมกลุ่มทำกิจกรรมและพบกับผลงานของชุมนุมขารีวิวได้ที่ Reviewer Group
  4. valentino
    Angel จาก http://angelcloset.com

แวะมาทักทายเจ้าค่า
  5. Siambrandname Webmaster
    มีเพื่อนสมาชิกชมรมมาแนะนำ 2 รายมาทักทายอีก 1 คนแล้ว รอเพื่อนคนอื่นๆต่อครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
  6. warong
    warong
    ชื่อเล่น ว่า อุ้ม คร้า จะเรียก ชื่อเล่น หรือ warong ก็ได้คร้า
    ประกอบการ จำหน่าย สินค้า ประเทศ เครื่องสำอางค์และ สินค้าเกี่ยวกับความสวยความงามนำเข้าคะ

กระทู้ Business Review (ไม่แน่ใจว่าใช้ link ได้ไหมรบกวน พี่ ๆ wm แนะนำด้วยคร้า )

http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=79376

แนะนำ งานที่ทำ อยู่ ยังไงลองคลิ๊ก เข้าไปนะคะ

ขอชวนเพื่อนสมาชิกทุกคนนะคร้า พูดคุย แลกเปลี่ยน สิ่งที่ได้เรียนรู้ จากการทำงานของแต่ละคน
    ในกรุ๊ปนี้ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ในการปรับปรุงกิจการ การประกอบการ การค้าขาย
    และเพื่อนๆ ยังได้รับ การเรียนรู้ของคนอื่น ที่ยินดีแบ่งปัน ให้ความรู้ ของเขา แก่เรา เหมือนคุณ itasian คร้า

ขอบคุณ ผู้ก่อตั้ง ชุมชน SBN แห่งนี้ ขึ้นมา และ ขอบคุณ เพื่อนสมาชิก ที่ร่วม เสียสละ และรับผิดชอบ ต่อการดำรงอยู่ของชุมชน SBN แห่งนี้ได้เลือกอาศัยอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียม และขอบคุณ ทีมงานทุกคน ที่ร่วมกันสร้างเครื่องมือ เพื่อให้เราใ้ช้ชีวิตและทำมาหากิน ได้ต่อไป นะคร้า
  7. valentino
    .
    คริสต์มาสและปีใหม่นี้

ขอพระเจ้าอวยพร K' ANT, SBN , SBN TEAM ,
    และพ่อค้าแม่ค้าทุกทุกท่าน
    รวมไปถึงครอบครัวและกิจการงานของทุกท่าน

ให้ได้พบสันติสุขมากมากและขอพระเจ้าปกป้องทุกท่านค่ะ

MERRY X' MAS & HAPPY NEW YEAR 2011

ขอพระเจ้าอวยพรค่า
  8. omura
    omura
    สวัสดีเพื่อนสมาชิกชมรมผู้ซื้อขายทุก ๆ ท่าน นะคะ

ชื่อตามทะเบียนใน sbn คือ omura คะ (ขออนุญาตแจ้งเป็นเลข account นะคะ^_^)
    ทางร้านจำหน่ายเสื้อผ้าแฟชั่น style Cheeze magazine (mama say zeed, dressroom, hamlet etc.)

ยินดีม๊าก ๆ คะ ที่จะได้รู้จักกับเพื่อน ๆ ทุกคน และได้มีส่วนร่วมในพื้นที่ดี ๆ ใน sbn แห่งนี้ด้วยคะ ถ้ามีคำติชม หรือแนะนำ เรื่องต่าง ๆ รบกวนแจ้งมาได้นะคะ ขอบคุณมากคะ
  9. Siambrandname Webmaster
    สวัสดีครับ คุณ warong คุณ valentino คุณ omura และเพื่อนๆที่อาศัยอยู่ร่วมกันในระบบชุมชน SBN ทุกคน
  10. astergil13
    astergil13
    สวัสดีค่ะ มาช้าไปหน่อยนะคะ
    ชื่อ หุย ค่ะ พึ่งเร่ิ่มทำร้านเสื้อผ้า

แนะนำตัวจากลิ้งนี้เรียบร้อยค่ะ
    http://sbntown.com/forum/showthread....411#post246411

ขอบคุณ SBN มากๆค่ะ

11. Siambrandname Webmaster
    ไม่เห็นคุณ astergil13 นานเลย ยินดีด้วยนะครับสำหรับการเปิดร้านใหม่ครับ ขอบคุณครับ
  12. stta_shopping
    stta_shopping
    สวัสดีปีใหม่ 2554 SBNWM และเพื่อน SBNTown ทุกท่าน นะครับ

ขอขอบคุณ SBNWM ที่จัดให้มี "ชวนพูดคุย แนะนำตัวเพื่อนสมาชิกชมรมผู้ซื้อขายและประกอบการอย่าง "สุจริตใจ" ในระบบชุมชน SBN" และขออภัย

ชื่อ: ร้านน้ำหอม - rannumhomperfume.com
    account name: stta_shopping
    e-mail: stta_shopping@hotmail.com
    Mobile: 08-1870-6916

การค้าขาย: ปัจจุบันลงกระทู้ขายน้ำหอมแท้ เกือบร้อยแบรนด์ อาทิ Juicy Couture / Britney Spears/ AdIdAs / JLO / BuRbErRy / BvLgArI / Davidoff / CK One200ml, CK Be200ml / RaLpH LaUrEn; Polo Blue, Polo Black, Sport / DiEsEl เป็นต้น และปากกายี่ห้อ CROSS รุ่น Classic Century 18K, 14K, 10K และสีต่างๆ ในราคาพิเศษสุดสุด รวมค่าขนส่ง EMS ส่งให้ทั่วไทย

กระทู้ Business Review: ร้านน้ำหอม - rannumhomperfume.com; รับประกันของแท้ 100% สินค้ามากมายนับร้อยแบรนด์ ราคาประหยัดสุดสุด บริการส่งไปรษณีย์ EMS ทั่วประเทศไทย
    Link: http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=43323

Business Social Group: ยังไม่ได้เปิดไว้ครับ

ณ ชุมชนแห่งนี้มีเรื่องดีดีเกิดขึ้นเสมอ ผมเองได้โอกาสที่ดีจากชุมชนแห่งนี้เช่นกัน ที่ผ่านมาได้ตั้งใจประกอบธุรกิจด้วยความสุจริตใจและได้รับการสนับสนุนจากเพื่อนจากชุมชน SBN, SBNTown ด้วยดีมาตลอด และยังคงหวังใ้ห้ชุมชน SBN, SBNTown แห่งนี้ มีความซื่อสัตย์ สุจริตใจ จริงใจ ในการประกอบกิจการค้าขาย, การเผยแพร่ความรู้, และอื่นๆ ตลอดไปตราบนานเท่านาน

ขอขอบคุณ SBN, SBNTown ที่ให้พื้นที่ดีดี, SBNWM ที่เสียสละเพื่อชุมชนแห่งนี้ ให้ความรู้กับผู้อ่าน
  13. Siambrandname Webmaster
    ยินดีต้อนรับ คุณ stta_shopping ครับ และขอบคุณ คุณ stta_shopping เช่นกันที่ร่วมเป็นสมาชิก ชมรมผู้ซื้อขายและประกอบการอย่าง "สุจริตใจ" ในระบบชุมชน SBN" หากวันใดเปิด Business Social Group แล้วมาแนะนำเพื่อนสมาชิกได้นะครับ

สวัสดีปีัใหม่ และขอบคุณสำหรับคำอวยพร ขอให้คุณ stta_shopping ประกอบการได้ลุล่วง สมดังใจมุ่งหวัง เช่นกันครับ

ขอบคุณครับ
  14. wnonach
    wnonach
    สวัสดีค่ะ คุณเวปมาสเตอร์ และเพื่อนๆทุกท่านค่ะ ช่วงนี้ผลุบๆโผล่ๆค่ะ ไม่ค่อยได้เข้ามานานมากๆๆ ตอนนี้เริ่มคิดถึง เอสบีเอ็นอีกแล้วค่ะ ดีใจที่ทางเวปไม่ได้ตัดออกจากสมาชิกนะคะ ชื่อ นาตาชา เรียก หนึ่ง ก็ได้ค่ะง่ายดี ทักทายกันได้นะคะ ใจดีและจริงใจ ฮ่าๆๆๆ หนึ่งอยู่ที่ประเทศนอร์เวย์ ทำงานทางด้านชิปปิ้ง ว่างๆก็ท่องเวปไปทั่วค่ะ ชอบเดินทางท่องเที่ยว ช้อปปิ้งนิดหน่อย...อิอิ และก็ทำอาหาร มาเรียนรู้จากพี่ๆน้องๆที่เอสบีเอ็นค่ะ จนเดี๋ยวนี้ทำเป็นหลายอย่างแล้วภูมิใจมากๆๆค่ะ ขอบคุณเอสบีเอ็นและเวปมาสเตอร์จากใจค่ะ
  15. Siambrandname Webmaster
    สวัสดีครับคุณ wnonach ดีใจและยินดีครับที่เห็นคุณ wnonach กลับมาพูดคุยกันครับเราเองก็ไม่ได้เข้ามาพูดคุยนานเลยครับช่วงที่ผ่านมาทางทีมงานติดปัญหาน้ำท่วมกันถ้วนหน้าครับ ตอนนี้สถานการณ์คลี่คลายแล้วจะได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันมากขึ้นครับ ได้เข้าไปอ่านกระทู้คุณ wnonach หลายๆกระทู้ แต่ยังไม่ได้เข้าไปพูดคุยขอบคุณเลยครับ

พูดเรื่องทำอาหาร ค้างกะทู้รีวิวอาหารจากในกระทู้ ตู้กับข้าว ก็ค้างอีกหลายเมนูเลยครับ ไว้จะกลับทะยอยทำต่อครับ ดีใจและขอบคุณครับ ที่แวะเวียนมาเยียมครับ

จากกระทู้นี้ของคุณ wnonach ได้ไปเพิ่มลิสต์ใน youtube แล้วครับเพลย์ลิสต์นี้ครับ sbnTownMovieSong ขอบคุณคุณ wnonach ที่ร่วมแบ่งปันสาระเก็บไว้มากมายในชุมชนแห่งนี้ ไว้วันไหนคุณ wnonach เริ่มต้นประกอบการ ขอให้ชุมชนแห่งนี้ได้เป็นส่วนหนึ่งของเครื่องมือที่สนับสนุนการประกอบการของคุณ wnonach ให้สมดังหวังนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับที่มาร่วมแบ่งปันและซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ
  16. nontaew
    nontaew
    สวัสดี คุณเว็บมาสเตอร์ ผู้ดูแล ในเพื่อนๆชาวๅ SBN ทุกคนนะคะ

ชื่อแต้วค่ะ ใช้ชื่อแอคเคาท์ว่า nontaew ค่ะ ^___^

ตอนนี้แต้วก็เพิ่งเปิดร้านออนไลน์ใหม่เลยชื่อร้านว่า Yawla ค่ะ (อ่านว่า เยาว์ล่า นะคะ)

ร้านแต้วจะขายเสื้อผ้าผู้หญิงแนว Feminine ค่ะ สไตล์ก็จะออกไปทางน่ารัก สดใส แอบแรงนิดๆค่ะ ^_^

กระทู้ Business Review เข้าไปชมกันได้เลยค่าาาาาาา
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1878295

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆสมาชิกทุกๆคนนะคะ แต้วเป็นสมาชิกหน้าใหม่ ยังไม่ค่อยมีเพื่อนใน SBN ซักเท่าไหร่นัก ยังไงก็ต้องขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะคะ

ต้องขอขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ดีดีที่แบ่งปันให้พวกเรานะคะ ขอบคุณทีมงาน SBN สำหรับกระทู้ให้ความรู้ทางด้านการขายของออนไลน์ เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ อยากให้ SBN อยู่คู่พวกเราไปนานๆนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
Results 1 to 16 of 16