bookerian ร้านหนังสือดี ในเครือข่ายมีหัวใจ

สมองมีชีวิต

Rate this Entry
Quote Originally Posted by bookerian View Post
เล่มล่าสุดค่ะ คู่มือฝึกฝนเพื่อ ใช้สมองได้จริง 100 เปอร์เซ็นต์

สมองมีชีวิต

จากปีกปกหน้า..
"มูลค่า" ของคน คำที่มาพร้อมกับการ พัฒนา

ชีวิตในปัจจุบัน ต่างแข่งขันกันเพิ่มมูลค่า
ความต้องการมูลค่าที่เพิ่มขึ้นของ ประเทศ

มูลค่าของประเทศที่เพิ่มขึ้น
เกิดจาก "มูลค่า" ของคนที่เพิ่มขึ้น

เมื่อสังคม ต้องการให้เป็นสังคม ที่มีมูลค่า
คนในสังคมจึงต้องเป็นคน ที่มีมูลค่า

ทางหนึ่งในการเพิ่มมูลค่าของคน
คือการให้คนใช้สมองตนได้ดีขึ้น

หลายๆครั้งที่คนต้องการเพิ่ม "มูลค่า"
แต่กลับทำลาย "คุณค่า" ของชีวิตหายไป

การทำให้ "สมองมีชีวิต"

เป็นจุดเริ่มต้น ของการฝึกฝนที่ทำให้
"มูลค่า" และ "คุณค่า" ของชีวิต...

คน ไม่หายไป
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Meehuajai's book

Comments

1. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้

จึงอยากมาแนะนำให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ลองอ่านข้อมูลนี้นะครับ จะมีประโยชน์ต่อการเข้ามาใช้พื้นที่ในชุมชนแ่ห่งนี้ยิ่งขึ้นครับ
    นอกจากการประมูลแบนเนอร์และการตั้งกระทู้ประกาศซื้อประกาศขายในส่วนค้าขายตามปกติแล้ว

ทางเรายังมีพื้นที่ ระบบและเครื่องมือ เพื่อสนับสนุน การประกอบการ ดำเนินธุรกิจ ค้าขายทำมาหากินของเพื่อนสมาชิกได้ทุกระดับของกิจการ โดยที่ไม่ได้คิดจัดเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ จากเพื่อนสมาชิกเพิ่มครับ เพื่อนสมาชิกทุกคนสามารถใช้ระบบและเครื่องมือได้เท่าเทียมกัน ระบบและเครื่องมือสนับสนุนที่สามารถรองรับความต้องการทุกคนได้เท่ากัน เราให้ใช้ได้ฟรีทุกตัวครับ

สามารถหาข้อมูลเพื่อศึกษาการใช้งานได้จากกระทู้นี้ได้ครับ มีเพื่อนสมาชิกมารีวิวไว้ครับ
    ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์ รีิวิวชุมชน SBN และ SBNTown ที่เราเลือกอาศัยกันเถอะ

และเปิดหน้าร้านในบล๊อกของ SBNTown เรามีนโยบายสนับสนุนด้วยครับ
    อ่านได้จากกระทู้นี้ครับ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจและร่วมเป็นผู้ทำการซื้อขายอย่างบริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้ครับ
  2. bookerian's Avatar
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ