bookerian ร้านหนังสือดี ในเครือข่ายมีหัวใจ

แนะนำหนังสือ จาก สำนักพิมพ์ มีหัวใจ ค่ะ

Rate this Entry
Quote Originally Posted by bookerian View Post
เล่มแรกที่อยากแนะนำให้ได้อ่านค่ะ

สิ่งที่พ่อไม่เคยรู้

ขอนำบางส่วนในหนังสือ หน้าที่ผู้เขียนบอกไว้ว่า "ทำไม ต้องเขียนเรื่องนี้" มาให้อ่านกันค่ะ

"ความเสียสละ เกิดขึ้นได้อย่างไร และเสียสละต่อแผ่นดิน เป็นเช่นไร เรื่องราวเหล่านี้ มีการถ่ายทอดให้สังคม ให้เยาวชนของเราได้รับรู้กันน้อยเกินไป เสาต้นนี้มีกำลังมีขนาดเล็กลงทุกวัน หากวันหนึ่งที่เสาต้นนี้ มีขนาดเล็กลงจนแบกน้ำหนักของสังคมไม่ไหว สังคมที่อยู่เย็นเป็นสุขของเราคงเป็นแค่สังคมในอุดมคติ ที่ไม่มีทางเกิดขึ้นได้อีกต่อไป"

วรรณกรรมครอบครัว ครอบครัวหนึ่ง ที่ไม่ใช่เรื่องส่วนตัว แต่เป็นเรื่องส่วนรวม

Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. MaNZanaBonita's Avatar
    อยากอ่านๆๆๆคะ...น่าสนใจมากๆ
    พรุ่งนี้ต้องไปสอยที่ร้านหนังสือสะแล้ว
    ขอบคุณนะค๊ะที่แนะนำหนังสือดีๆ
  2. bookerian's Avatar
    ขอบคุณค่ะที่เข้ามาคุย
    ดีใจค่ะ ที่คุณ MaNZanaBonita ชอบเล่มนี้
    เป็นหนังสือที่อ่านแล้วไม่เสียดายเวลาที่เสียไปในการอ่านเลยค่ะ
    แต่ก็แอบสงสัยนะคะว่าทำไมถึงชอบเล่มนี้้

ถ้าสนใจหนังสือ ดูในลิงค์นี้ได้นะคะ เปิดตัว >>> หนังสือดี มีหัวใจ<<< "หนังสือดี ที่คุณรู้สึกเองได้"
    ถ้าไปดูที่ร้านอาจจะหายากหน่อยค่ะ
    อยากทราบข้อมูลอะไรเกี่ยวกับหนังสือ ถามได้เลยนะคะ
    อยากให้ได้อ่านค่ะ