bookerian ร้านหนังสือดี ในเครือข่ายมีหัวใจ

สิ่งเหล่

Rate this Entry
Quote Originally Posted by yourfwd View Post
ขอนำภาพมาลงครับเห็นภาพเหล่านี้แล้วสงสารพวกเขาเหลือเกินที่ต้องอาศัยอยู่ร่วมกับเรา
ภาพบางส่วนผลกระทบจากเหตุการณ์น้ำมันรั่วในอ่าวเม็กชิโก

นี้หรือคือสิ่งที่มนุษย์จะส่งต่อเขาเหล่านี้ผิดอะไรเหรอที่ต้องได้รับผลกระทบจากการอยากใช้น้ำมันของเรา

รูปเหล่านี้ผมได้รับมาจากอินเตอร์เน็ต ขอบคุณครับ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. babo-meii's Avatar
    น่าสงสารจังค่ะ T T'
  2. astergil13's Avatar
    เห็นรูปแล้วสะเทือนใจมาก T^T
  3. bookerian's Avatar
    ค่ะ น่าสงสาร มนุษย์เราต้องรับผิดชอบมากกว่านี้เนอะ ไม่ใช่แค่รับผิดชอบต่อมนุษย์ด้วยกัน
    แต่ต้องรับผิดชอบต่อสิ่งมีชีวิตอื่นด้วย