bookerian ร้านหนังสือดี ในเครือข่ายมีหัวใจ

วิชาความรัก หนังสือที่อยากให้ผู้หญิงทุกคน ได้อ่าน...ไม่อยากให้ผู้หญิงเรา ต้องทุกข์ ทรมานใจ กับรักที่มี >>หนังสือดี จากสำนักพิมพ์มีหัวใจ

Rate this Entry
พูดได้เต็มปากค่ะ ว่าตัวเองก็ใช้เล่มนี้ ในการเดินในเส้นทางรัก

เพราะยอมรับค่ะ ว่าตัวเองไม่เคยเห็นหน้าตาของ รักแท้
รักที่เป็นรักจริงๆ รักจากหัวใจให้กันและกัน
(ไม่รวมรักจากแม่นะคะ รู้ค่ะว่าแม่รักเราจริงๆ รักด้วยหัวใจของคนเป็นแม่)

เมื่อไม่เคยเห็น ไม่รู้จัก หน้าตาของรักแท้ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงคะ ว่ารักที่เรานั้น เป็นรักแท้ๆ หรือแค่รักเล่นๆ

หรือหากยังไม่มีความรัก(ความรักระหว่างหนุ่มสาวนะคะ) แล้วเราจะรู้เส้นทางที่จะพาเราไปเจอรักแท้ๆ ที่ทำให้เราสุขใจได้ยังไง

..ใจมันต้องการ อยากมีรักแท้ๆ แต่ไม่รู้เส้นทาง ไม่รู้วิธี ..เราต้องลอง รัก ไปอีกสักกี่ครั้ง ถึงจะเจอรัก อย่างที่หัวใจต้องการ

มันทุกข์ใช่มั้ยคะ เวลาที่เราผิดหวังจากความรัก ..

เราจะปล่อยให้ หัวใจของเรา เจ็บช้ำซ้ำๆ ไปเท่าไหร่

เพราะเชื่อค่ะว่าผู้หญิงทุกคน อยากมีความสุขกับความรัก มีครอบครัวที่อบอุ่น เป็นคุณแม่ที่ดีของลูก

จึง อยากให้ได้อ่านเล่มนี้ค่ะ

ดูเพิ่ม คลิกที่นี่ค่ะ วิชา..สำคัญของชีวิต วิชาที่เราต่างอยากรู้ วิชาที่เรามักผิดพลาดกันซ้ำๆ...วิชาที่ไม่มีสอนในโรงเรียน

Comments

1. s's Avatar
    อ่านแล้ว และชอบมากๆค่ะ
  2. bookerian's Avatar
    ชอบเล่มนี้มากๆ เช่นกันค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาคุยนะคะ