bookerian ร้านหนังสือดี ในเครือข่ายมีหัวใจ

วิชา..สำคัญของชีวิต วิชาที่เราต่างอยากรู้ วิชาที่เรามักผิดพลาดกันซ้ำๆ...วิชาที่ไม่มีสอนในโรงเรียน

Rate this Entry
วิชา..สำคัญของชีวิต ..วิชาที่เราต่างอยากรู้ ..วิชาที่เรามักผิดพลาดกันซ้ำๆ...วิชาที่ไม่มีสอนในโรงเรียน

^^^
^^
^

*** วิชาความรัก ***

หนังสือที่จะพาเราไปรู้จักหน้าตาของรักแท้ รักที่รู้สึกได้ด้วยหัวใจ ..ไม่ใช่แค่หัวคิด คิดเอา

ครบทุกเรื่องของการเดินทางสู่รักแท้ ..ทั้งแผนที่ เส้นทาง จุดวัด จุดสังเกต

>>> เหมาะสำหรับคนที่ ยอมรับ ว่าตัวเองต้องการ รักแท้ๆ <<<

หากคุณกำลังผิดหวัง เสียใจ ช้ำๆ กับความรักที่เคยมี และไม่อยากรู้สึกแบบนั้นอีกแล้ว...อยากให้ได้อ่านเล่มนี้ค่ะ ..

ที่ปกครั้งผู้เขียนบอกไว้ว่า..
" คงไม่เป็นไร ที่เราจะผิดหวังซ้ำซากจากความรัก
ถ้า...ความรักเป็นเรื่องที่ เรียนรู้ไม่ได้
แต่...ถ้าความรัก เรียนรู้ได้
ไม่ดีกว่าเหรอที่จะเรียนให้รู้ใน "วิชาความรัก"
ตั้งแต่ตอนนี้
หรือจะรอให้ผิดหวังซ้ำซากต่อไป"

เป็นหนังสือที่ผู้หญิงที่ได้อ่าน แนะนำต่อให้ผู้หญิงที่ตัวเองรู้จักได้อ่านด้วย เพราะรู้ว่าสิ่งที่อยู่ในหนังสือเล่มนี้ ไม่เคยมีใครได้สอนเรา และเป็นสิ่งที่ผู้หญิงทุกคนควรได้รู้ (สงสัยมั้ยคะ ทำไมผู้หญิงควรได้รู้??)

ไม่อยากให้รักแท้สำหรับผู้หญิงเรา มีอยู่แค่ในนิยาย ละคร หรือในฝัน
เชื่อจริงๆ ค่ะ ว่ารักแท้ๆ เรากำหนดได้ ด้วยตัวของเราเอง

(((คำเตือน หนังสือเล่มนี้อาจไม่เป็นประโยชน์เท่าที่ควร สำหรับคนที่ ปฏิเสธ ว่าตัวเองไม่ต้องการ รักแท้)))
....................................
มีอีกหลายปก หลายเรื่องที่สำคัญของชีวิต ดูได้ในเพจนี้ค่ะ แนะนำหนังสือ จาก สำนักพิมพ์ มีหัวใจ ค่ะ

Comments